NHỜ TƯ VẤN NÂNG CẤP CPU I5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

NHỜ TƯ VẤN NÂNG CẤP CPU I5

haihoapt321

Rìu Sắt
Xin chào các bạn- em-cháu- trên VNZ!
Tư vấn giùm tôi vụ này nha!:
-Cấu hình máy tính của mình là: main Z97. Car rời RX460. 8gb Ram. Đang sánh duyên cùng con cpu ghẻ lở G 3220.
Nay mình tích cóp được ít nên muốn lên đời cho em nó đỡ phải tủi nhục với thiên hạ! Dự là con i5 4570 hoặc 4590. Nhưng mình phân vân giữa dòng có hậu tố"S"và dòng trơn. Giữa cái tiết kiệm điện và "sức mạnh" ta nên chọn cái nào? Giá cả thì dòng S mềm hơn chút (không đáng kể), nhưng không biết hiệu năng giữa 2 con có quá chênh lệch không? Nhu cầu là thỉnh thoảng nghịch phá converte và lâu lâu render phim ảnh tí thôi chứ hoàn toàn không Game giếc gì cả.
Thứ bảy là đi mua rồi. Mong nhận được lời góp ý quý báu của các bạn.
Thanh kiều!...

haihoapt321

Rìu Sắt
Bác cứ mua con KHÔNG có S, bản có S là bản có xung nhịp thấp.
Chênh nhau có 10w mà hiệu năng cao hơn mấy % thì cũng đánh đổi chứ. CPU cùng đời và = nhân thì bác cứ lấy con nào có xung nhịp cao hơn.

Điện đóm chênh nhau 19W và tốc độ hơn kém khoảng 0,2Gh cho cùng dòng nên mới phân vân ấy chứ! Chắc là chọn non S như @ndt2605 tư vấn cho yên tâm.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chọn dòng có hiệu năng cao hơn đi bác. Khi Render khả năng xử lý CPU càng cao thì thời gian càng giảm!