Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ tư vấn bộ phá sóng wifi smart TV, loa kẹo kéo | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ tư vấn bộ phá sóng wifi smart TV, loa kẹo kéo

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Hi các bạn,
Hiện tại hàng xóm mình cứ 13h đến 16h, hoặc 19h đến 22h là mở hát karao, gia đình mình nói nhẹ nhàng có, nói nặng có mà họ vẫn vậy nên nhờ bạn nào có kinh nghiệm trong các mạch phá sóng wifi smart tv, loa kẹ kéo tư vấn hộ mình.
Hàng xóm sát nhà nói nhiều thì phiền, nên âm thầm làm cho tiện, cám ơn các bạn

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Hết tết là họ hết hát thôi.
Ù, hết tết thì họ hết hát thôi, chỉ còn hò hét à...
Những nghệ sĩ nhưng sinh nhầm nghề nghiệp ấy họ rất nhớ tiền kiếp.
Kara thực ra là món giải trí rất hay, có điều thứ gì bị lợi dụng hay làm quá đều sẽ sinh ra vấn đề cả - bắt người khác phải nghe những điều họ không muốn đó là tra tấn...

Fusin

Rìu Sắt
Chúc mừng năm mới! Thôi bỏ qua đi Bạn ơi, đầu năm nặng đầu làm gì, vì theo tìm hiểu những gì Bạn trình bày"hàng xóm " của bạn rất hiểu luật. Mua phá bậy bạ mang họa vào thân. Tham khảo các thông tin sau nhé!

Có thể bạn chưa biết thì cách phá sóng bằng thiết bị không chỉ tác động đến đúng đối tượng đang karaoke, mà còn đồng thời làm mất tín hiệu Bluetooth, Wifi khiến những người xung quanh bị gián đoạn kết nối.

Theo Nghị định 96/2014/NĐ-CP của Bộ Quốc Phòng và Công An, việc mua cũng như sử dụng thiết bị phá sóng karaoke là hành vi vi phạm pháp luật.

Qua đó, tùy theo mức độ vi phạm mà người thực hiện có thể nộp phạt hành chính từ 2 đến 50 triệu đồng và bị tịch thu thiết bị phá sóng.

Ngoài ra, đối với những hành vi karaoke gây ồn ào sau 22 giờ đều bị xử phạt theo đúng quy định.

Còn nếu vẫn muốn "báo thù" cho hả giận thì lên Laza tìm, nhưng trước khi mua thì qua nhà hàng xóm giao lưu tìm hiểu họ dùng Mic tần sóng VHF hay UHF, rồi chọn thiết bị "phá" cho chính xác.

Cơ chế hoạt động của máy phá sóng loa karaoke kẹo kéo là gây nhiễu loạn tần số của micro phát ra và chủ yếu là 2 loại tần số UHF, VHF.

Nếu dùng micro VHF sẽ dễ xử lý hơn UHF do chúng là những sản phẩm thông thường và có phạm vi tác động nhỏ.

Trong khi đó, Micro UHF chuyên dùng cho sân khấu lớn hoặc dàn karaoke khủng nên khó gây nhiễu tần số hơn.

Lời cuối cùng mong rằng "hàng xóm" của Bạn không phải là thành viên của VN-Z này ... Hahaha.

Ví dụ các dòng máy này

Sửa lần cuối:

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Ù, hết tết thì họ hết hát thôi, chỉ còn hò hét à...
Những nghệ sĩ nhưng sinh nhầm nghề nghiệp ấy họ rất nhớ tiền kiếp.
Kara thực ra là món giải trí rất hay, có điều thứ gì bị lợi dụng hay làm quá đều sẽ sinh ra vấn đề cả - bắt người khác phải nghe những điều họ không muốn đó là tra tấn...
Hic hic. Em cũng từng là nạn nhân, em sang hàng xóm năn nỉ vì bên nhà em, mẹ em đã 80 tuổi. Chỉ vậy thôi là họ dừng liền. Tính ra em vẫn may mắn.
Em là út trong gia đình đông con. Nên em có thể gọi bác Locb ở vnzoom bằng Anh em vẫn không ngại. Vì Bác ấy hơn ông Anh của em tầm 4 tuổi. Hi hi.
Đố ai đoán ra Bác Locb ở vnzoom ngày xưa hiện giờ có nick name là gì ở vnz.vn?

Sửa lần cuối:

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Hic hic. Em cũng từng là nạn nhân, em sang hàng xóm năn nỉ vì bên nhà em, mẹ em đã 80 tuổi. Chỉ vậy thôi là họ dừng liền. Tính ra em vẫn may mắn.
Em là út trong gia đình đông con. Nên em có thể gọi bác Locb ở vnzoom bằng Anh em vẫn không ngại. Vì Bác ấy hơn ông Anh của em tầm 4 tuổi. Hi hi.
Đố ai đoán ra Bác Locb ở vnzoom ngày xưa hiện giờ có nick name là gì ở vnz.vn?
Mình nói hàng xóm, vặn be bé giúp còn muốn la to cho đã thì đóng cửa nhà lại giùm, hắn trả lời: mày sợ ồn thì đóng cửa nhà mày lại đi... Híc híc híc...tan nát tình làng nghĩa xóm.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Mình nói hàng xóm, vặn be bé giúp còn muốn la to cho đã thì đóng cửa nhà lại giùm, hắn trả lời: mày sợ ồn thì đóng cửa nhà mày lại đi... Híc híc híc...tan nát tình làng nghĩa xóm.
Hàng xóm nhà Bác ấy quá nhỉ. Hic hic

kieubac

Búa Gỗ
Gọi công an lên bác

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Khi gặp phải hàng xóm hát karaoke gây ồn ào như trên, người dân có thể báo cho UBND xã, phường, thị trấn hoặc Công an nhân dân cùng cấp để được giải quyết một cách nhanh chóng, bảo đảm không ảnh hưởng đến đời sống sinh hoạt.

duc1234

Gà con
mua module eps8266.
search là có.
tuy nhiên, nếu bị phát hiện là phạm fáp nha!