Nhờ giúp đăng nhập ứng dụng VneID trên điện thoại. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ giúp đăng nhập ứng dụng VneID trên điện thoại.

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Tình hình là mình đã thay qua 2 đời điện thoại gần nhất và cái hiện tại là cái thứ ba, 2 cái trước mình có từng cài ứng dụng VneID và đăng nhập vào rồi, giờ sang cái điện thoại mới này nó cứ bắt phải xác nhận từ thiết bị cũ nó mới cho đăng nhập, mà 2 cái cũ kia mình bán bảy đời rồi, giờ làm sao đây các bác ơi, mình bó tay rồi. Bác nào biết chỉ giúp em với.

gamma2

Rìu Vàng
Đây là nét đặc biệt của ứng dụng này! Chỉ còn cách bạn đem máy ra công an đề nghị giúp đăng nhập trên thiết bị mới thôi. Họ bảo đó là tính năng bảo mật cao mà. Nhiều người đã gặp cảnh như bạn, rất phiền nhưng phải chịu! Có lẽ về lâu dài sẽ có giải pháp khác còn bây giờ ta phải theo thôi.

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Đây là nét đặc biệt của ứng dụng này! Chỉ còn cách bạn đem máy ra công an đề nghị giúp đăng nhập trên thiết bị mới thôi. Họ bảo đó là tính năng bảo mật cao mà. Nhiều người đã gặp cảnh như bạn, rất phiền nhưng phải chịu! Có lẽ về lâu dài sẽ có giải pháp khác còn bây giờ ta phải theo thôi.
Uh, mất công mất việc vãi ra, ra công An địa phương họ vào hệ thống họ chỉnh được hả bro.
Tớ cũng bị như bạn, nhưng tớ kệ luôn, không thèm cài nữa.
Làm đi ba, h thời buổi công nghệ 5.0 rồi.

jacjochay12

Búa Đá
Mình không có cách đăng nhập trên đt mới mà đt cũ không còn nhưng mình có cách dự phòng (đối với những bạn đang đăng nhập được): Tốt nhất là nên đăng nhập thêm trên 1 thiết bị mà mình tin tưởng nữa (mình đăng nhập thêm trên đt của vợ mình). Như vậy, nếu lỡ đt mình hư, mất và có mua đt mới thì đăng nhập tài khoản trên đt của vợ mình để lấy mã xác minh.

bigstream

Búa Gỗ Đôi
Mình không có cách đăng nhập trên đt mới mà đt cũ không còn nhưng mình có cách dự phòng (đối với những bạn đang đăng nhập được): Tốt nhất là nên đăng nhập thêm trên 1 thiết bị mà mình tin tưởng nữa (mình đăng nhập thêm trên đt của vợ mình). Như vậy, nếu lỡ đt mình hư, mất và có mua đt mới thì đăng nhập tài khoản trên đt của vợ mình để lấy mã xác minh.
bạn thử được chưa, chứ app này chỉ cho login 1 thiết bị 1 lần. nếu được vậy thì tốt rồi

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Nếu đt bạn đang dùng có NFC, bạn vào phần quên mật khẩu, điền nội dung xong chọn xác thực NFC bằng thẻ CCCD gắn chip, sau đó áp cái cccd vô sau lưng đt rồi nhấn Gửi yêu cầu xem sao
Nhà nghèo lấy đâu ra điện thoại hịn có NFC bác, hix. Chắc để em ra nhờ cán bộ vậy.

Mandoo

Búa Gỗ Đôi
Nhà nghèo lấy đâu ra điện thoại hịn có NFC bác, hix. Chắc để em ra nhờ cán bộ vậy.có smartphone để cài app này mà bảo k có NFC thì chịu đấy. Giờ làm gì con đt thông minh nào k có NFC nữa