Nhờ tư vấn - Nhờ các bác tư vấn thang máy nhập khẩu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ các bác tư vấn thang máy nhập khẩu

bluebird

Gà con
Các bác tư vấn giúp em thang máy gia đình cho nhà 4 người với ạ, về trọng tải, xuất xứ (Nhật, Thụy Điển,...), nơi bán,... Em ở Hà Nội ạ

Administrator

Administrator
Trước đây trên diễn đàn cũng từng thảo luận về thang máy.
Bạn có thể tham khảo thêm tại topic này

Tuy nhiên lúc đó chưa có thông tin về dòng sản phẩm nhập khẩu. Hy vọng có chuyên gia ẩn mình trên diễn đàn chia sẻ bí quyết

duyrapper255

Búa Gỗ
Bác muốn hàng liên doanh hay hàng nhập khẩu nguyên chiếc. Nguyên chiếc của Thuỵ Điển thì có Kalea nhé. Nhật thì có Mít.

hoangq9

Búa Gỗ
Bác thớt có vẻ có điều kiện, vậy chơi hàng nhập nguyên chiếc đi ạ. Ngân sách min 900+. Ông bạn thân có căn biệt thự, lắp con thang Kalea của Thuỵ Điển, nghe bảo hơn 1 tỉ. Đẹp lắm. Sang nhà chơi, bước vào cái thang máy nhà hắn cũng thấy sự khác bọt rất rõ.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Top 10

porsche

Gà con
Bác muốn hàng liên doanh hay hàng nhập khẩu nguyên chiếc. Nguyên chiếc của Thuỵ Điển thì có Kalea nhé. Nhật thì có Mít.
Em đọc thông tin thì có bác nói hàng liên doanh máy móc nhập Nhật. Hàng này là dạng như nào bác nhỉ?

invisible10x

Búa Gỗ
Bác thớt có vẻ có điều kiện, vậy chơi hàng nhập nguyên chiếc đi ạ. Ngân sách min 900+. Ông bạn thân có căn biệt thự, lắp con thang Kalea của Thuỵ Điển, nghe bảo hơn 1 tỉ. Đẹp lắm. Sang nhà chơi, bước vào cái thang máy nhà hắn cũng thấy sự khác bọt rất rõ.
Hàng nhập nguyên chiếc thì xịn rồi, êm ru mà sang trọng nữa. Hãng Kalea này hình như có công ty chính hãng tại Việt Nam, mua bán, giao hàng, lắp đặt chắc cũng sẽ nhanh nhẹn hơn đấy.

duyrapper255

Búa Gỗ
"Máy" là động cơ đúng ko anh? Nếu vậy thì hàng "liên doanh" này khác với hàng sản xuất tại VN thế nào vậy anh?
Hệ thống máy bao gồm hệ thống điều khiển, hệ thống motor, hệ thống truyền lực. Mấy công ty thang máy trong nước, theo mình biết thì họ là dạng chuyên về Thang máy và họ có thể cung cấp tất cả các phương án từ sx trong nước, liên doanh, nhập nguyên chiếc.
Nhu cầu quyết định số tiền
Giá cả quyết định chất lượng
Thái độ quyết định tất cả các phần râu ria còn lại!
Ps: em chỉ tư vấn, không mua bán

garanmuoi

Gà con
Nhà em đang xài hàng liên doanh, 300 triệu, dùng hơn 3 năm rồi. Phí bảo trì mắc thấy móa. 1tr/tháng.

linhktv

Gà con
"Máy" là động cơ đúng ko anh? Nếu vậy thì hàng "liên doanh" này khác với hàng sản xuất tại VN thế nào vậy anh?
Hệ thống máy bao gồm hệ thống điều khiển, hệ thống motor, hệ thống truyền lực. Mấy công ty thang máy trong nước, theo mình biết thì họ là dạng chuyên về Thang máy và họ có thể cung cấp tất cả các phương án từ sx trong nước, liên doanh, nhập nguyên chiếc.
Nhu cầu quyết định số tiền
Giá cả quyết định chất lượng
Thái độ quyết định tất cả các phần râu ria còn lại!
Ps: em chỉ tư vấn, không mua bán
Mình xin đính chính là thị trường thang máy ở VN hiện tại chỉ có hai loại: hàng nhập khẩu và hàng liên hiệp quốc nhé. Chưa có đồ made by Việt Nam đâu.

Nhà em lắp thang máy Kalea của Thuỵ Điển, 6 điểm dừng từ 2018, sau đó bán nhà thấy quá ổn. Thang máy dùng chưa thấy trục trặc, cứ đến lịch bảo trì bảo dưỡng thì hãng chủ động gọi báo và hẹn thời gian tới nhà làm. Thang chạy nuột nà, êm ái.

thiklangxang

Gà con
Mình xin đính chính là thị trường thang máy ở VN hiện tại chỉ có hai loại: hàng nhập khẩu và hàng liên hiệp quốc nhé. Chưa có đồ made by Việt Nam đâu.
Em có thể mời bác cafe và nhờ bác tư vấn về thang máy gia đình được ko?

ANAN1986

Gà con
Chuẩn bác, mấy công ty thang máy Việt Nam vẫn không tự làm động cơ hay mạch điều khiển chính được (thường là PLC rồi tự lập trình hay các PCB mua từ Trung Quốc có sẵn chương trình ) họ chỉ gia công phần cơ khí và kết hợp các components lại với nhau, vì thế gọi là hàng liên hợp quốc. Hàng nhập là nhập nguyên bộ ngoại trừ các phụ kiện nhỏ như bracket, anchor bolt thì đơn vị lắp ráp mua trong nước.

linhktv

Gà con
Em có thể mời bác cafe và nhờ bác tư vấn về thang máy gia đình được ko?
Ok người anh em, inbox trao đổi địa chỉ nhé, nếu cùng địa bàn thì easy. Chỉ sợ khác tỉnh thành thì mùa cô-vy này hơi khó thôi ạ.

love1982

Gà con
Thang máy sử dụng nhiều, nên nhập nguyên bộ, giá thấp nhất khoảng 820 triệu (350 kg, 6 điểm dừng).

lalaPhan

Gà con
Nhà bác thớt mấy tầng? Số tầng cũng làm lệch giá rất nhiều đấy nhé.

lalaPhan

Gà con
Nhà em đang xài hàng liên doanh, 300 triệu, dùng hơn 3 năm rồi. Phí bảo trì mắc thấy móa. 1tr/tháng.
Hàng liên doanh nó vậy đó, giá thang thì rẻ nhưng qua 3 năm là bảo trì liên tọi. Có điều kiện thì cứ hàng nhập khẩu mà chơi, 10 năm vậy bon bon, bảo trì cũng rất hạn chế.