Nhờ tư vấn - Nhờ các bác tư vấn thang máy nhập khẩu | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ các bác tư vấn thang máy nhập khẩu

QuangVinh21

Búa Gỗ
Một diễn đàn tuyệt vời, nơi bạn có thể tìm thấy câu trả lời cho tất cả các câu hỏi.

invisible10x

Búa Gỗ
Nhà bác thớt mấy tầng? Số tầng cũng làm lệch giá rất nhiều đấy nhé.
Với nhà 6 tầng, cabin rộng thông thủy 1m25x1m25 là đẹp, 650kg, thang nhập Thuỵ Điển hoặc từ Châu Âu, giá rẻ nhất khoảng 1 tỉ.

bibo2016

Gà con
Em lại nghĩ nhà để ở ít đi lại thì ko cần nhập nguyên bộ, văn phòng hay khách sạn đi lại nhiều mới cần.

luuthianh

Gà con
Thang máy gia đình 6 điểm dừng, hàng nhập chưa đến 300tr.
Nhiều khi chủ nhà bị lùa mà không biết.

invisible10x

Búa Gỗ
Thang máy gia đình chỉ để làm cảnh và đi lại nhẹ nhàng thôi bác ạ.
Bác nhầm to rồi, bây giờ thang máy gia đình cực kỳ phổ biến. Phố nhà em phải 5/10 nhà đã sử dụng thang máy nhé. Thang rất hữu ích nếu nhà bác có người già, người ko có khả năng tự đi lại, trẻ em, hoặc cần vận chuyển đồ đạc cồng kềnh.
Thang máy gia đình chỉ để làm cảnh và đi lại nhẹ nhàng thôi bác ạ.
Có tiền mà nhập nguyên bộ vẫn ngon hơn chứ bác. Kinh nghiệm đi cả thang nhập và thang liên doanh hơn 10 năm của em đúc rút ra đó. Hàng nhập an toàn hơn, sang trọng hơn, ít bảo trì bảo dưỡng hơn. Bác mà bước vào cái cabin nhập nguyên chiếc sẽ thấy khác hẳn 1 cái thang lắp ráp tại VN nha.

garanmuoi

Gà con
Em lại nghĩ nhà để ở ít đi lại thì ko cần nhập nguyên bộ, văn phòng hay khách sạn đi lại nhiều mới cần.
Nhà phố, biệt thự, shophouse, penthouse,... toàn chơi hàng nhập thôi bác ơi, anh em ta ít tiền thì mới nghĩ tới hàng liên doanh ạ.

linhktv

Gà con
Nếu tiền ko phải vấn đề thì cứ hàng nhập mà chơi thôi anh. Nhưng theo em biết thang 4-5 điểm dừng, tải trọng <450kg dùng cho nhà ở thì mấy công ty VN có tiếng chút ráp cũng ổn áp lắm, tiết kiệm được 50% chi phí, chủ yếu bảo trì bảo dưỡng tốt là chạy ngon.

mrvanhiep

Gà con
Thang máy gia đình 6 điểm dừng, hàng nhập chưa đến 300tr.
Nhiều khi chủ nhà bị lùa mà không biết.
Bác chia sẻ thêm cụ thể hoặc có hình thực tế em học tập kinh nghiệm !

QuangHuy0998

Gà con
Nhà em muốn làm 1 cái thang máy 2 đến 3 điểm dừng loại ko khoang máy.
Vấn đề là chưa biết gắn ở vị trí nào. Trong nhà thì phải đục sàn, bên ngoài thì có phải xin phép gì ko?
Em hỏi mấy nơi toàn chỉ bán thang máy chứ ko làm phần xây dựng.

lalaPhan

Gà con
Nếu tiền ko phải vấn đề thì cứ hàng nhập mà chơi thôi anh. Nhưng theo em biết thang 4-5 điểm dừng, tải trọng <450kg dùng cho nhà ở thì mấy công ty VN có tiếng chút ráp cũng ổn áp lắm, tiết kiệm được 50% chi phí, chủ yếu bảo trì bảo dưỡng tốt là chạy ngon.
Thang liên doanh cũng ok nhưng chưa nuột được như thang nhập 100% đâu bác ơi.

ANAN1986

Gà con
Vấn đề là chưa biết gắn ở vị trí nào. Trong nhà thì phải đục sàn, bên ngoài thì có phải xin phép gì ko?
Thang Kalea của Thuỵ Điển chỉ âm sàn 6 cm kìa bác, giảm thiểu việc khoan đục. Hắn lại có showroom tại HN và HCM nữa, nhà bạn ở đâu, tranh thủ đến trải nghiệm 1 chuyến

invisible10x

Búa Gỗ
Thang Kalea của Thuỵ Điển lắp ráp đơn giản luôn, nó là thang máy kết cấu module, không cần xây giếng thang bê tông tường gạch, không cần làm phòng máy riêng biệt

invisible10x

Búa Gỗ
Bổ sung: không cần đào hố pít (pít = 0) hoặc chỉ âm sàn 6 cm (nông nhất thị trường) nên không ảnh hưởng đến cấu trúc nhà nhé

Hàng nhập khẩu nguyên chiếc thì có Kalea, Gama, Aritco, Kleemann, Getis...
Liên doanh máy kéo được nhập khẩu với nhiều loại thương hiệu như: Fuji, Nippon, Montanari, Sanyo, Misubishi,...

love1982

Gà con
Hàng nhập khẩu nguyên chiếc thì có Kalea, Gama, Aritco, Kleemann, Getis...
Liên doanh máy kéo được nhập khẩu với nhiều loại thương hiệu như: Fuji, Nippon, Montanari, Sanyo, Misubishi,...
Số hàng nhập bác kể trên chỉ Kalea là có văn phòng chính hãng, có showroom, còn lại chỉ là đơn vị phân phối hoặc đơn vị thương mại kinh doanh thôi

littlecloud

Gà con
Nhà em 3 tầng và 1 hầm thì có nên lắp thang máy không? Diện tích nhà thì thoải mái giá cả trong tầm 900 đến 1 tỉ quay đầu?

hoangq9

Búa Gỗ
Nhà em 3 tầng và 1 hầm thì có nên lắp thang máy không? Diện tích nhà thì thoải mái giá cả trong tầm 900 đến 1 tỉ quay đầu?
Bác thấy thang Kalea của Thuỵ Điển được ko? Em để web ở đây bác tham khảo: https://kalealifts.com.vn/. Nhà anh sếp cũng mới lắp xong, hôm ăn tân gia nhìn mà choáng, quá đẹp, đáng đồng tiền bát gạo. Nhà ổng cũng như nhà bác thôi, 3 tầng với 1 hầm được cái diện tích rộng, bao đẹp thoáng.