Chia sẻ - Nhận miễn phí 2 - 3TB Dropbox cho các thiết bị IOS | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Nhận miễn phí 2 - 3TB Dropbox cho các thiết bị IOS

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Bạn nào đang dùng các thiết bị hệ điều hành IOS (iphone, ipad, Imac) thì nhanh tay vào nhận free 2TB-3TB Dropbox nha.
p/s: nghịch thử thôi nha, chứ bỏ tiền mà mua dùng cho sướng :D

Bước 1: vào Apple store tải app TestFlight
View hidden content is available for registered users!

embed

Bước 2: Vào link của TestFlight (vào bằng trình duyệt nào cũng được) sau đó chọn Bắt đầu kiểm thử và tải App Dropbox trong TestFlight. Tiếp tục mở app Dropbox và đăng nhập/đăng ký Dropbox

embed
embed
embed

Bước 3: Vào mục Account > chọn Your plan > Chọn sang gói Professional để được 3,000 GB (3 TB) > Sau đó chọn Try free for 30 days

embed
embed

Bước 4:
Nhấn Đăng ký nhập mật khẩu tài khoản ID Apple để xác nhận. Nó sẽ thông báo trừ 459,000đ vào tháng tiếp theo, nhưng đây là app test trong chương trình TestFlight nên sẽ không bị trừ tiền đâu nhé.

embed

Bước 5:
Sau khi xác nhận thì các bạn sẽ thấy gói hiện tại là 3TB rồi nhé. Nhưng hạn sử dụng mới là 1 tháng, giờ ta vào Your plan để thay đổi nó thành gói theo năm.
embed
embed

Bước 6: Nhấn vào Đăng ký và lại nhập mật khẩu ID Apple để xác nhận. Nó vẫn hiện trừ tiền nhưng yên tâm là không bị trừ đâu nhé.

embed

Done.

Attachments

173.8 KB · Lượt xem: 31,629

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Trick này mấy tháng trước đã có rồi, mấy tk 3T của mình vẫn sống tốt tới giờ.
Tất nhiên đã là "không bỏ tiền ra" thì sẽ có rủi ro, nên chỉ nên xem đây là nơi lưu trữ tạm thời. Nếu dùng lâu dài nên mua hẳn hỏi nhé.
Với lại chính sách của Dropbox không có xóa file người dùng, chỉ là không cho đồng bộ hoặc up thêm thôi, nên dùng làm nới chứa video phim, khóa học để xem trực tiếp khỏi tải về cũng OK.

Sửa lần cuối:
N

n2t4r

Bạn nào đang dùng các thiết bị hệ điều hành IOS (iphone, ipad, Imac) thì nhanh tay vào nhận free 2TB-3TB Dropbox nha.
p/s: nghịch thử thôi nha, chứ bỏ tiền mà mua dùng cho sướng :D

Bước 1: vào Apple store tải app TestFlight *** Hidden text: cannot be quoted. ***

embed

Bước 2: Vào link của TestFlight *** Hidden text: cannot be quoted. ***
(vào bằng trình duyệt nào cũng được) sau đó chọn Bắt đầu kiểm thử và tải App Dropbox trong TestFlight. Tiếp tục mở app Dropbox và đăng nhập/đăng ký Dropbox

embed
embed
embed

Bước 3: Vào mục Account > chọn Your plan > Chọn sang gói Professional để được 3,000 GB (3 TB) > Sau đó chọn Try free for 30 days

embed
embed

Bước 4:
Nhấn Đăng ký nhập mật khẩu tài khoản ID Apple để xác nhận. Nó sẽ thông báo trừ 459,000đ vào tháng tiếp theo, nhưng đây là app test trong chương trình TestFlight nên sẽ không bị trừ tiền đâu nhé.

embed

Bước 5:
Sau khi xác nhận thì các bạn sẽ thấy gói hiện tại là 3TB rồi nhé. Nhưng hạn sử dụng mới là 1 tháng, giờ ta vào Your plan để thay đổi nó thành gói theo năm.
embed
embed

Bước 6: Nhấn vào Đăng ký và lại nhập mật khẩu ID Apple để xác nhận. Nó vẫn hiện trừ tiền nhưng yên tâm là không bị trừ đâu nhé.

embed

Done.
có một sự thật rõ ràng là giá trị của một sản phẩm tỉ lệ nghịch với quá trình sở hữu, cái này dùng free thì mình không nói làm gì, nhưng vấn đề nó nằm ở dropbox vốn là 1 cloud lưu trữ dữ liệu, nó nắm quyền sinh sát dữ liệu của mình thì mình khuyên mọi người nên có một giải pháp chính đáng hơn

namem

Gà con
Cám ơn chủ thớt nhiều! Canh me lần trước, giờ mới được.

tuannv1508

Rìu Chiến
Test nghịch chơi thì được chứ đừng lưu cái gì quan trọng lên những cloud này. Tui xài iOS nhưng không ham :D

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Tks mình đã thử được.
Mình có thắc mắc:
1. Khi lấy testflight này thì sẽ down app Dropbox mới, có chấm vàng, khác với bản dropbox thường không có chấm gì cả.
Vậy nếu xoá app Testfile và xoá app Dropbox vàng này đi, tải dropbox thường về rồi login acc đó có được không nhỉ?
2. Mình đã chuyển yearly 3TB, nếu swich sang 100GB yearly liệu có hạn dài hơn không?
Do mình thử google one ấy, nếu ở dung lượng cao, downgrade về gói thấp là sẽ nhân thời hạn lên.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Tks mình đã thử được.
Mình có thắc mắc:
1. Khi lấy testflight này thì sẽ down app Dropbox mới, có chấm vàng, khác với bản dropbox thường không có chấm gì cả.
Vậy nếu xoá app Testfile và xoá app Dropbox vàng này đi, tải dropbox thường về rồi login acc đó có được không nhỉ?
2. Mình đã chuyển yearly 3TB, nếu swich sang 100GB yearly liệu có hạn dài hơn không?
Do mình thử google one ấy, nếu ở dung lượng cao, downgrade về gói thấp là sẽ nhân thời hạn lên.
Này không phải Google đâu bạn. Bạn lấy tài khoản đó đi đăng nhập trên web bình thường, không cần phụ thuộc vào testflight.

MrRadios

Búa Gỗ
Thấy nhiều người bảo cái này trong app thì nó hiện 1 năm.mà đăng nhập trên web còn có 1 ngày mà.