[Nghiêm túc] Đề nghị cấu trúc lại các Box trong diễn đàn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Nghiêm túc] Đề nghị cấu trúc lại các Box trong diễn đàn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Decepticon

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Lần thứ n tớ đưa ra yêu cầu này, đã đập đi làm lại sao ko tạo cái khung mới tử tế một tý, tinh giản khoa học, đừng để đến lúc thành diễn đàn ma mấy chục box chả nổi 1 view thì chán lắm.

Ngoài ra VNZ cần có môt giao diện mới (thay metro xấu xí cùi bắp), một spoiler mới, CKEditor hoặc TinyMCE Quattro... để tăng khả năng thu hút mem mới giữ chân mem cũ. Một cái 4rum lộn xộn xấu xí ko phát triển đc ở thời đại Fb này đâu.

HTML:
1. Trung tâm điều hành
   Nội Quy - Thông Báo
   Sự Kiện - Hoạt Động
   Góp ý - Khiếu nại
   Nhân sự - Hoạt động

2. Thư viện IT
   Lập trình
   Đồ họa
   Thiết kế Web
   Quản trị mạng - SEO
   ...

3. Windows OS
   Kinh nghiệm - Thủ thuật
   Hỏi đáp - Hỗ trợ
   Software (Prefix: Việt Hóa, Hướng dẫn, Portable, Review)
   Bảo mật - Antivirus
   WinPE - Hirent's Boot

4. Linux - Mac OS

5. Thế giới Công nghệ
   Tin tức - Sự kiện
   Review sản phẩm
   Máy tính xách tay
   Hardware (CPU, RAM, VGA, PSU...)
   Thiết bị ngoại vi (bàn phím, chuột, router...)
   Thiết bị di động (điện thoạt, đồng hồ, tablet...)
   Thiết bị nghe nhìn (TV, loa, tai nghe, DAC, AV Receiver)
   Thiết bị gia dụng (Tủ lạnh, Điều hòa, Máy giặt...)
   Dịch vụ ISP - ICP - OSP (Truyền hình, Viễn thông, Internet, OTT...)

6. Thế giới Game (PC, Console, Mobile)

7. Giải trí - Giao lưu
   Bang hội - Club
   Chia sẻ Account
   Chuyện trò linh tinh™
   Địa điểm ăn chơi
   Xe cộ
   ...

8. Trung tâm thương mại

Cloud

Administrator
Ghi nhận ý kiến của bạn, mọi ghi nhận đều được triển khai dần, không một sớm một chiều được. {haha}

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Ngoài ra VNZ cần có môt giao diện mới (thay metro xấu xí cùi bắp), một spoiler mới, CKEditor hoặc TinyMCE Quattro...

Cảm ơn đóng góp của bạn. Tuy nhiên, cá nhân mình thấy cái này bạn đã sai. Xenforo là đỉnh của forum hiện giờ, và giao diện phẳng là xu hướng thiết kế bây giờ. Trình soạn thảo của Xen chính là CKEditor đã được tối ưu hóa dành riêng cho Xen.
Thử hỏi nó không hợp thời ở chổ nào ạ? Hơn nữa facebook là facebook còn forum là forum. Dù face có là bá chủ cũng không thể nào đi so sánh với forum được :D Forum là cái nhà, còn face là cái chợ. Ai đi chợ rồi thì cũng phải về nhà thôi bạn à {hehe}

Decepticon

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Cảm ơn đóng góp của bạn. Tuy nhiên, cá nhân mình thấy cái này bạn đã sai. Xenforo là đỉnh của forum hiện giờ, và giao diện phẳng là xu hướng thiết kế bây giờ. Trình soạn thảo của Xen chính là CKEditor đã được tối ưu hóa dành riêng cho Xen.
Thử hỏi nó không hợp thời ở chổ nào ạ? Hơn nữa facebook là facebook còn forum là forum. Dù face có là bá chủ cũng không thể nào đi so sánh với forum được :D Forum là cái nhà, còn face là cái chợ. Ai đi chợ rồi thì cũng phải về nhà thôi bạn à {hehe}

1/ Xen đỉnh ok nhưng thời của metro đã qua từ rất lâu rồi nó nên xuống mồ theo W8 và W10 Mobile.
2/ mặc định Xen là TinyMCE bản lite thiếu rất nhiều tính năng thú vị, ko phải CKEditor huyền thoại.
3/ sự thật là Fb đã chấm dứt thời đại 4rum, rất rất nhiều 4rum đóng cửa chỉ vì nó.
Thời nay một 4rum mới muốn thu hút thành viên 9X-2K là việc cực kỳ khó, tối thiểu nó phải đẹp và thú vị mới có hy vọng.

Thanh An

Búa Gỗ
Đồng ý với bạn.
Mình nghĩ, đầu tiên các Admin nên tổ chức lại hướng phát triển trước đã, mục đích là gì, có tâm huyết với nó không, chứ mình thấy hiện tại khá là bi đát. Nếu có sẵn tâm huyết thì mọi vấn đề sẽ giải quyết nhanh thôi, chẳng hạn như yêu cầu của bạn ở trên không quá khó khăn. Hướng phát triển như Tinhtế chẳng hạn... Chứ như vầy mình nghĩ không trụ được lâu đâu, tốn công sức nhưng lại không được gì.
Hai là sắp xếp các Box lại, hiện tại vẫn còn thiếu nhiều, một số cái không thu hút thì có thể bỏ đi, như Box Xe cộ chẳng hạn. Lúc trước, mình vào Vn-zoom.com là vì bài viết chất lượng, hướng dẫn tận tình hơn hẳn cá Forum khác, nhưng hiện tại mình thấy những nơi khác lại làm tốt hơn. Khá là buồn.
Ba là nên đổi mới giao diện, đúng là giao diện hiện tại khá chán, mình không buồn để vào xem luôn ấy. Mỗi lần vào thấy như vậy là mình out luôn. Khá là buồn lần 2

Administrator

Administrator
Các vấn đề như giao diện, cấu trúc ,sửa đổi dễ và nhanh thôi. Cái khó lâu dài là chưa có nhiều anh em tâm huyết, yêu thích , chia sẻ kiến thức kinh nghiệm máy tính, công nghệ như trước nữa. Vn-zoom cần có nhiều anh em hoạt động, chia sẻ , cống hiến vì cộng đồng như trước., góp phần phong phú nội dung hơn. Mục đích bqt tạo ra diễn đàn này nhằm xây dựng một cộng đồng IT, ... có ích cho xã hội.

Ff360

Xôi Chả Lạc
{angry} Đồng ý với bác thớt, Xenforo giờ quá đa dụng, giờ cứ làm mô hình cũ chẳng thể thu hút được. Mình nghĩ V-Z nên học tập cái cách Tinh Tế họ đã làm. {angry}

SenDalat9x

Rìu Sắt
1/ Xen đỉnh ok nhưng thời của metro đã qua từ rất lâu rồi nó nên xuống mồ theo W8 và W10 Mobile.
2/ mặc định Xen là TinyMCE bản lite thiếu rất nhiều tính năng thú vị, ko phải CKEditor huyền thoại.
3/ sự thật là Fb đã chấm dứt thời đại 4rum, rất rất nhiều 4rum đóng cửa chỉ vì nó.
Thời nay một 4rum mới muốn thu hút thành viên 9X-2K là việc cực kỳ khó, tối thiểu nó phải đẹp và thú vị mới có hy vọng.

Đồng ý với bạn, nhất là vụ trình soạn thảo. Trình soạn thảo hiện tại so sánh với vbluetin quả thật 1 trời 1 vực -_- . Bất tiện & nhiều lỗi kinh khủng. Nhất là khi gõ bbcode thủ công, ko dùng nút chức năng.

mr.coccu

Búa Gỗ Đôi
Các vấn đề như giao diện, cấu trúc ,sửa đổi dễ và nhanh thôi. Cái khó lâu dài là chưa có nhiều anh em tâm huyết, yêu thích , chia sẻ kiến thức kinh nghiệm máy tính, công nghệ như trước nữa. Vn-zoom cần có nhiều anh em hoạt động, chia sẻ , cống hiến vì cộng đồng như trước., góp phần phong phú nội dung hơn. Mục đích bqt tạo ra diễn đàn này nhằm xây dựng một cộng đồng IT, ... có ích cho xã hội.
Ngày xưa ít 4rum và chưa có fb thì đóng góp nhiều cho cộng đồng. Thời đại này n~ người như vậy tự mở 4rum, tự làm fb kiếm tiền quảng cáo đã hơn là đóng góp cho cộng đồng. Bác chủ nên suy nghĩ vấn đề cơm áo gạo tiền cho mod sau đó làm quy củ. Mặc dù rất ghét thằng hộp ăn liền tinhte nhưng mà công nhận team bên đó làm ngon đẹp và chắc lương cũng cao nữa.

SenDalat9x

Rìu Sắt
Chỉ cần trong nội dung có http là bị như thế.

Ad xem xét việc thay đổi trình soạn thảo hiện tại ngay đc ko? Gặp nhiều lỗi & ít chức năng rất nhiều. Người viết muốn chia sẻ nhưng khi gõ chán chê, click xem trước thì lại gặp lỗi khi đã phải khó nhằn dùng trình soạn thảo hiện tại thì hơi nản {amazed}.

Lỗi khi gõ thủ công bbcode. Lỗi khi căn lề trái phải, căn khoảng trống. Ko có font chữ mặc định trong tùy chọn font v.v... Và thiếu quá nhiều chức năng so với bên vbluetin cũ

Administrator

Administrator
Ngày xưa ít 4rum và chưa có fb thì đóng góp nhiều cho cộng đồng. Thời đại này n~ người như vậy tự mở 4rum, tự làm fb kiếm tiền quảng cáo đã hơn là đóng góp cho cộng đồng. Bác chủ nên suy nghĩ vấn đề cơm áo gạo tiền cho mod sau đó làm quy củ. Mặc dù rất ghét thằng hộp ăn liền tinhte nhưng mà công nhận team bên đó làm ngon đẹp và chắc lương cũng cao nữa.
Mục đính mình mở diến đàn không phải để bán QC. Đến đội BQT bọn tớ làm vì yêu thích chứ làm gì có lương. Nếu dính đến cơm áo gạo tiền thì vấn đề lại chuyển sang một hướng khác. Hiện tại anh em đều tham gia với tinh thần tự nguyện cống hiến, họ còn bỏ tiền túi, công sức, chất xám , thời gian để đầu tư vào diễn đàn mà không cần lợi nhuận. Cái mà mình mong muốn là xây dựng cộng đồng công nghệ có ích , miễn phí cho tất cả mọi người. Tất nhiên sau này diễn đàn lớn mạnh, có nguồn thu lúc đó việc" trả lương" cũng là tất nhiên .Đầu tư để nâng cấp phục vụ tất cả cộng đồng tốt hơn hoàn toàn không vụ lợi cá nhân

Administrator

Administrator
Ad xem xét việc thay đổi trình soạn thảo hiện tại ngay đc ko? Gặp nhiều lỗi & ít chức năng rất nhiều. Người viết muốn chia sẻ nhưng khi gõ chán chê, click xem trước thì lại gặp lỗi khi đã phải khó nhằn dùng trình soạn thảo hiện tại thì hơi nản {amazed}.

Lỗi khi gõ thủ công bbcode. Lỗi khi căn lề trái phải, căn khoảng trống. Ko có font chữ mặc định trong tùy chọn font v.v... Và thiếu quá nhiều chức năng so với bên vbluetin cũ
Có lẽ bạn dùng chưa quen. . Xenforo có 2 hình thức soạn thảo. Bạn có thể soạn thảo bằng bbcode editor hoặc bộ soạn thảo trù phú.
Với bộ soạn thảo trù phú bạn có thể căn lề , chèn hình ảnh khá dễ dàng ( và mình đang để mặc định là chế này soạn thảo trù phú.)
Tất nhiên bộ soạn này còn thiếu và chưa đầy đủ , bạn có thể mơ sang khung soạn thảo lớn hơn bằng lựa chọn ở góc bên phải.
- Chọn font chữ bạn có thể chọn biểu tượng chữ a ( a nhỏ) hệ thống sẽ liệt kê một loạt các font chữ. Còn hiện tại là font chữ mặc định của diên đàn là Arial
Còn vấn đề nào chưa hài lòng cần góp ý các bạn cứ post lên diễn đàn để anh em BQT cùng nhau khắc phục nhé

Cloud

Administrator
Ghi nhận ý kiến của bạn, mọi ghi nhận đều được triển khai dần, không một sớm một chiều được. {haha}

Những vấn đề này đóng góp ở topic khác nhé, tránh loãng nội dung trọng tâm.

Cloud

Administrator
Vấn đề diễn đàn này được xây dựng là tài nguyên lưu trữ, nó sẽ là core trong suốt chặng đường phát triển về sau, còn những vấn đề còn lại mà các bạn đóng góp thì BQT cũng đã xem xét, và thay đổi dần để phù hợp với thời đại cũng như xu hướng. Chúng ta không bàn ra vấn đề khi chúng ta cứ chỉ nói, mỗi bạn một tay để xây dựng tài nguyên cho diễn đàn, phục vụ cộng đồng.
Chúng ta không thể bằng Facebook, hay chúng ta không có 1 giao diện đẹp, đó không phải là vấn đề. Vấn đề là chúng ta muốn gì ở diễn đàn, nếu khoát bên ngoài một chiếc áo đẹp mà bên trong bạn chỉ là bộ xương khô và cái bụng đói thì chiếc áo đẹp liệu có thực sự đẹp hay chỉ là ánh hào quang tạm bợ.

Mình sẽ chốt vấn đề tại đây, mọi đóng góp ý kiến của thành viên đều được ghi nhận và BQT hạnh phúc vì điều này, mong các bạn tiếp tục đóng góp và xây dựng ngôi nhà ngày càng tốt đẹp.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.