NẾU KHÔNG BIẾT LÀM CÔNG VIỆC GÌ, HÃY ĐI PHỎNG VẤN | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

NẾU KHÔNG BIẾT LÀM CÔNG VIỆC GÌ, HÃY ĐI PHỎNG VẤN

Nhamoc1990s

Gà con

Có thể sẽ có một số người ngờ vực, không biết phải làm gì thì làm sao đi phỏng vấn được cơ chứ?

Vậy để tôi nói cho bạn biết điều này, càng không biết làm gì thì càng đi phải phỏng vấn. Rải CV vào các công ty phù hợp với chuyên ngành của bạn, các công ty này phải có quy mô lớn hơn công ty của bạn. Hoặc nộp CV vào vị trí bạn thích, không cần biết quy mô ra sao, không cần biết bạn có đến làm hay không, hãy cứ thử đi phỏng vấn, bạn sẽ biết nhu cầu dùng người của vị trí này, những kỹ năng cần thiết và những phương diện bạn cần cải thiện.

Nếu bạn chỉ dừng ở việc "lưỡng lự" và "gì cũng không biết", bạn sẽ luôn ở trong giai đoạn vô định.

Khi bạn đi tìm việc và gặp phải chướng ngại vật, bạn sẽ xác định được khoảng cách giữa mình và vị trí công việc, từ đó bạn sẽ chọn lựa cho mình một phương hướng học hỏi. Nếu may mắn thì bạn có thể được gặp sếp của họ để phỏng vấn. Có thể bạn trượt, nhưng trong đoạn kinh nghiệm phỏng vấn ấy, cách các ông lớn nhìn người, bầu không khí chuyên nghiệp của công ty lớn,… sẽ thúc đẩy bạn.

Tin tôi, mỗi bước đi đều sẽ không trở nên lãng phí!