Hỏi/ Thắc mắc - Nên chọn Laptop Workstation nào? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nên chọn Laptop Workstation nào?

duyrapper255

Búa Gỗ
Em đang có nhu cầu mua con lap để làm đồ hoạ, chủ yếu vẽ cad, sau này thỉnh thoảng dựng phim đưa lên Youtube. Game thì em không chơi.
Các bác tư vấn giúp em con nào Màn đẹp, Chạy mát, Bền bỉ và hàng mới chính hãng từ tầm 25 triệu đến 35 triệu ạ.
Chân thành cảm ơn các bác.
PS: Tiện thể các bác xem giúp em nếu mua máy cũ thì chọn con nào ạ, em thích chip ko cũ quá.
Laptop đồ họa như bác chiến ngay và luôn mấy con dell precsion 5530 p2000 và dell precision 7530 xe on p3200 siêu đỉnh luôn

hoangq9

Búa Gỗ
Em đang có nhu cầu mua con lap để làm đồ hoạ, chủ yếu vẽ cad, sau này thỉnh thoảng dựng phim đưa lên Youtube. Game thì em không chơi.
Các bác tư vấn giúp em con nào Màn đẹp, Chạy mát, Bền bỉ và hàng mới chính hãng từ tầm 25 triệu đến 35 triệu ạ.
PS: Tiện thể các bác xem giúp em nếu mua máy cũ thì chọn con nào ạ, em thích chip ko cũ quá.
rất nhiều laptop để lựa chọn nhưng 1 trong 2 model này thì chuẩn chỉnh nhất
Dell Precision 5530 15.6 Core i7-8850H / RAM 16GB / SSD 512 / FHD / Nvidia Quadro P1000/ Win 10/silver
====================
Dell Precision 5530 15.6 Core i7-8850H / RAM 32GB / SSD 512 / FHD / Nvidia Quadro P2000/ Win 10/silver
===================
Dell Precision 7530 15.6 Core i7-8850H / RAM 32GB / SSD 512 / FHD / Nvidia Quadro P1000/ Win 10/silver

hoangq9

Búa Gỗ
Bác xem Hp zbook studio g5 ấy.con này build nhôm đúc nguyên khối đẹp và cứng cáp nhất làng, màn hình đẹp, loa bang olufsen nó vô địch ở phân khúc này luôn
HP ZBook Studio G5 được cái đẹp, nhưng mỏng nhẹ nên hy sinh phần tản nhiệt

Và 1 cái nữa khi mua hàng dùng để làm việc thì đừng quá nhìn vào cái đẹp bề ngoài, quan trọng còn là cái bảo hành hậu mãi về sau

Như bạn mua HP nếu hư thì bảo hành làm sao? Bảo hành ở đâu? Bảo hành nhanh hay chậm?

Còn bạn mua Dell Precision dù hàng xách tay vẫn có thể chuyển bảo hành về VN và được bảo hành chính hãng tận nhà cực nhanh, còn HP thì không có được bảo hành hàng xách tay ở VN nhé

Điểm yếu còn lại của HP là bàn phím cảm giác gõ không thích bằng Dell, thiết kế phím điều hướng bất tiện, bé tí

Tiện thể nếu bạn cần dòng Laptop Workstation Dell có bảo hành chính hãng tận nhà cho yên tâm thì inbox mình tư vấn thêm

Đừng ham cái vụ hàng new seal của mấy ông thương gia shop to to, 10 ông thì được 2 ông bán hàng seal thật, 3 ông mua lại của người khác chả biết seal thật hay giả, còn lại 5 ông là đóng seal bán cho dễ rồi

invisible10x

Búa Gỗ
Thím nghiên cứu con Dell precision 3541 xem sao. Giá tầm hơn 30 củ 1 chút.
Hoặc nếu ko game thì Macbook

HP ZBook Studio G5 được cái đẹp, nhưng mỏng nhẹ nên hy sinh phần tản nhiệt

Và 1 cái nữa khi mua hàng dùng để làm việc thì đừng quá nhìn vào cái đẹp bề ngoài, quan trọng còn là cái bảo hành hậu mãi về sau

Như bạn mua HP nếu hư thì bảo hành làm sao? Bảo hành ở đâu? Bảo hành nhanh hay chậm?

Còn bạn mua Dell Precision dù hàng xách tay vẫn có thể chuyển bảo hành về VN và được bảo hành chính hãng tận nhà cực nhanh, còn HP thì không có được bảo hành hàng xách tay ở VN nhé

Điểm yếu còn lại của HP là bàn phím cảm giác gõ không thích bằng Dell, thiết kế phím điều hướng bất tiện, bé tí

Tiện thể nếu bạn cần dòng Laptop Workstation Dell có bảo hành chính hãng tận nhà cho yên tâm thì inbox mình tư vấn thêm

Đừng ham cái vụ hàng new seal của mấy ông thương gia shop to to, 10 ông thì được 2 ông bán hàng seal thật, 3 ông mua lại của người khác chả biết seal thật hay giả, còn lại 5 ông là đóng seal bán cho dễ rồi
Về vụ bảo hành thì em công nhận, Dell số 2 thì ko ai dám đứng số 1.

Em toàn dùng win, chưa dùng mac bao giờ, chỉ sợ chuyển sang lại tốn cả đống bản quyền phần mềm.
Nếu vẫn thích Dell thì làm con này đi bác: Dell Precision 7530 2019 Core i7 8850H - Ram 32G - SSD 512G - NVIDIA Quadro P3200 - Full HD - hot nhất 2019

bluebird

Gà con
1, 2, 3 con nào cũng được, con Dell nó mỏng nhẹ sexy quá nên dùng có khi xót máy. Con số 4 ,5 chả cần suy nghĩ tìm hiểu, nhìn là gạch.
Em cũng kết Dell Precision 5540. Màn UltraSharp Full HD cùng công nghệ InfinityEdge không viền màn hình, quá ngon.
Mới mua cái gì em cũng nâng như nâng trứng, được đâu 1-2 tháng là hết xót, làm gì cũng bành bạch {big_smile}

bluebird

Gà con
Vote cho Dell precision 7540 nhé, cho nó máu lửa {beauty}{beauty}

linhktv

Gà con
Cảm ơn các bác đã tư vấn tận tình cho em ;) Chắc em sẽ lấy con Dell ạ.
Phiền các bác chút nữa, tầm 21 củ nhu cầu cho sinh viên học ngành xây dựng thì nên chọn máy nào được các bác?
Mua cho thằng cu em.
Tầm tiền đó là ok ko? Sợ ít tiền cấu hình ko đủ cho ngành nó học, sợ nhiều tiền quá cấu hình mạnh nó lại cắm đầu chơi game.

Phiền các bác chút nữa, tầm 21 củ nhu cầu cho sinh viên học ngành xây dựng thì nên chọn máy nào được các bác?
Mua cho thằng cu em.
Tầm tiền đó là ok ko? Sợ ít tiền cấu hình ko đủ cho ngành nó học, sợ nhiều tiền quá cấu hình mạnh nó lại cắm đầu chơi game.
{misdoubt} xây dựng thì cad, revit hay gì bác, thế tầm này kiếm bọn Workstation thôi

duyrapper255

Búa Gỗ
Mua cho thằng cu em.
Bác tham khảo:
DELL PRECISION 5510 21tr5
DELL PRECISION 7510 20tr5

hoangq9

Búa Gỗ
Mua cho thằng cu em.
Sinh viên năm mấy rồi bác?
21tr thì Laptop HP 348 G7 (9PH23PA) (14" FHD/i7-10510U/8GB/512GB SSD/Radeon 530/Win10/1.4kg)
Khuyết điểm màn 14 inch, card yếu, xài học vài năm đi làm kêu cty cấp cho máy khác :D
Máy cũ và xách tay em ko dám đưa lời khuyên.

linhktv

Gà con
Sinh viên năm mấy rồi bác?
21tr thì Laptop HP 348 G7 (9PH23PA) (14" FHD/i7-10510U/8GB/512GB SSD/Radeon 530/Win10/1.4kg)
Khuyết điểm màn 14 inch, card yếu, xài học vài năm đi làm kêu cty cấp cho máy khác :D
Máy cũ và xách tay em ko dám đưa lời khuyên.
Năm 2. Nó ko thích màn bé. Xài radeon có nóng lắm ko bác

invisible10x

Búa Gỗ
Năm 2. Nó ko thích màn bé. Xài radeon có nóng lắm ko bác
Mới năm 2 xây dựng mua máy 20 củ làm gì cho phí tiền, ra xách con hp zbook 15 g2, ốp lên 16GB ram với 256GB ssd mất có 12 13tr, thằng em thím về dùng chắc được 1/2 công suất

porsche

Gà con
Tư vấn cấu hình chơi game ~ 60tr tất cả (hỏi giúp ông anh đại gia) {baffle}
Bỏ qua mấy món linh tinh như fan, tản nhiệt case, anh em đánh giá giúp cấu hình như này đã ổn chưa ạ.
Intel nhé anh em