Hỏi/ Thắc mắc - Mong các thánh IT hiển linh giúp đỡ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mong các thánh IT hiển linh giúp đỡ

sự việc như sau:

- Hiện tại mình đang dùng con laptop MSI gaming cấu hình như sau:
+ Chip Core i7 7700 HQ
+ RAM 8 GB DDR 4
+ SSD SATA III 120 GB
+ GTX 1050 4GB GDDR5
- mình chơi các game như pes 2018; injustice 1; injustice 2; Motalkombat X; Need for speed hot pursuit... v.v... trên màn hình của laptop thì bình thường rất mượt mà trơn tru nhưng cứ đưa ra màn hình lớn qua HDMI thì y như rằng bị giật ko thể chơi được

các thánh cho mình hỏi nguyên nhân và cách khắc phục với mình đã tra cứu trên google rồi mà ko tìm được tài liệu

Deus Venti

Gà con
bạn kiểm tra lại refresh rate cảu màn ngoài có khớp với cài đặt vga ko nhé.
bạn cũng ko nói rõ màn ngoài của bạn res bao nhiêu, bạn thử chọn chế độ chỉ dùng màn ngoài khi chơi game xem có đỡ ko nhé.

không quan trọng là màn nào cả vì nhà có mấy cái TV ở nhà mình thử hết cả rồi chơi game qua màn lớn cái màn nào cũng bị gật hết á?

hiện tại ở phòng xài thường xuyên nhât là con SAMSUNG S32E360F nhưng xin đính chính lại là chơi qua màn TV lớn qua mấy cái TV ở nhà r mà cái nào cung bị giật cả
kể cả chơi LOL mà để chết độ phân giải thấp cũng thấy ko đc mượt vẫn chơi được nhưng cảm giác ko đc mượt thôi

tatv08

Gà con
tv không đc tối ưu để chơi game pc đâu, thế mới sinh ra cái màn hình máy tính chuyên làm việc với pc!!!

NPhuong

Búa Gỗ
Nguồn điện,công suất của PC bạn chỉ cấp đủ cho máy PC bạn thôi.
Bạn gắn thêm 1 màn hinh TV nữa thì chắc chắn bị hụt công suất điện,nên chơi Game bị Lag,giật hoặc không chơi được & tắt luôn.Đây là điều rất đơn giản & dễ hiểu.

nammoh

Búa Gỗ
Nguồn điện,công suất của PC bạn chỉ cấp đủ cho máy PC bạn thôi.
Bạn gắn thêm 1 màn hinh TV nữa thì chắc chắn bị hụt công suất điện,nên chơi Game bị Lag,giật hoặc không chơi được & tắt luôn.Đây là điều rất đơn giản & dễ hiểu.
Giờ mới thấy có giải thích psu của máy tính bị sụt giảm khi kết nối thêm màn hình.

Ethanol

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Thứ nhất là đảm bảo nguồn cho con Pc của bác vì xuất 2 màn hình nó ngốn điện hơn thật sự đấy nếu psu của lap chỉ đủ xuất cho màn lap.
Khắc phục khác thì có lẽ nên chỉnh lại độ phân giải trên lap, hoặc dùng driver màn hình ( của con 1050 ấy ) chỉnh lại độ phân giả xuất ra màn hình lớn, hoặc tắt hẳn màn hình lap đi mà chỉ để hình xuất ra ở cổng hdmi ra ti vi thôi.