Yêu cầu Phần mềm - mong admin và các ace giúp đỡ. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm mong admin và các ace giúp đỡ.

nguyen117

Gà con
hiện tại mình đang gặp chủ đề khó với excel.rất mong ace giúp đỡ ạ.
Mình muốn convert 1 bảng trong excel sang ảnh (jpg) để gửi qua zalo.trên google hướng dẫn rất nhiều,nhưng nếu với 1 bảng quá dài thì sẽ bị chia thành nhiều ảnh.
Cái mình muốn là khi convert sang ảnh thì không bị chia thành nhiều ảnh,mà chỉ có 1 ảnh duy nhất.
có nhiều website cho phép tải file lên và convert.nhưng mình muốn làm offline.ace nhà mình ai biết phần mềm nào convert sang jpg mà không bị cắt thành nhiều ảnh,vui lòng chỉ giúp ạ.mình xin chân thành cảm ơn!

metastock

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bảng dài mà bạn muốn thành 1 ảnh thì các chi tiết trong ảnh sẽ quá nhỏ, bạn vào tab Page layout > Page chọn Fit to 1 page để dồn bảng thành 1 trang sau đó dùng công cụ Snipping Tool của windows chụp lại bảng đó, lưu thành ảnh là được.

thuuong1309

Rìu Sắt
theo mình thì bạn thu nhỏ hết cỡ file excel( chứa các thông tin bạn cần) sau đó chụp ảnh em nó rồi lưu ảnh thành định dạng PNG , đừng lưu định dạng jpg

Whale

Rìu Chiến
Sao không gửi luôn file Excel, cùng lắm gửi file .PDF mà phải nhất thiết dùng .JPG???
006rUba1ly1hohv9xhp01j30fc0ebaam.jpg 006rUba1ly1hohv9xhp01j30fc0ebaam.jpg

- Nếu bắt buộc .JPG thì dụng công hơi nhiều:
Chỉnh bố cục Excel phù hợp với hình ảnh khi xem bằng .JPG
1. Excel -> Xuất .PDF -> Xuất .JPG ->Edit .JPG (Photoshop)

2. Excel -> Xuất .PDF -> Photoshop:

malemkhoang

Rìu Chiến
@nguyen117
Dễ ợt mà: 5 bước thực hiện
B1: Lưu trang tính thành dạng Unicode text (.txt),
B2: Chuyển đổi tệp .txt thành tệp .csv (thay thế "\t" bằng ";"):
NotePad++
B3: Chuyển đổi tệp .csv thành tệp HTML table (.html): Online [CSV To HTML Converter](https://www.convertcsv.com/csv-to-html.htm),
B4: mở tệp HTML table trong trình duyệt,

B5: Chụp ảnh toàn bộ trang thành png hoặc jpg: [FireShot: Full Web Page Screenshots](https://addons.mozilla.org/vi/firefox/addon/fireshot/?utm_content=addons-manager-reviews-link&utm_medium=firefox-browser&utm_source=firefox-browser).

Hậu quả: Cháy mất 3 card màn hình để load ảnh.​