Nhờ tư vấn - Mình muốn mua ổ cứng laptop cũ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mình muốn mua ổ cứng laptop cũ?

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Mình mến chào tất cả các bạn!

Chả biết có phải do năm nay là năm tuổi hay không mà đen quá.
1. Laptop cháy màn hình thay hết 950k.
2. thay màn hình xong vài bữa cái bàn phím liệt, thay hết 240k.
Đấy là con Lap mình đang xài.

3. Và ngày hôm nay, con Lap của Bà xã bỗng dưng khởi động không được và nghe tiếng cạch cạch.
Vậy là thằng ổ cứng dead.(Gọi là vô phương cứu chữa rồi)

Kể khổ vậy là đủ rồi ấy nhỉ.

Mình muốn hỏi có bạn nào có dư cái HDD cho laptop thì để lại giá yêu thương cho mình với. Hay chỉ chỗ cho mình mua ổ HDD cũ mà uy tín cũng được.

Mình cảm ơn các bạn đã đọc đến dòng này. Khổ quá mà.

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Em nghĩ thường ổ cứng HDD cũ giờ ít còn ngon lắm ạ, vì ổ cứng đang ngon ai đi bán chi.

Anh nên mua ổ cứng SSD luôn đi cho nhanh, chứ giờ SSD em thấy cũng rẻ rồi mà. Anh có thể tham khảo mấy dòng SSD Samsung, Plextor, Sandisk, Kingston, anh lên Shopee săn Flash Sale ấy nhiều cái giá tốt lắm.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Cái gì đến lúc cũng hỏng thôi Bác à, có lẽ không phải do năm hạn đâu, mà các thiết bị của bác mua cùng lúc và sử dụng cùng thời điểm và hỏng cùng thời điểm, chắc không do ngẫu nhiên đâu. Mà bác ở đâu để mọi người tư vấn?
Mình ở huyện Ea hleo, tỉnh Đăk Lăk đó bạn.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Có mua về cũng chưa chắc đã thay được. Bây giờ mua ssd 120g cũng đơn giản. Lên tiki ấy. Tầm 600k
Theo em thì Bác nên mua mới thì hay hơn, vì mua cũ phải check bad secter và liệu ổ cứng có sử dụng được hay không? Bác nên đưa đến tiệm gần nào đó để thay để họ có thể bảo hành cho, chứ dừ mua ở nơi khác khi bảo hành phải mất phí gửi.
Hic.
Cái máy của mình giờ người ta bán có giá chừng này nè:
Mình chưa có điều kiện mua máy mới nên muốn mua cái Hdd rẻ rẻ cầm cự 1 đến 2 năm. nhu cầu của mình chỉ word và powerpoint thôi.

MocLove

Rìu Sắt
Hic.
Cái máy của mình giờ người ta bán có giá chừng này nè:
Mình chưa có điều kiện mua máy mới nên muốn mua cái Hdd rẻ rẻ cầm cự 1 đến 2 năm. nhu cầu của mình chỉ word và powerpoint thôi.
Kể cả bác bây giờ có mua ổ HDD cũ thì cũng ko giải quyết đc vấn đề. Tốn tiền mà sử dụng đc năm lại hỏng tiếp. = > nên mua luôn ssd 120G, nếu nhu cầu chỉ word, pp, excel thì nó sẽ đáp ứng đc. Mà vẫn có thể tận dụng nó sau này.

baongocdc

Rìu Vàng
Bác làm luôn con Lap cũ tầm 3 hay 4 triệu, nó chả cõng bấc thêm được 5 năm ấy chứ, mà lại chạy phà phà

wynalyc

Búa Gỗ Đôi
Miền nam thì thấy hay nhắc đến tinhocngoisao 250k 1 ổ hdd cũ 500g. linh kiện thường bảo hành 1 tháng. Nói thật là tôi cũng chả tin bên này lắm.
Cố gắng mua ssd. ssd gần như bất tử

caniquyvnz

Rìu Bạc
đồng cảnh ngộ của bạn {sure}. mới đi cái hdd 1tb -To shi bà {burn_joss_stick}{burn_joss_stick} (mua 7-2018 ..bảo hành 2 năm - đả gửi cho chổ mua - không biết có khả quan không nhưng tới giờ chưa thấy hồi âm- mình khuyên anh em có mua né thằng này ra )chưa kịp backup data năm 2020, nó die mất{waaaht}
- đối với thím trên thì các ae đả khuyên mua luôn ssd ( mình thì củng đang ngắm ssd samsung 250gb- bh 5 năm, nhưng chưa có lúa), nếu không muốn sài ssd thì mua hdd Hitachi- Western - hay Seagate, né {shoot1}to shi bà

ShareNewToday

Búa Gỗ
Mình mến chào tất cả các bạn!

Chả biết có phải do năm nay là năm tuổi hay không mà đen quá.
1. Laptop cháy màn hình thay hết 950k.
2. thay màn hình xong vài bữa cái bàn phím liệt, thay hết 240k.
Đấy là con Lap mình đang xài.

3. Và ngày hôm nay, con Lap của Bà xã bỗng dưng khởi động không được và nghe tiếng cạch cạch.
Vậy là thằng ổ cứng dead.(Gọi là vô phương cứu chữa rồi)

Kể khổ vậy là đủ rồi ấy nhỉ.

Mình muốn hỏi có bạn nào có dư cái HDD cho laptop thì để lại giá yêu thương cho mình với. Hay chỉ chỗ cho mình mua ổ HDD cũ mà uy tín cũng được.

Mình cảm ơn các bạn đã đọc đến dòng này. Khổ quá mà.
Chào bạn,
Bạn nên thay ổ ssd sử dụng để cho hệ thống được chạy ổn định và an toàn bạn nhé.
Hiện nay trên thị trường ổ ssd cũng rất rẻ, bạn có thể mua 1 ổ 120gb nó cũng chỉ khoảng từ 400.000-600.000

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
đồng cảnh ngộ của bạn {sure}. mới đi cái hdd 1tb -To shi bà {burn_joss_stick}{burn_joss_stick} (mua 7-2018 ..bảo hành 2 năm - đả gửi cho chổ mua - không biết có khả quan không nhưng tới giờ chưa thấy hồi âm- mình khuyên anh em có mua né thằng này ra )chưa kịp backup data năm 2020, nó die mất{waaaht}
- đối với thím trên thì các ae đả khuyên mua luôn ssd ( mình thì củng đang ngắm ssd samsung 250gb- bh 5 năm, nhưng chưa có lúa), nếu không muốn sài ssd thì mua hdd Hitachi- Western - hay Seagate, né {shoot1}to shi bà
Tại ông ăn ở không tốt thôi chứ hdd Hitachi- Western - hay Seagate éo khá hơn đâu :). Đùa chứ mua hàng điện tử thì hên xui là chính thôi ông ơi.

caniquyvnz

Rìu Bạc
Tại ông ăn ở không tốt thôi chứ hdd Hitachi- Western - hay Seagate éo khá hơn đâu :). Đùa chứ mua hàng điện tử thì hên xui là chính thôi ông ơi.
umm do ăn với ở , tại vì mình mua trước ổ đó 3-4 tháng gì đó 1 ổ cứng hdd Hitachi -1tb tại phong vủ. mà ổ đó vẩn hoạt động bình thường , còn e kia thì...{dribble}

jacjochay12

Búa Đá
Mình cũng khuyên bạn nên mua loại ssd, xài nhanh hơn ổ hdd rất nhiều mà khả năng hư ổ cứng cũng thấp. Hiện tại giá ssd cũng không đắt đâu bạn ạ.