Nhờ tư vấn - Mình muốn mua ổ cứng laptop cũ? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mình muốn mua ổ cứng laptop cũ?

caniquyvnz

Rìu Bạc
Mình cũng khuyên bạn nên mua loại ssd, xài nhanh hơn ổ hdd rất nhiều mà khả năng hư ổ cứng cũng thấp. Hiện tại giá ssd cũng không đắt đâu bạn ạ.
um khả năng hư củng thấp !! và một khi hư thì xác định khả năng phục hồi khó hơn hdd nhiều
tốt nhất bạn làm luôn 1 ổ 256 ssd|( để cài win and soft + 1 tb hdd ( để lưu data)){byebye}

wynalyc

Búa Gỗ Đôi
đồng cảnh ngộ của bạn {sure}. mới đi cái hdd 1tb -To shi bà {burn_joss_stick}{burn_joss_stick} (mua 7-2018 ..bảo hành 2 năm - đả gửi cho chổ mua - không biết có khả quan không nhưng tới giờ chưa thấy hồi âm- mình khuyên anh em có mua né thằng này ra )chưa kịp backup data năm 2020, nó die mất{waaaht}
- đối với thím trên thì các ae đả khuyên mua luôn ssd ( mình thì củng đang ngắm ssd samsung 250gb- bh 5 năm, nhưng chưa có lúa), nếu không muốn sài ssd thì mua hdd Hitachi- Western - hay Seagate, né {shoot1}to shi bà
đang dùng ssd toshiba 4 năm rồi đây. hdd western dính quả bad không lấy lại nổi dữ liệu.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
cỡ 700 là bạn cũng có con ssd lexar 256 ngon rồi, mình cũng mới đổi cho lap cũ HDD của mình. Xong lấy cái HDD đó ra mua box làm ổ ngoài luôn :D. Lên ssd chạy khác hẳn ngay bạn ơi, thêm xíu $ lên ssd đi bạn. Chứ mấy con HDD cũ dùng lâu dễ bị bad lắm, mà bad thì cũng bỏ thôi.
Ừm bạn nói đúng rồi, cỡ 700k là mua dc cái ssd lexar 256Gb rồi, nếu muốn mỏng, nhỏ gọn hơn nữa thì bỏ 990k làm con ssd M2 240 GB western bên Phong Vũ bán đó bạn, giá tầm hơn 1100k đang km giảm giá còn có 990k à, bao ngon. Lúc mua máy bên đó mình thay luôn cái ssd M2 120Gb còn cái HDD 1TB cho làm ổ D, bữa mình mới lại đó nâng cấp cái ssd M2 lên 240 GB xong, dư ra được cái ssd M2 120 Gb kia mình mua thêm cái box M2 260k của SSK gắn cái ssd M2 120Gb đó vô làm cái ổ ssd di động luôn, nhỏ xíu xiu hjhj

quadensatgai

Rìu Sắt
Ừm bạn nói đúng rồi, cỡ 700k là mua dc cái ssd lexar 256Gb rồi, nếu muốn mỏng, nhỏ gọn hơn nữa thì bỏ 990k làm con ssd M2 240 GB western bên Phong Vũ bán đó bạn, giá tầm hơn 1100k đang km giảm giá còn có 990k à, bao ngon. Lúc mua máy bên đó mình thay luôn cái ssd M2 120Gb còn cái HDD 1TB cho làm ổ D, bữa mình mới lại đó nâng cấp cái ssd M2 lên 240 GB xong, dư ra được cái ssd M2 120 Gb kia mình mua thêm cái box M2 260k của SSK gắn cái ssd M2 120Gb đó vô làm cái ổ ssd di động luôn, nhỏ xíu xiu hjhj
máy chủ thớt dùng 2.5inche thôi, vì thế vào chỗ hdd cũ mà :D

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
máy chủ thớt dùng 2.5inche thôi, vì thế vào chỗ hdd cũ mà :D
À nếu 2.5 inche thì làm con lexar 2.5 như bạn nói có tầm 700k sài cũng ok rồi, đọc ghi cũng ok, còn nếu muốn nhanh nữa làm con tầm gần 2 tr hơn 2tr thì truy suất dữ liệu cấp tốc lun, nếu mún nhanh nữa thì lại thêm xèng thêm nữa thì nhanh như điện lun hjhj ???

quadensatgai

Rìu Sắt
À nếu 2.5 inche thì làm con lexar 2.5 như bạn nói có tầm 700k sài cũng ok rồi, đọc ghi cũng ok, còn nếu muốn nhanh nữa làm con tầm gần 2 tr hơn 2tr thì truy suất dữ liệu cấp tốc lun, nếu mún nhanh nữa thì lại thêm xèng thêm nữa thì nhanh như điện lun hjhj ???
bác thớt muốn mua hdd cũ là bạn biết kinh tế eo hẹp rồi đó, nên làm con rẻ rẻ vậy được rồi {big_smile}

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
bác thớt muốn mua hdd cũ là bạn biết kinh tế eo hẹp rồi đó, nên làm con rẻ rẻ vậy được rồi {big_smile}
Đúng rồi hjhj, nếu mua HDD cũ thì cũng tầm 3-400k rồi, bỏ thêm 3-400k nữa là mua dc con lexar như bạn nói sài cũng ok lắm luôn bạn ha ???

quadensatgai

Rìu Sắt
Đúng rồi hjhj, nếu mua HDD cũ thì cũng tầm 3-400k rồi, bỏ thêm 3-400k nữa là mua dc con lexar như bạn nói sài cũng ok lắm luôn bạn ha ???
uh. mình sài cũng thấy ok, dù sao thì nó cũng nhanh hơn HDD, không bị lỗi 100% disk sida nữa :))

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
uh. mình sài cũng thấy ok, dù sao thì nó cũng nhanh hơn HDD, không bị lỗi 100% disk sida nữa :))
Trước mình cũng có mua 1 con ssd lexar 120GB về gắn vào cái box làm ổ di động để lưu dữ liệu thấy tốc độ cũng ổn, tuy ko bằng gắn trong dc nhưng thấy cũng nhanh lăm?

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
mình cũng muốn kiếm 1 ổ ssd nhỏ làm ổ di động mà giờ có cái hdd thừa rồi :))
Vậy hả hjhj, mình như nói ở trên lúc nâng cấp cái ssd M2 120GB lên 240GB nên dư ra thêm cái 120 GB đó, bỏ thì uổng nên lại phải mua thêm cái box M2 để gắn nó hết 260k của ssk, nhỏ gọn nhìn cũng dễ thương lắm bạn, bự cữ bằng 2 cái quẹt ga à, còn ssd 2,5 thì mình có 3 cái để lưu ba cái dữ liệu linh tinh, lưu đó cho chắc chứ mình chẳng tin ba cái đám mây đâu, vui ko sao buồn thì vào ngày đẹp trời nào đó vào tất ac3 các file mình lưu trong đó nó die hết ra đi ko lời từ biệt mà chẳng hiểu tại sao luôn :)

Dangkhoa1612

Búa Đá Đôi
Anh nên mua SSD 500gb để cài hệ điều hành và lưu file tạm.
Còn dữ liệu quan trọng thì nên mua gói lưu trữ đám mây, đồng bộ thư mục với ổ SSD.
Mình đang dùng OneDrive, đồng bộ ổn.
Nếu có dùng file văn phòng thì có trong bộ 365 (mua kèm dung lượng OneDrive), hoặc Google Docs cũng tốt. Thân!

quadensatgai

Rìu Sắt
Vậy hả hjhj, mình như nói ở trên lúc nâng cấp cái ssd M2 120GB lên 240GB nên dư ra thêm cái 120 GB đó, bỏ thì uổng nên lại phải mua thêm cái box M2 để gắn nó hết 260k của ssk, nhỏ gọn nhìn cũng dễ thương lắm bạn, bự cữ bằng 2 cái quẹt ga à, còn ssd 2,5 thì mình có 3 cái để lưu ba cái dữ liệu linh tinh, lưu đó cho chắc chứ mình chẳng tin ba cái đám mây đâu, vui ko sao buồn thì vào ngày đẹp trời nào đó vào tất ac3 các file mình lưu trong đó nó die hết ra đi ko lời từ biệt mà chẳng hiểu tại sao luôn :)
bạn có lắm ssd vậy :D mình cũng định mua thêm ssd làm ổ di động mà nghĩ nó cũng vướng, nên kiếm mấy cái usb 3.0 64gb copy cho tiện :))

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
bạn có lắm ssd vậy :D mình cũng định mua thêm ssd làm ổ di động mà nghĩ nó cũng vướng, nên kiếm mấy cái usb 3.0 64gb copy cho tiện :))
À tại mình hay lưu ba cái dữ liệu linh tinh á, mấy cái 2.5 nó cũng hơi lớn nên mang đi đâu cũng hơi bất tiện chút, sau này dư ra cái M2 kia mình toàn mang theo cái đó đi vì nó cũng nhỏ gọn, usb tuy đọc ghi ko bằng dc ssd nhưng dc cái nó nhỏ gọn, đi đâu bỏ túi hay móc vô chìa khóa thì quá ok rồi bạn hjhj???

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Anh nên mua SSD 500gb để cài hệ điều hành và lưu file tạm.
Còn dữ liệu quan trọng thì nên mua gói lưu trữ đám mây, đồng bộ thư mục với ổ SSD.
Mình đang dùng OneDrive, đồng bộ ổn.
Nếu có dùng file văn phòng thì có trong bộ 365 (mua kèm dung lượng OneDrive), hoặc Google Docs cũng tốt. Thân!
Cảm ơn bạn.