FreeSoft - Microsoft PC Manager-Ứng dụng quản lý và dọn dẹp hệ thống của Microsoft | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

FreeSoft Microsoft PC Manager-Ứng dụng quản lý và dọn dẹp hệ thống của Microsoft

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Microsoft PC Manager Beta
Microsoft PC Manager
là một chương trình của Microsoft cung cấp khả năng diệt vi rút siêu nhanh, tăng tốc độ bằng một cú nhấp chuột và kiểm tra bảo mật toàn hệ thống. Nó được thiết kế để giữ cho PC của bạn hoạt động trơn tru thông qua một số tính năng bảo trì và bảo mật.

Phần mềm tối ưu hóa hệ điều hành Windows do chính Microsoft phát triển có tên PC Manager. Phần mềm này cho phép người dùng dọn dẹp rác, file tạm, đóng các tiến trình phần mềm chiếm dụng nhiều bộ nhớ RAM để máy tính hoạt động mượt mà hơn. Bên cạnh đó, PC Manager còn có khả năng phát hiện ra các mối đe doạ, quản lý các bản cập nhật Windows và bảo vệ trình duyệt.
1. Dọn dẹp:
  • Khởi động - Quản lý ứng dụng chạy tự động khi đăng nhập​
  • Tính năng Boost xóa các tệp tạm thời của bạn và cải thiện việc sử dụng bộ nhớ của bạn.​
  • Kiểm tra sức khỏe PC, cho phép bạn xóa nhật ký hệ thống và các tệp gần đây, tắt các ứng dụng khởi động không mong muốn để tiết kiệm tài nguyên.​
  • Dọn dẹp sâu - Thực hiện quét dọn dẹp toàn bộ​
  • Quản lý các tệp lớn - Tìm kiếm các tệp lớn trong ổ đĩa của bạn​
  • Quản lý ứng dụng - Xóa các ứng dụng hiếm khi được sử dụng để tiết kiệm dung lượng​
  • Storage Senes - Tự động dọn dẹp các tệp tạm thời​
  • Quản lý quy trình - Kết thúc các quy trình không sử dụng để làm cho hệ thống của bạn chạy nhanh hơn​
2. Bảo mật: Sẽ có 3 mục chính:
  • Quét các mối đe dọa​
  • Quản lý các bản cập nhật Windows​
  • Bảo vệ trình duyệt​
3. Cách tải, cài đặt và sử dụng PC Manager trên Windows 11
Hiện nay, PC Manager vẫn đang trong giai đoạn thử nghiệm nhưng Microsoft đã cho phép người dùng sử dụng free phần mềm để tối ưu máy tính. Phần mềm hiện hỗ trợ máy tính chạy hệ điều hành Windows 10 và 11.
Bạn có thể tải PC Manager Free. Link cuối bài
Microsoft PC Manager Beta

Vài tấm ảnh minh hoạ:

- Khở động mở phần mềm lên nó đưa ra 3 chức năng chính cho bạn chọn.

Trong chế độ Claenup bạn muốn kiểm tra trái tim/ sức khoẻ PC thì bấm chọn Heath check để thực hiện, muốn dọn rác thì chọn Storage management. Sau đó, bạn sẽ chọn Deep cleanup hay Manage lange file hay Manager apps hay chọn Storage sence để thực hiện. Nếu bạn sẽ chọn Deep cleanup thì tích vào phần dọn cái gì rồi bấm Proced (quá trình thực hiện).
Khi thực hiện xong, ví dụ phần Health check cho kết quả:

Nếu bạn chọn chức năng Security và bấm vào đó, nó đưa đến Scan

Quá trình thực hiện

KẾT QUẢ SAU KHI QUÉT:

TẢI VỀ PHẦN MỀM:

Sửa lần cuối:

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Cài xong có sử dụng được đâu?
Mình dùng bình thường mà bạn. Bạn cần lựa chọn từng chức năng mà bạn muốn để thực hiện. Bạn phải biết chút ít Tiếng Anh và phải biết chức năng PC. Mình bổ sung vào #1 một chút về hướng dẫn Sử dụng.

Sửa lần cuối:

xacphao

Rìu Sắt Đôi
Chức năng boost và clean được tầm free 20 , 30 mb ram, nhưng bản thân app thì sử dụng đến 170 - 200 mb của ram. Đúng nghĩa bản beta miễn phí.

Hamano Kaito

Moderator
Chức năng boost và clean được tầm free 20 , 30 mb ram, nhưng bản thân app thì sử dụng đến 170 - 200 mb của ram. Đúng nghĩa bản beta miễn phí.
App này cài vào chỉ tổ nặng máy. App ping liên tục đến SV để gởi infor
Mọi tính năng của app điều có thể tự làm bằng tay được hết (toàn bộ điều nằm trong setting hết) . Chỉ sợ là người phổ thông ko rành mò vọc nên sẽ ngán vụ này
Chứ tính app màu mè ko được gì hết

xacphao

Rìu Sắt Đôi
Mọi tính năng của app điều có thể tự làm bằng tay được hết (toàn bộ điều nằm trong setting hết) . Chỉ sợ là người phổ thông ko rành mò vọc nên sẽ ngán vụ này
Chính xác chỉnh trong Setting là được. Quạt quay vù vù để pin -> server.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Chính xác chỉnh trong Setting là được. Quạt quay vù vù để pin -> server.
Cái này của MS,tổng hợp chức năng trong SETTING. Do đó với người đã am hiểu thì lâu nay vẫn dùng nó.

Van Truyen

Búa Gỗ
Mình dùng bình thường mà bạn. Bạn cần lựa chọn từng chức năng mà bạn muốn để thực hiện. Bạn phải biết chút ít Tiếng Anh và phải biết chức năng PC. Mình bổ sung vào #1 một chút về hướng dẫn Sử dụng.
Không phải bạn ơi.Mình cài lên mà chương trình không chạy được.Mình biết lý do rồi do chương trình Virut bên mình nó chặn hết, chỉ còn file uninstall.Mình tắt chương trình Virut thì cài lên OK