PM Việt hóa & Portable - Microsoft Office Install via ODT | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Việt hóa & Portable Microsoft Office Install via ODT

bbkim

Mỗi người một câu chuyện

Đang demo dự án này. Có bác nào thấy nên phát triển tiếp không?
Không có thời gian lại thiếu động lực nên bắt đầu nản không muốn làm rồi kkk

Lỡ nói thì làm chứ không có thời gian hoàn thiện nó.
Mình gửi link Github . Các bạn test nếu có vấn đề phản hồi lại mình sẽ cố gắng sắp xếp thời gian cập nhật em nó.

Sửa lần cuối:

hiennx2k4

Búa Gỗ Đôi
Phần mềm cài đặt thì có rồi. Bạn nên phát triển dự án theo hướng là cài đặt và cấu hình tự động sẽ triển vọng hơn.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Phần mềm cài đặt thì có rồi. Bạn nên phát triển dự án theo hướng là cài đặt và cấu hình tự động sẽ triển vọng hơn.
Bạn nói rõ hơn ý bạn được không? Mình chưa hiểu ý bạn nói.

Thêm 1 vote cho bác làm tiếp, tool tích hợp kích hoạt luôn dc thì tốt
Tích hợp ohook cho office 2016 trở lên nha.
Dùng key để kích hoạt thôi chứ những cái đều là không đảm bảo lâu dài. Mà key thì tiền. Mình thêm vào tool này thì thêm được nhưng cũng chỉ là công cụ chống cháy.

lap009

Búa Đá
cái này cần lắm, chứ mấy cái máy cũ quá cài office tìm cũng không ra bản sạch

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Vote +1 làm tiếp Tool sạch
Mà xin cho tôi hỏi: Tool này cài Online phải không?
Đợi chính chủ trả lời là chắc 1.
Còn tui đoán mò: thông qua ODT để setup Online:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Bạn nói rõ hơn ý bạn được không? Mình chưa hiểu ý bạn nói.
ý bạn đó theo mình đoán là chạy dạng 1 click là tự động có hết tất cả miễn cưỡng chọn mục chọn office loại nào ví dụ có 2016, 2019, 2021 chọn vô 2019 thì nó chạy roẹt từ a tới z không cần chọn gì nữa hết chỉ cần pha cafe uống và đợi kết quả xong. miễn cưỡng nữa tự động kích hoạt luôn kms là phổ biến. chạy tự động chỉ có silent mới ổn nhất. còn mà chọn cái nào cần cái nào không cần install thì hơi cực cái phần ý tưởng ví dụ cài bản pro plus bỏ access không cần cài mấy cái word, excel, powerpoint giữ nguyên đại loại vậy. {lmao}

haxoma

Rìu Vàng Đôi
ODT online hình như không hỗ trợ Office 2016 chỉ có 2019 và 2021.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Đúng rồi. Là Office Deployment Tool đó.
ODT online hình như không hỗ trợ Office 2016 chỉ có 2019 và 2021.
C2R hỗ trợ từ 2013 trở lên. Nhưng mà file bootstrapper mới không hỗ trợ 2013 nữa. Mình check qua thì thấy nó vẫn giữ mấy dòng của 2016. Nên chắc dùng để cài 2016 được. Còn 2013 thì phải dùng file bootstrapper khác.
ý bạn đó theo mình đoán là chạy dạng 1 click là tự động có hết tất cả miễn cưỡng chọn mục chọn office loại nào ví dụ có 2016, 2019, 2021 chọn vô 2019 thì nó chạy roẹt từ a tới z không cần chọn gì nữa hết chỉ cần pha cafe uống và đợi kết quả xong. miễn cưỡng nữa tự động kích hoạt luôn kms là phổ biến. chạy tự động chỉ có silent mới ổn nhất. còn mà chọn cái nào cần cái nào không cần install thì hơi cực cái phần ý tưởng ví dụ cài bản pro plus bỏ access không cần cài mấy cái word, excel, powerpoint giữ nguyên đại loại vậy. {lmao}
Cái này giống kiểu ép thẳng phải cài cái gì đó. Mình làm tool này vẫn muốn để người dùng lựa chọn thứ họ muốn. Nhưng chắc sẽ có auto proplus full apps cho mấy ông lười bấm quá.

Tool này mình chỉ tính làm tương tự như tool Office2013-2021C2R của Ratiborus thôi. Tại tool kia hay bị AV chém. Nhưng sẽ dở hơn tool kia vì mình dùng ODT MS chứ không viết code get tiếp từ server. Tool của Ratiborus vừa có tùy chọn dùng ODT từ có tùy chọn get trực tiếp.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
ủng hộ bác thêm tuỳ chọn từng thành phần muốn cài đặt, vidu: chỉ cài Word, Excel, PowrPoint

Chắc chắn là phải có cái đó nha bạn. Nhưng mình đang vướng mấy cái khác nên chưa ra file test được.

p/s: Nhét file bootstrapper vào nặng quá làm code của mình chạy rờ rờ.