Microsoft Edge 118 hiện đã có bản Beta với tính năng tìm kiếm thông minh và các tính năng mới khác | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Edge 118 hiện đã có bản Beta với tính năng tìm kiếm thông minh và các tính năng mới khác

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT

Microsoft Edge 118 hiện có sẵn để tải xuống và thử nghiệm trong Kênh Beta. Bản cập nhật thay đổi cách trình duyệt thông báo cho người dùng về các phiên bản mới và giới thiệu tính năng tìm kiếm thông minh mới cho phép bạn tìm các kết quả trùng khớp và từ đồng nghĩa có liên quan , ngay cả với các từ sai chính tả. Ngoài ra còn có các chính sách mới và biểu ngữ mới cho trải nghiệm Microsoft Edge for Business được giới thiệu gần đây .

Có gì mới trong Microsoft Edge 118 Beta?​

Những thay đổi bao gồm:
Cập nhật tính năng
  • Biểu ngữ Microsoft Edge dành cho doanh nghiệp . Microsoft Edge for Business là trải nghiệm Microsoft Edge dành riêng cho công việc, cho phép quản trị viên trong tổ chức cung cấp cho người dùng trình duyệt công việc hiệu quả và an toàn trên các thiết bị được quản lý và không được quản lý. Biểu ngữ Microsoft Edge for Business trong sản phẩm không còn được dùng nữa và sẽ không hiển thị nữa.
  • Microsoft Edge di chuyển trải nghiệm cập nhật vào Browser Essentials . Nhận thông báo về các Bản cập nhật Edge có sẵn sẽ đến từ Browser Essentials thay vì trang Cài đặt để có trải nghiệm và khả năng hiển thị tốt hơn. Lưu ý: Tính năng này là một bản giới thiệu tính năng được kiểm soát. Nếu bạn không thấy tính năng này, hãy kiểm tra lại khi chúng tôi tiếp tục triển khai.
  • Tìm trên trang . Việc tìm kiếm một từ hoặc cụm từ trên trang web đã trở nên dễ dàng hơn với bản cập nhật tìm kiếm thông minh mới cho Tìm trên trang. Để biết thêm thông tin, hãy xem Tìm trên trang . Giờ đây, khi bạn tìm kiếm bằng Tìm trên trang, chúng tôi sẽ đề xuất các kết quả trùng khớp và từ đồng nghĩa có liên quan giúp bạn dễ dàng tìm thấy những gì bạn đang tìm kiếm, ngay cả khi bạn viết sai chính tả một từ trong truy vấn tìm kiếm của mình. Khi bạn tìm kiếm, chỉ cần chọn từ được gợi ý để nhanh chóng định vị từ hoặc cụm từ mong muốn trên trang. Dữ liệu được gửi đến Microsoft để xử lý. Để biết thêm thông tin, hãy xem Sách trắng về quyền riêng tư của Microsoft Edge . Quản trị viên có thể kiểm soát tính khả dụng bằng chính sách ContactMatchesCloudServiceEnabled .
  • Chính sách SmartScreen mới . Chính sách ExemptSmartScreenDownloadWarnings cho phép quản trị viên tạo từ điển các phần mở rộng loại tệp với danh sách miền tương ứng sẽ được miễn khỏi cảnh báo SmartScreen AppRep. Các tệp có phần mở rộng loại tệp được chỉ định cho các miền được chính sách này xác định sẽ vẫn phải chịu cảnh báo bảo mật dựa trên phần mở rộng loại tệp và cảnh báo tải xuống nội dung hỗn hợp.
  • Chính sách cập nhật mới của Microsoft Edge . Chính sách MeteredUpdatesDefault và MeteredUpdates cho phép quản trị viên kiểm soát cài đặt "Tải xuống bản cập nhật qua kết nối được đo" (edge://settings/help). MeteredUpdatesDefault áp dụng cho tất cả các ứng dụng và MeteredUpdates áp dụng cho các ứng dụng được nhắm mục tiêu. Khi một chính sách được định cấu hình thành Cho phép, các bản cập nhật sẽ diễn ra trên kết nối được đo bằng đồng hồ đo, chẳng hạn như kết nối di động hoặc các kết nối khác nơi việc sử dụng dữ liệu được kiểm soát.
Chính sách mới
  • CompressionDictionaryTransportEnabled - Cho phép hỗ trợ truyền tải từ điển nén
  • DataUrlInSvgUseEnabled - Hỗ trợ URL dữ liệu cho SVGUseElement
  • ExemptSmartScreenDownloadWarnings - Tắt cảnh báo dựa trên SmartScreen AppRep cho các loại tệp được chỉ định trên các miền được chỉ định
  • ForcePermissionPolicyUnloadDefaultEnabled - Kiểm soát xem có thể tắt trình xử lý sự kiện dỡ tải hay không
  • PictureInPictureOverlayEnabled - Kích hoạt tính năng lớp phủ Picture in Picture trên các trang web được hỗ trợ trong Microsoft Edge
Bạn có thể tải xuống Microsoft Edge 118 Beta từ trang web chính thức https://www.microsoft.com/en-us/edge/download/insider . Trình duyệt có sẵn trên Windows 11, 10, macOS, Linux và Android. Dự kiến phát hành trên Kênh ổn định vào tuần ngày 12 tháng 10 năm 2023.

Bài viết có sử dụng Google dịch.

Bop up

Búa Gỗ
Máy mình đang dùng bản này: Microsoft EdgeVersion 117.0.2045.36 (Official build) (64-bit)
Mình google tìm mãi mà ko làm thế nào để nó ko hỏi: This site is trying to open.
Đa phần họ hướng dẫn cho phiên bản cũ. Có cao nhân nào biết chỉ bảo mình với, thanks

Long Sao

Junior Moderator
Máy mình đang dùng bản này: Microsoft EdgeVersion 117.0.2045.36 (Official build) (64-bit)
Mình google tìm mãi mà ko làm thế nào để nó ko hỏi: This site is trying to open.
Đa phần họ hướng dẫn cho phiên bản cũ. Có cao nhân nào biết chỉ bảo mình với, thanks
Bản 117 9 official là bản Final hiện tại cho kênh Final còn bản beta phải dùng bản DEV để cài mới có bác ạ

pTalent

Búa Gỗ Đôi
Bạn dùng trang nào mà bị hỏi ?

Shao

Junior Moderator
bản 118 beta chưa có đâu , vẫn còn là 117.0.2045.36

tranhoaithien

Búa Gỗ
Của mình đã lên 118

Long Sao

Junior Moderator
Bản 117 9 official là bản Final hiện tại cho kênh Final còn bản beta phải dùng bản DEV để cài mới có bác ạ

Bestpiano

Gà con
bản 118 beta chưa có đâu , vẫn còn là 117.0.2045.36

Bạn tích vào nút phần xem trước bản phát hành edge là đc :3 mà cũng có thể tùy tài khoản Microsoft mới được lên được ở bản win stable còn dễ nhất thì cài win DEV là lên được