Công cụ Internet - Mega Link Downloader - Công cụ tải link từ Mega.nz | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Công cụ Internet Mega Link Downloader - Công cụ tải link từ Mega.nz

Trang Mega.nz cho chúng ta 50 GB miễn phí để lưu trữ dữ liệu. Xui cái là trang này có giao thức download rất phiền phức, khó dùng trình bắt link bên ngoài như Internet Download Manager hay Eagle Get để download được. Tuy cũng có thể download bằng trình duyệt, nhưng nếu dung lượng file quá lớn hay số lượng file quá nhiều thì bạn sẽ cảm thấy cần một chương trình quản lý download, đôi khi chỉ vì tính năng có thể tự động tắt máy sau khi download xong.
Trước kia thì có phần mềm Mega Downloader tải file rất tốt, rất nhanh. Phải tội, phần mềm này đã bị ngừng phát triển mấy năm nay, chưa thấy phiên bản mới nào, và nó không nhận được dạng link mới của Mega.
Rất may, gần đây mình phát hiện ra một phần mềm mới cho phép download từ Mega, đặt biệt là có thể bắt được dạng link mới của Mega. Đó chính là Mega Link Downloader.
Đây là phần mềm miễn phí nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm về mặt bản quyền. Cách sử dụng cũng hết sức dễ dàng: bấm nút Add links để thêm link, bấm Settings để chọn nơi lưu file, nếu cần tắt máy tự động thì cũng có thể chọn ở đây. Bạn có thể bấm nút Account để thêm tài khoản Mega của mình. Cuối cùng, bạn bấm chọn file cần tải rồi bấm nút Start thì chương trình sẽ bắt đầu tải. Theo mình thấy thì tốc độ tải của chương trình cũng không thua kém IDM tải từ Mediafire đâu.
Yêu cầu:
Chương trình tương thích với Windows từ XP trở về sau, và yêu cầu .NET Framework 4.0 trở lên.
Download:
Trang chủ của chương trình:
View hidden content is available for registered users!
Bạn có thể download từ trang chủ.
Hoặc bạn cũng có thể download từ Softpedia:
View hidden content is available for registered users!
Chúc các bạn không phải e ngại link Mega nữa!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
https://mega.nz/sync
Có phần mềm Mega chính chủ mà. Mà giờ nó bóp băng thông tải về rồi nên dùng phần mềm ngoài cũng vậy thôi
Nếu bạn cần những tính năng khác thì vẫn phải xài phần mềm ngoài thôi. Còn phần mềm "chính chủ" đó là để đồng bộ tài khoản là chủ yếu. Mình chẳng bao giờ dùng mấy phần mềm đó, đơn giản vì không đủ không gian ổ cứng!

dammage

Rìu Chiến
thằng mega.nz này thực chất chỉ cho 15gb free thôi, lúc mới đăng kí tài khoản nó thưởng cho mình thêm 35gb nhưng phần thưởng này... có thời hạn, hết hạn là nó rút về lại còn có 15gb

thằng này tốc độ upload hay bị chậm xuống còn có 100 mấy kb, chức năng preview video của nó cũng khá chậm nữa, được cái nó lưu trữ khá an toàn, tui có 1 tài khoản free đăng kí cách đây mấy năm rồi, lúc dung lượng rút lại còn 15gb phần bị lố tới nay chưa thấy bị xóa hay gì, nói chung ngoại trừ cái tốc độ upload ra thì thằng này cũng rất khá

overseer

Gà con
thằng mega.nz này thực chất chỉ cho 15gb free thôi, lúc mới đăng kí tài khoản nó thưởng cho mình thêm 35gb nhưng phần thưởng này... có thời hạn, hết hạn là nó rút về lại còn có 15gb

thằng này tốc độ upload hay bị chậm xuống còn có 100 mấy kb, chức năng preview video của nó cũng khá chậm nữa, được cái nó lưu trữ khá an toàn, tui có 1 tài khoản free đăng kí cách đây mấy năm rồi, lúc dung lượng rút lại còn 15gb phần bị lố tới nay chưa thấy bị xóa hay gì, nói chung ngoại trừ cái tốc độ upload ra thì thằng này cũng rất khá
TK free của mình đăng ký từ 5 năm trước vẫn còn 50GB, vẫn upload download được, không bị cắt xuống 15GB như bác nói, chỉ có điều tốc độ upload chậm đi thì phải, còn có 3-400kb/s :(

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi

do thời gian đăng ký của account đó bạn.

Sửa lần cuối:
TK free của mình đăng ký từ 5 năm trước vẫn còn 50GB, vẫn upload download được, không bị cắt xuống 15GB như bác nói, chỉ có điều tốc độ upload chậm đi thì phải, còn có 3-400kb/s :(
Mấy hôm trước mình mới download, vẫn được 2 -3 MB/s.

dammage

Rìu Chiến
do thời gian đăng ký của account đó bạn.Xem phần đính kèm 13271
tài khoản nào đăng kí đã lâu thì vẫn theo chính sách cũ được hưởng 50gb, còn những tài khoản mới đăng kí sau này theo chính sách mới chỉ còn có 15g thôi, cái này thằng mediafire hay dropbox cũng vậy, mình nói cho chính xác thì phải nói theo chính sách hiện hành chứ bạn

cái post cũ của tui nè
khi mới đăng kí, mega sẽ cho bạn 15G cơ sở cùng với 4 loại bonus như sau

như bạn thấy, tất cả các bonus này đều... có thời hạn
, hết hạn là nó rút lại chứ hong có cho luôn như lúc trước, bạn lưu ý cái bonus cuối cùng "account regis" là vừa mới đăng kí xong mặc định có liền, bạn có 50G thật ra là do 15G cơ sở + 35G này = 50G đó, nó chỉ có thời hạn 1 tháng, hết 1 tháng nó teo lại còn 15G base thôi

tài khoản của tui đây, 15G base + 35G account regis + 20G install megasync = 70G, hết 1 tháng nó teo lại còn 35G, hết 119 ngày nữa nó tiếp tục teo còn có 15G thôi

bạn vô mục plan kiểm tra lại coi tui nói có đúng hông

tài khoản cũ của tui nè, biết vậy hồi xưa đăng kí chục cái là giờ có nửa T xài rồi

cái vụ upload thì đúng đó, có khi tốc độ tính bằng mb, có khi tuột xuống tính bằng chục kí, bởi vậy tui mới hạn chế xài thằng này

overseer

Gà con
tài khoản nào đăng kí đã lâu thì vẫn theo chính sách cũ được hưởng 50gb, còn những tài khoản mới đăng kí sau này theo chính sách mới chỉ còn có 15g thôi, cái này thằng mediafire hay dropbox cũng vậy, mình nói cho chính xác thì phải nói theo chính sách hiện hành chứ bạn

cái post cũ của tui nè

tài khoản cũ của tui nè, biết vậy hồi xưa đăng kí chục cái là giờ có nửa T xài rồi

Hồi đấy mình k nghĩ thằng mega này sẽ sống lâu nên chẳng đăng ký nhiều, vì chính sách cứ lập acc là được 50GB, người ta đổ xô đăng ký hàng loạt thì có mà tạch sớm :)) Mà các bác cũng tranh thủ xài đi, chắc sắp tới host này phát triển lên lại giở cái trò hạn chế băng thông, nạp tiền mới cho tải max speed các kiểu thì mệt .__.

Sửa lần cuối:

dammage

Rìu Chiến
Hồi đấy mình k nghĩ thằng mega này sẽ sống lâu nên chẳng đăng ký nhiều, vì chính sách cứ lập acc là được 50GB, người ta đổ xô đăng ký hàng loạt thì có mà tạch sớm :)) Mà các bác cũng tranh thủ xài đi, chắc sắp tới host này phát triển lên lại dở cái trò hạn chế băng thông, nạp tiền mới cho tải max speed các kiểu thì mệt .__.
hồi xưa nhiều thằng hào phóng cho 50gb lắm bạn, như thằng mediafire, sau này tự nhiên đùng cái rút xuống còn 10g, đăng nhập vô nó báo lố dung lượng đỏ lòm làm tui hoảng hồn tải về backup, xong từ từ nó cho dãn trở lại như cũ, tới giờ vẫn còn nguyên 90gb nè

đoạn sau bạn nói đúng, mới phát hiện thằng files.pw cũng đổi chính sách bóp tốc độ tải về còn thua fshare nữa

hồi xưa nhiều thằng hào phóng cho 50gb lắm bạn, như thằng mediafire, sau này tự nhiên đùng cái rút xuống còn 10g, đăng nhập vô nó báo lố dung lượng đỏ lòm làm tui hoảng hồn tải về backup, xong từ từ nó cho dãn trở lại như cũ, tới giờ vẫn còn nguyên 90gb nè

đoạn sau bạn nói đúng, mới phát hiện thằng files.pw cũng đổi chính sách bóp tốc độ tải về còn thua fshare nữa
Mediafire là nỗi đau của mình. Hồi xưa nó đâu có giới hạn dung lượng đâu. Tới chừng nhận thông báo lố dung lượng của nó thì tài khoản của mình tới mấy trăm GB, không có chỗ tải về trữ, đành để mất sạch luôn.

TINHTINHz

Gà con
ai biết cách lấy file trên mega về không chứ nó cho em xài 30gb xong giờ hết hạn đòi xóa hết dữ liệu nếu e k mua,mà tài liệu trên đó down xuống éo cho em k biết phải làm sao

ai biết cách lấy file trên mega về không chứ nó cho em xài 30gb xong giờ hết hạn đòi xóa hết dữ liệu nếu e k mua,mà tài liệu trên đó down xuống éo cho em k biết phải làm sao
Tạo thêm chừng ba bốn cái tài khoản, chia dữ liệu ra rồi xóa đi để giảm dung lượng trên tài khoản ban đầu.