This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
cái mình nói là vlc và chromium dùng rất là tốn ram so với mpc/firefox, dễ bị out ra hơn, mà nếu bạn thử mà ok thì chắc chỉ riêng máy mình hơi ít ram, sorry bạn

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình chạy ok mà bạn, để xem các bạn phản hồi nữa xem sao, rồi mình điều chỉnh nhé
TB: Bạn không phải sory gì đâu nhé, mình rất trân trọng những gì bạn góp ý, chúc bạn tràn đầy niềm vui trong cuộc sống

Sửa lần cuối:

quangvinh97

Gà con
Alo bác ơi bản MCboot_vn_v6.5.02 mới bị lỗi.Boot vào 8.1 uefi không nhận chuột<không hiện con trỏ> theo máy trên laptop , phải cắm chuột dời mới nhận

quangvinh97

Gà con
Bác ơi bản MCboot_vn_v6.5.02 bị lỗi không nhận chuột theo máy laptop<ko hiện con trỏ> .Cắm chuột dời vào cổng usb mới nhận. Winpe 8 uefi

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bác ơi bản MCboot_vn_v6.5.02 bị lỗi không nhận chuột theo máy laptop<ko hiện con trỏ> .Cắm chuột dời vào cổng usb mới nhận. Winpe 8 uefi
Thiếu Driver chuột bạn ạ, bạn cắm chuột ngoài nhận là ok rồi vì việc tích hợp drvier cho chuột nhiều máy bị đơ ra lên mình chỉ dùng drvier theo win pe và không cài hỗ trợ thêm là vậy bạn ạ.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Để mình xậy dựng lại rồi gửi bạn test giúp mình xem ok trên EFI x86 không nhé.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn xem trong mục email mình gửi nhé áp dụng xem trên máy bạn có chạy được EFI x86 không nhé, cảm ơn bạn

haxoma

Rìu Vàng Đôi
bác @hoanchien có bộ driver touchpad của Win8PE không cho mình xin với?

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Trong thời gian chờ đợi bạn test thì mình báo kết quả đã có bạn test và chạy thành công UEFI x86 trên MCboot rồi nhé, cảm ơn các bạn rất nhiều, quá trình làm có nhiều mục lên có tích hợp mà chưa thêm file hỗ trợ chạy EFI x86 giờ đã ok rồi
Màn hình Dos

Màn hình Win 10 x86 UEFI

Màn hình Win 8.1 x86 UEFI

Sửa lần cuối:

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
Wow!!
boot được cho cái ipad chạy windows là thấy ngon rồi bác Chiến

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
mình down vẫn thấy bt mà bạn, chắc lắm người vào quá nó khóa 24h, bạn thử mở lại xem
à mình cũng xin mạn phép góp ý là bạn nên tách riêng cái phần apps.iso và file boot (những cái còn lại) ra, để nếu bạn có update chỉ các phần mềm mới nhất mà không chạm đến mấy file boot (hoặc chỉ update phần file boot mà không chạm đến phần mềm) thì nó đỡ bị mất thời gian bạn up nguyên cả cục mới, và đỡ bị mất thời gian download cho tất cả mn hơn (và cũng gọi là giúp cái bandwidth nó khỏi sập như của bạn bên trên)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn góp ý mình sẽ xem xét tách từng phần ở phiên bản sau nhé

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đưa phân vùng MC-data lên trước thế nào? cứ bị đứng ở chỗ bootice hiện lên rồi đứng im
Khi tạo xong USB boot rồi thì không chuyển đc bạn ạ, bạn dùng 1 click tạo lại nhé, trong các mục hiển thị bạn chọn mục thứ 3 là tạo USB với Mục MC-DATA đầu tiên và phía sau la MC-BOOT nhé

Akir4

Búa Gỗ
Nó hiện bootice lên rồi đứng im đó, tắt đi thì nó báo lỗi invaid paraments