Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024) | Page 50 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024)

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
HIện tại các tài khoản GG đã bị khóa các bạn chờ mình up lại nhé. cảm ơn các bạn
bạn dùng mấy cái service kiểu file spreader ấy bạn, họ sẽ tự mirror file của bạn lên rất nhiều host khác nhau, tối thiểu hoá việc link die
mình hay dùng mirrorace hoặc multifilemirror

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
bạn dùng mấy cái service kiểu file spreader ấy bạn, họ sẽ tự mirror file của bạn lên rất nhiều host khác nhau, tối thiểu hoá việc link die
mình hay dùng mirrorace hoặc multifilemirror
Cảm ơn bạn nhiều, nhưng mình dùng google Drive team lên gg nó xóa hết các tài khoản dùng chung ý mà bạn, các hot khác thì ok không vẫn đề gì mình up lại file lên gg chính của mình rồi đảm bảo không bị mất file nữa bạn ạ.

azure1181

Gà con
Mình thấy bản này đang bị lỗi là trên Win 10 thì phân vùng MC Data bình thường. Nhưng trên win 7 chỉ hiện MC Boot thôi. Có cách nào khắc phục ko vậy?

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình thấy bản này đang bị lỗi là trên Win 10 thì phân vùng MC Data bình thường. Nhưng trên win 7 chỉ hiện MC Boot thôi. Có cách nào khắc phục ko vậy?
Bạn dùng 1 click tạo usb ở mục 3 cho phân vùng data lên đầu là ok nhé

Ba0Dragon

Búa Đá
thank tác giả
bản này tốt, ổn định, mượt mà
cho m hỏi tí
nó tạo ra 2 phân vùng chính, là pv ẩn chứa bản boot và pv chứa dữ liệu (pv data này m chép dữ liệu vô nó ko hiện báo thời gian và thanh báo bình thường như sao chép dl thôg thường, nó chạy xong thì bít là file sao chép thành công thui) sao m vô bằng win mini thấy hiện 2 pv dung lượng ko lớn khoảng vài trăm mb 2 pv đó, ko bít nó là pv j ?
sao m load vô win mini 10 64 xong rùi tắt máy. khi khởi động vô windows thì nó lại báo đang tìm file và fix lỗi ổ c rùi mới vô win sử dụng đc, m cũng xài win 10 64

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
thank tác giả
bản này tốt, ổn định, mượt mà
cho m hỏi tí
nó tạo ra 2 phân vùng chính, là pv ẩn chứa bản boot và pv chứa dữ liệu (pv data này m chép dữ liệu vô nó ko hiện báo thời gian và thanh báo bình thường như sao chép dl thôg thường, nó chạy xong thì bít là file sao chép thành công thui) sao m vô bằng win mini thấy hiện 2 pv dung lượng ko lớn khoảng vài trăm mb 2 pv đó, ko bít nó là pv j ?
sao m load vô win mini 10 64 xong rùi tắt máy. khi khởi động vô windows thì nó lại báo đang tìm file và fix lỗi ổ c rùi mới vô win sử dụng đc, m cũng xài win 10 64
Qua trình nó load đã sử dụng dung lượng ổ C vì vậy mà sau khi boot xong thì win 10 load để fix lỗi đó bạn ạ, cứ để nó fix xong vào lại là ngon

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
MCboot_vn_v6.7.0 dự kiến sẽ ra mắt ngày 03/11/2020
Đến 03 tháng 11 mình sẽ up bản update tiếp theo là MCbootv6.7.0 nhé các bạn, trong bản tiếp theo này sẽ fix một số lỗi nhỏ của các phần mềm và cập nhật thêm một số phần mêm chạy trong dos

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
MCboot_vn_v6.7.0 dự kiến sẽ ra mắt ngày 03/11/2020
Đến 03 tháng 11 mình sẽ up bản update tiếp theo là MCbootv6.7.0 nhé các bạn, trong bản tiếp theo này sẽ fix một số lỗi nhỏ của các phần mềm và cập nhật thêm một số phần mêm chạy trong dos

Cháu có nhớ đã hứa với bác việc gì không? Bác vẫn load về các bản sau này của cháu và chỉ trích x64.wim ra test, nó vẫn không thoát cái lỗi 1746, buồn năm phút và lại chờ đợi tiếp.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cháu có nhớ đã hứa với bác việc gì không? Bác vẫn load về các bản sau này của cháu và chỉ trích x64.wim ra test, nó vẫn không thoát cái lỗi 1746, buồn năm phút và lại chờ đợi tiếp.
Dạ cháu vẫn nhớ bác ạ, vì việc tích hợp chưa thành công lên net 3.0 và thêm bitlogker trong win pe lên cháu chưa thể gửi bác test được ạ, hiện tại win pe cháu chưa cập nhật fix lỗi gì cả ạ,

sky0912

Búa Gỗ Đôi
Mấy bản về sau này ổn định chưa ông ? chứ cũng test vài bản từ lúc mới ra nhưng lỗi lặt vặt quá nên ít để ý nữa, giờ thấy thay đổi nhiều nên lại muốn thử xài xem ổn ko ?

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mấy bản về sau này ổn định chưa ông ? chứ cũng test vài bản từ lúc mới ra nhưng lỗi lặt vặt quá nên ít để ý nữa, giờ thấy thay đổi nhiều nên lại muốn thử xài xem ổn ko ?
Bạn lên thử xem thế nào, đã update và fix lỗi giờ mọi người báo lại đã ok nhé bạn

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Dạ cháu vẫn nhớ bác ạ, vì việc tích hợp chưa thành công lên net 3.0 và thêm bitlogker trong win pe lên cháu chưa thể gửi bác test được ạ, hiện tại win pe cháu chưa cập nhật fix lỗi gì cả ạ,
mình từng biết 1 app portable kiểm tra và phát hiện dotnet có hay không @hoanchien và nếu không nó sẽ download trên internet để cài đặt vào winpe đang sử dụng và nó là app winpe 1 bản winpe thổ nhĩ kỳ.thông tin luôn bác @Hoang Duch2.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình từng biết 1 app portable kiểm tra và phát hiện dotnet có hay không @hoanchien và nếu không nó sẽ download trên internet để cài đặt vào winpe đang sử dụng và nó là app winpe 1 bản winpe thổ nhĩ kỳ.thông tin luôn bác @Hoang Duch2.
Vậy à bạn, có đc bạn đó mình sẽ nghiên cứu khắc phục để thêm phần này vào pe. Cảm ơn bạn nhiều nhé