Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024) | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
không biết có ai reup sang host khác như one drive hay google drive mấy bản drivers này không chứ tải fshare chắc mấy ngày mới xong.
Sang đó nhờ 1 code

Dungx110

Búa Gỗ
Hai link của bác, một cái ngày 30 một cái ngày 1/4
Cho em hỏi mã MD5 của file ngày 1/4 là
48B77B7065403FCC82687EB1E3833AD4
Hay là
F69485532BEE6F82C6E1A2F83A5CD136
Vậy ạ?
Từ ngày 30/3 e tải rồi mà giờ mất phương hướng. Link nào mới là link cập nhật?

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Hay là
Vậy ạ?
Mã MD5 này là của bản mới nhất nha bạn: F69485532BEE6F82C6E1A2F83A5CD136

MC-Boot mới cập nhật thêm Partititon Wizzard 12 mới nhất.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Hay là
Vậy ạ?
Mình có thói quen cái hay cái mới là cập nhật cho anh em ngay lên bạn chú ý tải lúc nào thì check mã MD5 ngay lúc tải đó nhé. trân trọng
Trong bản này cũng khắc phục ngay một số phần mềm lỗi khi sử dụng lên mình cập nhật lại nhé

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mã MD5 này là của bản mới nhất nha bạn: F69485532BEE6F82C6E1A2F83A5CD136

MC-Boot mới cập nhật thêm Partititon Wizzard 12 mới nhất.
Thông báo đến mọi người bản MCboot v6.0 sau khi phát sinh một số lỗi nhỏ, và tiếp tục cập nhật một số phiên bản recovery và môt số pm được nâng cấp lên bản mới nhất, giờ đã rất ok tiếp tục mời các bạn trải nghiệm sử dụng để cứu hộ máy tính phục vụ công việc của các bạn. chúc ae IT kiếm được nhiều lúa và phục vụ tốt cho cộng đồng .....trân trọng

Dungx110

Búa Gỗ
Anh Chiến check giúp lại phần mềm IDM trong winPE (cả bản 64 và 32bit) mở ra chỉ nháy nháy mấy cái mà không lên. Em đã thử với 2 máy bàn và laptop của e đều tương tự.
Với lại, có thể dùng phần mềm duyệt web nào nó có chấp nhận cái extension của IDM để tiện tải khi cứu hộ không ạ, đôi khi 1 số cái trong win pe là chưa đủ.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Anh Chiến check giúp lại phần mềm IDM trong winPE (cả bản 64 và 32bit) mở ra chỉ nháy nháy mấy cái mà không lên. Em đã thử với 2 máy bàn và laptop của e đều tương tự.
Với lại, có thể dùng phần mềm duyệt web nào nó có chấp nhận cái extension của IDM để tiện tải khi cứu hộ không ạ, đôi khi 1 số cái trong win pe là chưa đủ.
MÌnh thấy các trình duyệt giờ hỗ trợ tải tốt mà

Dungx110

Búa Gỗ
MÌnh thấy các trình duyệt giờ hỗ trợ tải tốt mà
Vâng. Thôi phần trình duyệt e xin rút lại ý kiến ạ. A check lại giúp e cái IDM nhé! Bổ sung thêm là máy bàn của e có bật được. Nhưng bật sau khoảng 5 phút mới hiện ra. Còn laptop thì đợi thế nào cũng không lên. Laptop Legacy boot còn máy bàn UEFI.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Vâng. Thôi phần trình duyệt e xin rút lại ý kiến ạ. A check lại giúp e cái IDM nhé! Bổ sung thêm là máy bàn của e có bật được. Nhưng bật sau khoảng 5 phút mới hiện ra. Còn laptop thì đợi thế nào cũng không lên. Laptop Legacy boot còn máy bàn UEFI.
ok để anh cập nhật thêm IDM

toanndt93

Búa Đá Đôi
Thông báo đến mọi người bản MCboot v6.0 sau khi phát sinh một số lỗi nhỏ, và tiếp tục cập nhật một số phiên bản recovery và môt số pm được nâng cấp lên bản mới nhất, giờ đã rất ok tiếp tục mời các bạn trải nghiệm sử dụng để cứu hộ máy tính phục vụ công việc của các bạn. chúc ae IT kiếm được nhiều lúa và phục vụ tốt cho cộng đồng .....trân trọng
Anh Chiến ơi , phiên cảm MC boot 6.0 mới nhất là update ngày bao nhiêu vậy ạ ? E xin góp ý khi update , update 6.1 - 6.2 ? chứ nhiều bản 6.0 quá khó phân biêt

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Anh Chiến ơi , phiên cảm MC boot 6.0 mới nhất là update ngày bao nhiêu vậy ạ ? E xin góp ý khi update , update 6.1 - 6.2 ? chứ nhiều bản 6.0 quá khó phân biêt
mới up thêm một phiên bản thôi e, em có thể check mã MD5 ngoài hoặc mã iso trong file winrar cũng ok nhé bản tính từ ngày 05/4 là ok rồi nhé

Sửa lần cuối:

number_one5555

Rìu Vàng Đôi
Có bạn nào sử dụng bản MCBoot 6.0 này bị lỗi khi dùng Acronit True Image 2020 tạo file backup, xong Restore lại thì báo lỗi không. Mình dùng trên MCBoot 5.1.2 thì vẫn ok

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
em góp ý bác là mỗi lần cập nhật thì thêm số ngày vào cuối cho các anh em dễ nhận biết bác ạ! ví dụ: MCBoot v6.0_USB-HDD 2020_(6.4.20)
Ok bạn mình sẽ lưu ý khi up file
Có bạn nào sử dụng bản MCBoot 6.0 này bị lỗi khi dùng Acronit True Image 2020 tạo file backup, xong Restore lại thì báo lỗi không. Mình dùng trên MCBoot 5.1.2 thì vẫn ok
Bạn kiểm lại nguyên nhân giúp mình xem lý do từ đâu vì bản Acronit True Image 2020 nó từ bản 5.1.2 mà
dùng portable mini tool partition trong bản MC WINPE load có vẻ hơi lâu lên khi mở chương trình.1 góp ý của mình mới test trong ngày.
bản đang chạy trên bản MCbootv6.0 cũ là bản mini tool partition 11.6
Bạn tải bản mới nhất nhé đã up mini tool partition 12 chạy rất ok nhanh như gió luôn.
Nếu không có thời gian tải và sử dụng bản mới thì bạn vào Pstart có bản mini tool partition 10 chạy rất ok nhé

Sửa lần cuối:

toanndt93

Búa Đá Đôi
Có một bản build 5.1.3 đã không bao giờ được ra mắt cả vì nó đã được thế chỗ bởi bản v6.0
Xem phần đính kèm 11024
Em xin góp ý thêm : thiết nghĩ anh sửa tiêu đề bài - MCboot : Bộ công cụ tạo USB-HDD boot cho hai chuẩn UEFI-MBR . Số ver và chane log : a ghi ở bài viết bên dưới . Để mọi người tiện theo dõi + thảo luận , thay vì việc khi update ver ( lại lập bài mới ) sẽ đỡ bị loãng chủ đề ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Sao bạn ko dùng TBI , cái này nó nhanh hơn là TIB nhiều lắm đó bạn , và lại rất dễ dùng trưc quan hơn TIB , nén ko thua TIB

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Em xin góp ý thêm : thiết nghĩ anh sửa tiêu đề bài - MCboot : Bộ công cụ tạo USB-HDD boot cho hai chuẩn UEFI-MBR . Số ver và chane log : a ghi ở bài viết bên dưới . Để mọi người tiện theo dõi + thảo luận , thay vì việc khi update ver ( lại lập bài mới ) sẽ đỡ bị loãng chủ đề ạ
Mình Sắp cập nhật MCboot_vn_v6.1 rồi nhé các bạn trong v6.1 này sẽ cập nhật
1. cập nhật cài win trên usb
2. cập nhật thêm phần mềm menu chuột phải
3. lược bỏ bớt các ứng dụng trên desktop vì nhiều ứng dụng trên màn hình quá
4. cập nhật TrueImage 2014 vì phần mềm này recovery và backup rất nhanh, update một số phần mềm có version mới
Trân trọng cảm ơn các bạn đã đóng góp ý kiến.
Sao bạn ko dùng TBI , cái này nó nhanh hơn là TIB nhiều lắm đó bạn , và lại rất dễ dùng trưc quan hơn TIB , nén ko thua TIB
đúng vậy dùng terabyte tạo và backup khá nhanh và thuận tiện