Hỏi/ Thắc mắc - Máy xay sinh tố mini không sạc... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy xay sinh tố mini không sạc...

LikeAbOSS

Gà con
Hello !
Máy xay sinh tố . :) . mini.
Mình cắm sạc lên đèn đỏ khoảng 30 giây đèn tắt, rút ra cắm lại 5-10 giây tắt đèn... sạc pin không được ???
Lúc trước sạc khoảng 3 giờ báo đèn xanh đầy pin, giờ sạc nó lại hỏng, chả biết tại sao luôn...
THANKS.

Sửa lần cuối:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Sẽ có 2 trường hợp , 1 là pin chai lỗi ko thể sạc vào hoặc mạch sạc có vấn đề . nếu bạn ko rõ về điện tử thì tốt nhất mang thợ điện tử

cổng sạc type-C phải không bạn. bạn có thể đổi sang dây sạc và củ sạc khác. nếu vẫn ko lên thì nên hong khô đầu sạc, khi đầu sạc dính nước cũng sẽ ko nhận. nếu ko được nữa thì đem bảo hành hoặc em yêu khoa học mổ nó ra xem. hihi.

LikeAbOSS

Gà con
Mình tìm cách và xem trên youtube thấy người ta review máy giống hiệu mình đang xài thấy đèn máy không giật chớp còn máy mình xài thì giật chớp đèn, nghi nghi :D Mình mở ra thì chổ mạch điện chỉ siết 1 con ốc còn 2 chổ không có ốc và tiện thể mình đo luôn pin thì còn tốt, gắn pin vào lại thì đèn chớp sáng, thêm 2 ốc bị thiếu vào... Ráp xong bật lên máy chạy ro ro :)
Không hiểu sao siết thêm 2 con ốc nữa mất nhiêu time nhỉ mà không làm.

Sửa lần cuối: