Hỏi/ Thắc mắc - Máy bị nhiễm virus mã hoá dữ liệu đổi đuôi file .righ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy bị nhiễm virus mã hoá dữ liệu đổi đuôi file .righ

cuongphan1909

Búa Gỗ
Chuyện là máy mình đã bị nhiễm virus mã hoá dữ liệu đổi đuôi file .righ rồi, và mình cũng đã diệt được virus rồi. Vậy cho mình hỏi có cách nào để phục hồi lại các file đó không, vì nó khá quan trọng ạ. Xin cảm ơn!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Không xử lý được đâu bạn à. Dính ransomeware thì còn mai ra, chứ mấy em biến thể này thì 1 là delete ổ cứng cài lại, 2 là bỏ tiền chuộc.
Cách thứ 3 là viết email năn nỉ hacker nó thả cho. Tuy nhiên gần như mọi thứ chấm hết :D

hoanglinh275

Búa Gỗ
ca này khó bạn ơi, thôi rút kinh nghiệm lần sau cài anti viruss hoặc up dữ liệu lên mây

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Hậu quả của việc ko dùng antirvirus , tải và click vô tội vạ . đã là dữ liệu quan trọng phải có cách sao lưu thường xuyên , chủ quan tiếc tiền đến lúc dính quả thì khỏi cứu rồi

vietkids

Gà con
Hậu quả của việc ko dùng antirvirus , tải và click vô tội vạ . đã là dữ liệu quan trọng phải có cách sao lưu thường xuyên , chủ quan tiếc tiền đến lúc dính quả thì khỏi cứu rồi
đồng ý với bạn là vậy, nhưng không phải ai cũng cẩn thận và kĩ càng, vì đôi khi công việc .
P/s: Mà mình cũng vừa mới bị dính đuôi .righ đây, đang lay hoay tìm cách. vãi cả chưởng.

vietkids

Gà con
chỉ không biết con ransomeware này họ gì? ko biết ai thạo chuyên môn anti cho ý kiến. thanks

vietkids

Gà con
Chuyện là máy mình đã bị nhiễm virus mã hoá dữ liệu đổi đuôi file .righ rồi, và mình cũng đã diệt được virus rồi. Vậy cho mình hỏi có cách nào để phục hồi lại các file đó không, vì nó khá quan trọng ạ. Xin cảm ơn!
tạm thời nên lưu dũ liệu bị mã hóa sang ổ lưu trữ đi bạn, nếu dữ liệu quan trọng, không nên khởi động để virus mã hóa thêm dữ liệu, không cài lại win vì có thể key và thông tin virus vần nằm trong đó . còn nếu ko cần thiết thì format cài lại. Thân