Hỏi/ Thắc mắc - Máy bị đứng, màn hình sọc xanh | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy bị đứng, màn hình sọc xanh

hieucocc

Gà con
Mình có cái pc, dạo gần đây hay bị đơ máy và không thể làm gì ngoài việc khởi động lại, hôm nay rảnh nên quyết định ghost lại nhưng sau khi khởi động bị màn hình như ảnh và không thể điều khiển được gì, anh em cho mình hỏi có phải do Ram bị dump hay do ổ cứng (ssd 850 evo)? Anh em đã gặp trường hợp tương tự chưa? Mình cảm ơn

Sửa lần cuối:

V Nguyen

Rìu Chiến
Tài khoản bị khóa
Mình có cái pc, dạo gần đây hay bị đơ máy và không thể làm gì ngoài việc khởi động lại, hôm nay rảnh nên quyết định ghost lại nhưng sau khi khởi động bị màn hình như ảnh và không thể điều khiển được gì, anh em cho mình hỏi có phải do Ram bị dump hay do ổ cứng (ssd 850 evo)? Anh em đã gặp trường hợp tương tự chưa? Mình cảm ơn

Bạn nên cài lại win bằng iso hay format ổ c cũng được

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Thoạt đầu mình cũng nghĩ là VGA, nhưng mình tháo VGA ra rồi
Theo mình cái này chỉ có thể là hỏng phần cứng thôi, nếu dump RAM thì thường chỉ bị BSOD là cùng, sọc này thường thấy khi có các vấn đề liên quan đến VGA. Mình thì không rành về phần cứng lắm nên chỉ có thể khuyên bạn mang ra cửa hàng để thợ họ check cho cẩn thận thôi ^^.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Mà sọc này xuất hiện khi máy bắt đầu khởi động vào Windows à bạn? Trong màn hình thiết lập BIOS bạn có bị không?

SonPham105

Gà con
khả năng cao là lỗi phần cứng rồi bạn, bạn có nhu cầu thay linh kiện máy thì mang qua suachualaptop24h nhé, rất nhiều linh kiện và uy tín đảm bảo.