Nhờ tư vấn - Lựa chọn bàn phím cơ để code | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Lựa chọn bàn phím cơ để code

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

BinhHT

Rìu Sắt
Chào mọi người, mình định mua một con bàn phím cơ để dành cho việc code. Mình đang phân vân giữa 2 chiếc bàn phím là E-DRA K387 với DareU DK880, mình bị ra mồ hôi tay nên thấy con DareU DK880 phím được in bằng in laser nên sợ bay chữ. Còn con E-DRA thì làm bằng công nghệ Double-Shot, E-DRA K387 LED RainBow, DareU DK880 LED RGB. Mình thì không quan tâm đến led, mong mọi người tư vấn nếu chọn về cảm giác gõ thì nên mua con nào. Cám ơn

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Đầu tư bàn phím cơ để code thì bạn nên chọn mấy dòng của Filco hay IKBC ấy, mình đang dùng
Filco Majestouch Minila Air gõ khá ngon. Làm việc ở công ty thì nên tránh chọn blue switch nếu ko muốn bị ăn đấm {big_smile}

BinhHT

Rìu Sắt
Đầu tư bàn phím cơ để code thì bạn nên chọn mấy dòng của Filco hay IKBC ấy, mình đang dùng
Filco Majestouch Minila Air gõ khá ngon. Làm việc ở công ty thì nên tránh chọn blue switch nếu ko muốn bị ăn đấm {big_smile}
Mình gõ ở nhà thì nên mua loại Blue Switch hay Brown Switch vậy bạn ?

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Mình gõ ở nhà thì nên mua loại Blue Switch hay Brown Switch vậy bạn ?
Cái này thì tuỳ vào bạn thôi. Mình thì recommend xài brown switch. Xài blue switch lúc đầu phát tiếng click khá vui tai, nhưng những lúc cần yên tĩnh để code mà lúc gõ toàn có tiếng thì dễ ức chế lắm. Về trải nghiệm gõ mình thấy 2 loại này tương đượng nhau.

Conan KLOP

Búa Gỗ
Học thuộc bàn phím đi, sợ bay chữ gì chứ, giờ đầy bàn phím blank với cloud không hề có chữ ;)). Muốn ngon kiếm keycap PBT khỏi sợ nhanh bóng. Vote IKBC CD87. keycap của con này thì nghe đâu nhanh bay chữ lắm nha.

BinhHT

Rìu Sắt
Học thuộc bàn phím đi, sợ bay chữ gì chứ, giờ đầy bàn phím blank với cloud không hề có chữ ;)). Muốn ngon kiếm keycap PBT khỏi sợ nhanh bóng. Vote IKBC CD87. keycap của con này thì nghe đâu nhanh bay chữ lắm nha.
Mình thuộc hết bàn phím rồi bạn, bạn nói mới nhớ ra là nó bay hay không cũng không quan trọng =)). Cám ơn bạn

Conan KLOP

Búa Gỗ
Cả 2 bàn phím bạn chọn đều thuộc phân khúc giá rẻ, nên thích em nào múc em đó chứ so sánh chi cho mệt. Chọn màu swich thì bạn nên đi trải nghiệm, tại GearVN chẳng hạn. Khuyên là Brown hoặc Red cho lành. Có người sài Brown còn sợ tiếng cọc cạch nói gì tiếng của Blue.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.