Lỗi Visio 2016 Office Click-to-Run | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi Visio 2016 Office Click-to-Run

phatphuquyen

Búa Gỗ
Chào mọi người,

Sao mình cài riêng Visio 2016 thử 2 bản retail hay Mak cũng đều báo lỗi vậy nhỉ

Có ai rành giúp mình với

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
lỗi này phát sinh khi mà ông cố gắng cài Office 365 và Office 2016 trở về trước trên cùng một máy.

2 loại Office này dùng công nghệ cài đặt khác nhau: Office 2016 về trước dùng công nghệ MSI (click đúp laucher để khởi động), tương tự Office 365 dùng công nghệ Click-to-Run (click đơn laucher để khởi động như App điện thoại, App máy tính bảng)

Khắc phục:
  • Gỡ bỏ Office 365 hoặc Office 2016
  • Gỡ bỏ Office 2016 & Thay thế nó bằng Office 2019

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Chào mọi người,

Sao mình cài riêng Visio 2016 thử 2 bản retail hay Mak cũng đều báo lỗi vậy nhỉ

Xem phần đính kèm 32863

Có ai rành giúp mình với
Cài visio 2016 thì trên pc office cũng phải là 2016 và cùng phiên bản, tức office retail thì visio cũng retail, office vl:mak thì visio vl:mak. Bản proplus đi với pro, standard đi với standard
Chỉ có cài bản proplus retail rồi dùng lệnh cmd kích hoạt bằng key volume thì được. Tôi cài office proplus, visio, project đều là bản retail bằng file cài online, sau đó dùng lệnh cmd kích hoạt key volume

phatphuquyen

Búa Gỗ
Bạn thử tải lại rồi cài lại xem sao, tải tại LINK NÀY
mình đang xài bản 2016 ProlusVL-MAK, để mình thử tải bản ProlusVL của bạn

lỗi này phát sinh khi mà ông cố gắng cài Office 365 và Office 2016 trở về trước trên cùng một máy.

2 loại Office này dùng công nghệ cài đặt khác nhau: Office 2016 về trước dùng công nghệ MSI (click đúp laucher để khởi động), tương tự Office 365 dùng công nghệ Click-to-Run (click đơn laucher để khởi động như App điện thoại, App máy tính bảng)

Khắc phục:
mình đang là office 2016 ProLus, tải visio 2016 pro lus luôn mà, nó ko cho cài riêng đó bạn
Cài visio 2016 thì trên pc office cũng phải là 2016 và cùng phiên bản, tức office retail thì visio cũng retail, office vl:mak thì visio vl:mak. Bản proplus đi với pro, standard đi với standard
Chỉ có cài bản proplus retail rồi dùng lệnh cmd kích hoạt bằng key volume thì được. Tôi cài office proplus, visio, project đều là bản retail bằng file cài online, sau đó dùng lệnh cmd kích hoạt key volume
của mình office ProlusVL-MAK, cho mình xin link visio VL:mark với

Sửa lần cuối:

luvis

Rìu Vàng Đôi
mình đang xài bản 2016 ProlusVL-MAK, để mình thử tải bản ProlusVL của bạn

mình đang là office 2016 ProLus, tải visio 2016 pro lus luôn mà, nó ko cho cài riêng đó bạn

của mình office ProlusVL-MAK, cho mình xin link visio VL:mark với
Vậy bạn tải cái office tools plus này về, rồi chọn cài riêng visio hoặc project thoải mái nhé ( chạy tools, chọn deploy rồi add product -> chọn mục bạn cần cài thêm rồi Start deploy chờ nó auto cài hết là xong )

https://otp.landian.vip/en-us/

luvis

Rìu Vàng Đôi
bác ơi còn key bản quyền iobit uinstaller không :confused:
key bác cho lần trước sắp hết hạn rùi :(
Bạn thử key này xem được không

View hidden content is available for registered users!

phatphuquyen

Búa Gỗ
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

gaga2000

Búa Đá

Khắc phục:
bác này nói chuẩn gỡ cái 2016 ra là chạy vù vù.

nahoang

Búa Gỗ
Đang sử dụng Microsoft Office 365 mà muốn cài thêm Visio thì có được không các bác?