Lỗi thẻ Quote??? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi thẻ Quote???

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Mình thấy lạ là có một số tài khoản, mà chủ yếu là các tài khoản người nước ngoài gặp vấn đề với thẻ Quote (Trả lời với trích dẫn) và các thẻ ẩn bài viết của diễn đàn. Nguyên nhân là mã code bị sai do thêm dấu cách ở sau "/".

Lỗi này mình thấy rất phổ biến ở topic kích hoạt Windows/Office. Không biết đây là lỗi chỉ xảy ra với các bạn thành viên nước khác hay do các bạn ấy chủ động edit lại mã code?

Nhờ Admin và các Mods giải đáp ạ. Chân thành cảm ơn!

Teplice

Thành viên BQT

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Lỗi này là do có khoảng trắng trước mã code [/ QUOTE], tất cả trong mã code không có khoảng cách trống nào hết, do trong quá trình thao tác, soạn thảo đã edit lại, còn về việc trả lời theo trích dẫn thì mã code này vẫn bình thường.
Hãy tìm ra nguyên nhân xem vì sao lại bị lỗi thế, vì đa số các bài viết của người nước ngoài đều bị. Còn việc edit lại không phải 9/10 người đều giống nhau nên loại bỏ khả năng edit lại, với lại edit lại nó có ý nghĩa gì?

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Lỗi này là do có khoảng trắng trước mã code [/ QUOTE], tất cả trong mã code không có khoảng cách trống nào hết, do trong quá trình thao tác, soạn thảo đã edit lại, còn về việc trả lời theo trích dẫn thì mã code này vẫn bình thường.
Vụ có khoảng trắng thì mình đã biết (#1 mình có đề cập) nhưng thấy lạ là chỉ những bạn nước khác bị. Cá nhân mình thì không cho là họ tự chủ động edit lại mã code vì việc đó rất thừa thãi, nếu họ edit một thẻ thôi thì có thể hiểu được, cơ mà nếu dùng kèm thêm vài thẻ ẩn bài viết nữa (REPLY, LIKE) mà ngồi edit mấy thẻ đấy nữa thì quá rảnh rỗi rồi. Chưa kể đến việc họ là người nước ngoài và đang sinh hoạt tại một diễn đàn Việt Nam thì tối thiểu họ cần biết là không nên táy máy vào những thứ như vậy.

Lúc trước Tết mình thấy có DR ADHAM (một member rất có tiếng bên Nsaneforums) cũng bị trường hợp tương tự ở VNZ và bạn ấy cũng có phản ánh lại, nhưng sau bạn ấy tự fix được. Nếu bạn nào hay sinh hoạt trong topic kích hoạt Windows/Office thì sẽ rất hay thấy trường hợp này. Mình nghĩ là BQT cần kiểm tra xem rút cuộc lỗi do bên nào để có phương án hợp lý, vậy nên mới đưa lên đây.

zzaliaszz

Rìu Chiến
Vụ có khoảng trắng thì mình đã biết (#1 mình có đề cập) nhưng thấy lạ là chỉ những bạn nước khác bị. Cá nhân mình thì không cho là họ tự chủ động edit lại mã code vì việc đó rất thừa thãi, nếu họ edit một thẻ thôi thì có thể hiểu được, cơ mà nếu dùng kèm thêm vài thẻ ẩn bài viết nữa (REPLY, LIKE) mà ngồi edit mấy thẻ đấy nữa thì quá rảnh rỗi rồi. Chưa kể đến việc họ là người nước ngoài và đang sinh hoạt tại một diễn đàn Việt Nam thì tối thiểu họ cần biết là không nên táy máy vào những thứ như vậy.

Lúc trước Tết mình thấy có DR ADHAM (một member rất có tiếng bên Nsaneforums) cũng bị trường hợp tương tự ở VNZ và bạn ấy cũng có phản ánh lại, nhưng sau bạn ấy tự fix được. Nếu bạn nào hay sinh hoạt trong topic kích hoạt Windows/Office thì sẽ rất hay thấy trường hợp này. Mình nghĩ là BQT cần kiểm tra xem rút cuộc lỗi do bên nào để có phương án hợp lý, vậy nên mới đưa lên đây.

Hay là lỗi khi sử dụng google translate nhỉ

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
[QUOTE = "XuxiLady, post: 65671, member: 2808"] What do you mean? I không thực hiện Understanding. Do you have a translation tool? [/ QUOTE]

Khi mình sử dụng chức năng dịch của google chrome thì khi QUOTE sẽ bị lỗi như bạn nói
Xem phần đính kèm 2094
Ờ há, chắc là vậy rồi. Cũng hợp lý khi mà chỉ có các bạn nước ngoài gặp phải lỗi này do họ sử dụng công cụ dịch. Cảm ơn bạn, cuối cùng cũng hiểu hehe.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.