Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi PC không thể Sleep được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi PC không thể Sleep được

mmovn99

Gà con
Tài khoản bị khóa
Như tiêu đề máy mình vào chế độ sleep thì máy tính quạt vẫn chạy đèn vẫn sáng chỉ tắt màn hình.Mình nghĩ không phải tại win vì anh đã thử cài và ghost nhiều bản cũng không thể sleep được có cao nhân nào biết tai sao giúp mình với
thông tin cấu hình máy

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Intel Management Engine Interface Driver
khả năng rất cao là do thằng này, còn 1 nguyên nhân nữa nếu dùng laptop là do cài driver không đúng trình tự thứ tự, khả năng thứ 3 là bạn bật chế độ fast startup win10, tắt nó, shutdown hẳn rồi vô lại thử sleep xem nó nhận chưa
còn nếu trước đây bình thường, giờ mới bị thì xem có cái gì lạ mới cài vào xung đột không

sututrang

Búa Đá
Bạn cung cấp thông tin đang sử dụng win gì đi. sẽ hướng dẫn chi tiết hơn.

mmovn99

Gà con
Tài khoản bị khóa
Laptop mình cũng đang bị vấn đề này. Không biết là do lỗi chỗ nào. Lúc sleep được lúc thì ko. {burn_joss_stick}
Mình là không sleep được luôn mới máy mình là máy bàn
Bạn gỡ và cập nhật lại driver VGA xem.
Mình làm rồi không được thấm chỉ cài lại win mới các kiểu

lilzerz

Búa Gỗ
Mình là không sleep được luôn mới máy mình là máy bàn

Mình làm rồi không được thấm chỉ cài lại win mới các kiểu
Giờ từ ko sleep được thành ko Shut Down được luôn rồi {burn_joss_stick} hóng các cao nhân chỉ dạy chứ ngồi mò 1 hồi nát luôn quá {beat_shot}