Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi khi cài đặt Windows 7? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi khi cài đặt Windows 7?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
win 7 có usb 3.0 là sao bác, máy mình là vostro 2420, chỉ có cổng usb 2.0 thôi, trước đây vẫn cài win 7 bình thường, sau này thì dùng win 10, nhưng máy từ năm 2013, nên dùng win 10 drive của máy nó không hỗ trợ tốt, nên mình muốn về lại win 7

Vậy bạn cứ chạy sửa với Macrium Reflect đi, không bị vụ usb 3.0 là khoẻ rồi. Làm với Macrium nếu không hiểu cứ chụp hình gửi lên nhe.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Vậy bạn cứ chạy sửa với Macrium Reflect đi, không bị vụ usb 3.0 là khoẻ rồi. Làm với Macrium nếu không hiểu cứ chụp hình gửi lên nhe.
làm cái macrium xong rồi thì khởi động lại máy
cái bảng này lại hiện ra

trước đó mình cũng cài bản win 7 pro cũng lỗi như này, nhưng file iso này đều tải từ bản chính gốc ms do mấy bác trên diễn đàn mình share

secpol

Rìu Chiến Bạc
@hitaru02
Bạn mount lại file iso cài windows rồi cài lại. Đến bước chọn phân vùng cài đặt thì bạn chụp hình gửi lên đây. Bạn cần chú ý là để cài win 7 x64 efi thì bạn phải boot vào mini windows 10 x64 efi trên anhdv boot hoặc công cụ boot nào cũng vậy.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
B
làm cái macrium xong rồi thì khởi động lại máy
cái bảng này lại hiện ra

trước đó mình cũng cài bản win 7 pro cũng lỗi như này, nhưng file iso này đều tải từ bản chính gốc ms do mấy bác trên diễn đàn mình share

Bạn có làm giống video ở trên không? Bạn làm với bản Win 7 khác xem sao:

https://vn-z.vn/tags/windows-iso-manhnd/

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
@hitaru02
Bạn mount lại file iso cài windows rồi cài lại. Đến bước chọn phân vùng cài đặt thì bạn chụp hình gửi lên đây. Bạn cần chú ý là để cài win 7 x64 efi thì bạn phải boot vào mini windows 10 x64 efi trên anhdv boot hoặc công cụ boot nào cũng vậy.
bác đợi chút để em cài lại tới đoạn đó

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Vậy giờ bạn delete hết 1,2,3 rồi cài lại vào phân vùng Unallocated .
tới đây thì đơ như cây cơ, không vào được, nãy đọc mấy cmt ở cái link tải file iso bác đưa, thấy kêu mấy bản iso mới của win sau này, bị lỗi đứng khi khởi động khu dùng uefi, vậy khắc phục sao dc nhỉ