Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi gõ tiếng việt windows 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi gõ tiếng việt windows 7

phuoc05pp

Búa Gỗ
Có ông anh nhờ em cài giúp hộ ông ấy win 7, lạ là khi cài xong thì khi đánh tiếng việt thì lúc được lúc không (Vd: ô thì lúc ra ô lúc ra o6 phần nhiều là ko đánh dấu được) e đã thử nhiều bản win 7 nhiều bản unikey và gotiengviet cũng đều bị tương tự. Em có cài thử win 10 thì lại bình thường mà máy ổng thì lại chạy win 10 không nổi nên chỉ dùng win 7 thôi, không biết máy ông anh em như vậy là bị làm sao nhờ mọi người giúp em. Em xin cảm ơn!

phuoc05pp

Búa Gỗ
E kiếm mấy bản win 7 lite cũ cài rồi cài gotiengviet thì dc rồi mấy bác à, mà cài unikey thì vẫn bị @@. Lạ thật cứ đánh ư thì phải u7 thật lẹ thì ra, cắm bàn phím khác cũng thế. Thôi để ổng xài tạm vậy ^^, cảm ơn mấy bác đã quan tâm!

sirmartin

Búa Đá
Có ông anh nhờ em cài giúp hộ ông ấy win 7, lạ là khi cài xong thì khi đánh tiếng việt thì lúc được lúc không (Vd: ô thì lúc ra ô lúc ra o6 phần nhiều là ko đánh dấu được) e đã thử nhiều bản win 7 nhiều bản unikey và gotiengviet cũng đều bị tương tự. Em có cài thử win 10 thì lại bình thường mà máy ổng thì lại chạy win 10 không nổi nên chỉ dùng win 7 thôi, không biết máy ông anh em như vậy là bị làm sao nhờ mọi người giúp em. Em xin cảm ơn!
bạn test lại bàn phím. nếu bàn phím ok thì kiểm tra lại xem bạn cài unikey cho win phù hợp chưa? nếu bạn cài unikey 32 bit cho win 64 bit thì cũng bị tương tự