Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi độ phân giải video 4K trên Youtube | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi độ phân giải video 4K trên Youtube

carot246

Búa Gỗ
Xin chào các anh chị, không biết hỏi đâu nên đăng vào đây mong nhờ anh chị chỉ giúp
Video mình upload lên youtube là chất lượng 4K (3840x2160) nhưng youtube đã xử lý chất lượng HD xong 2, 3 ngày gì rồi, trong phần quản lý video nó cũng hiển thị chất lượng có độ phân giải 4K, nhưng khi xem video trên youtube thì chỉ có HD1080. Mình đăng lên 10 video là có cở 2, 3 video bị như vậy, ko biết nguyên nhân là do đâu.

AVvXsEh5OQcbwbyUEcTBUMbbAP5FTGOJT_g50F-lIQ4Iz8GaNXbw5uqvyxFN8fcJabouwvpYqWqRPykbGXe2-EdBlJUNA2Z4CTIOc_s0gYr94t1A_ccIm3QstJ0x8hslGF52taP-as0CD9mB65z3V_bn2upbIZ_SiZdrRnqx43kZfQrlR1_uVzDSviyJ4qt9

Chất lượng 4K trong phần quản lý video đã xử lý xong.

AVvXsEjaVFHYEXHzTYFzC7JARK1wxmyhlhULnGKubu0WE7-jILbbY1-n8oTJZkRtZuM-MWTWMQYswpXovK4YUa5ZoLOtCRm2p2uYqmvv8LHg_Wl63I8bsDEnB3pJw55iZK-CB6pyBL9FlD5oso-XumEkrB0JrApFVk8DY9eZQnsycBR-oMjTz298DnhyviU_

Nhưng khi xem trên youtube thì chất lượng chỉ có 3 cái này

Anh chị nào đã bị và xử lý được, thì chỉ em cách với, Em cảm ơn

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
youtube sẽ render lại video của bạn nha, bạn phải chờ khoảng 30p sau upload thì mới thấy chất lượng cao hơn

carot246

Búa Gỗ
youtube sẽ render lại video của bạn nha, bạn phải chờ khoảng 30p sau upload thì mới thấy chất lượng cao hơn
Video mình upload 1 tuần rồi đó, bên trong phần quản trị video youtube nó cũng báo là đã xử lý xong video 4K rồi đó bạn.

mrJaden

Rìu Bạc
hình như YouTube nó cũng tự convert định dạng video đúng k các bác? Mình quay bằng iPhone XR xong úp lên Youtube mà xem chất lượng k bằng gốc, nhìn bị mờ thật!