Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi của ProtonVPN? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi của ProtonVPN?

pvthinhhh

Búa Gỗ Đôi

Hamano Kaito

Moderator
Ko thể tạo được chứng chỉ bảo mật. Cái này thì phải hỏi DEV của soft đó rồi
Mà trên máy của bạn cài Anti virus gì ? Có cài adguard ko ?

pvthinhhh

Búa Gỗ Đôi
Ko thể tạo được chứng chỉ bảo mật. Cái này thì phải hỏi DEV của soft đó rồi
Mà trên máy của bạn cài Anti virus gì ? Có cài adguard ko ?
dạ em có cài mỗi wise registry cleaner với clean Space thôi ạ chứ không cài phần mềm virus gì cả ạ
liệu có phải là do wise registry cleaner nó chặn registry của phần mềm proton VPN không ạ

Hamano Kaito

Moderator
dạ em có cài mỗi wise registry cleaner với clean Space thôi ạ chứ không cài phần mềm virus gì cả ạ
liệu có phải là do wise registry cleaner nó chặn registry của phần mềm proton VPN không ạ

2 soft đó ko chặn mà là xóa registry. Xóa registry là 1 bước đi nguy hiểm nếu bạn ko rành về cấu trúc của nó.
Bạn cứ mặc định để soft xóa vô tội vạ như vậy, khả năng cao là lỗi ở đâu rồi. Theo phỏng đoán từ mình thôi, vì soft vpn này mình cũng từng xài rồi cài được trên máy ko bị lỗi gì hết!
Nhưng lắm lúc nó cũng bị lỗi ko cho đăng nhập ! mà ko báo lỗi gì hết
Bạn thử dùng soft vpn free khác thử xem như SoftEther VPN Client Manager này chẵn hạn hoặc OpenVPN <== 2 cái này còn ngon hơn cái trên nữa đó

pvthinhhh

Búa Gỗ Đôi
2 soft đó ko chặn mà là xóa registry. Xóa registry là 1 bước đi nguy hiểm nếu bạn ko rành về cấu trúc của nó.
Bạn cứ mặc định để soft xóa vô tội vạ như vậy, khả năng cao là lỗi ở đâu rồi. Theo phỏng đoán từ mình thôi, vì soft vpn này mình cũng từng xài rồi cài được trên máy ko bị lỗi gì hết!
Nhưng lắm lúc nó cũng bị lỗi ko cho đăng nhập ! mà ko báo lỗi gì hết
Bạn thử dùng soft vpn free khác thử xem như SoftEther VPN Client Manager này chẵn hạn hoặc OpenVPN <== 2 cái này còn ngon hơn cái trên nữa đó
dạ thế có cách nào khôi phục lại resgistry lại mặc định lại không ạ

Hamano Kaito

Moderator
dạ thế có cách nào khôi phục lại resgistry lại mặc định lại không ạ

Ko có cách khôi phục lại đâu bạn, trừ khi bạn có 1 bản backup thì mai ra có thể.
Bạn có thể dùng những bản backup từ 4rum rồi restore lại xem thế nào ! (backup mình nói là những bản dùng GHOST hoặc những soft chuyên sau lưu ấy)

pvthinhhh

Búa Gỗ Đôi
Ko có cách khôi phục lại đâu bạn, trừ khi bạn có 1 bản backup thì mai ra có thể.
Bạn có thể dùng những bản backup từ 4rum rồi restore lại xem thế nào ! (backup mình nói là những bản dùng GHOST hoặc những soft chuyên sau lưu ấy)
em vừa reset lại máy và cài lại thì vẫn bị lỗi đó ạ , cái này chắc do bên soft rồi anh ạ

Hamano Kaito

Moderator
em vừa reset lại máy và cài lại thì vẫn bị lỗi đó ạ , cái này chắc do bên soft rồi anh ạ

Vậy thì đành chịu rồi, bạn có thể gởi lỗi cho DEV bên soft xử lý. Mình thấy như vậy sẽ nhanh hơn là chạy lòng vòng và đoán mò lỗi như vậy !