FreeSoft - Lockhunter (Setup/Portable) v3.3.4 - Phần mềm xoá file bị khoá | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

FreeSoft Lockhunter (Setup/Portable) v3.3.4 - Phần mềm xoá file bị khoá

dragonking91

Rìu Chiến
Sử dụng máy tính, đôi khi bạn gặp trường hợp, gặp phải những tập tin trên máy tính đều bị khóa và kết quả là không thể sửa đổi được như: đổi tên, xóa hoặc copy. Lock Hunter là tiện hữu ích giúp bạn mở khóa các tập tin đó và tiếp tục xóa hoặc sửa chúng một cách nhanh chóng và dễ dàng hơn. Nó cho phép bạn xóa các tập tin bị khóa và gửi chúng vào thùng rác (sau này bạn có thể khôi phục lại các tập tin đó từ thùng rác).

Để sử dụng chương trình, bạn chỉ cần kích chuột phải vào bất kỳ tập tin hoặc thư mục và sau đó bấm vào tùy chọn “What is locking this file?”. Trong cửa sổ mới, bạn sẽ thấy danh sách các quá trình khóa tập tin.

Sử dụng tuỳ chọn trên cùng một cửa sổ, bạn có thể mở khóa hoặc xóa các quy trình cụ thể hoặc tập tin.

Các tính năng của Lock Hunter:
  • Hiển thị các chương trình đang khoá folder hoặc file
  • Chỉ rõ thông tin chi tiết về chương trình nào đang khoá file
  • Cho phép mở khoá, xoá, sao chép hoặc đổi tên file bị khoá
  • Có thể xoá file sau khi khởi động lại hệ điều hành
  • Cho phép tắt (kill) chương trình đang khoá file
  • Cho phép loại bỏ chương trình đang khoá file khỏi ổ cứng
  • Có thể tải gỡ bỏ DLLs
  • Tích hợp sẵn trong Explorer menu
  • File bị xoá nằm trong thùng rác, có thể khôi phục lại nếu xoá nhầm
  • Hỗ trợ 32bit và 64bit
Trang chủ: https://lockhunter.com/

Download:
Bản cài đặt: https://lockhunter.com/downloadnow.htm
Bản portable: https://app.box.com/s/vjhqqpg5q343h2coh9exqg2oa4qbche6

Hamano Kaito

Moderator
Nếu 1 file nào đó, chỉ nằm trong bộ nhớ (ko ổn định) thì soft này sẽ ko thể nào tìm ra được phần thực thi từ tệp đó
Nói chung là xem chung chung thì được, nhưng nâng cao thì khó. Mình cũng đang xài cái này nhưng như đã nói ở trên. 1 vài file ko thể xem được <== từ ứng dụng cài thứ 3

vantruyenle

Búa Đá
Tôi thì lại may mắn hơn. Tôi dùng disk cleanup để xóa folder windows.old nhưng không xóa được hoàn toàn, do đó folder windows.old vẩn còn. Sau đó Tôi dùng phần mềm unlocker vẩn không xóa được. Hôm qua Tôi dùng phần mềm Lock Hunter ở trên thì lại xóa được hoàn toàn.
Một lần nửa cám ơn Bạn Dragonking91.

dragonking91

Rìu Chiến
Nếu 1 file nào đó, chỉ nằm trong bộ nhớ (ko ổn định) thì soft này sẽ ko thể nào tìm ra được phần thực thi từ tệp đó
Nói chung là xem chung chung thì được, nhưng nâng cao thì khó. Mình cũng đang xài cái này nhưng như đã nói ở trên. 1 vài file ko thể xem được <== từ ứng dụng cài thứ 3
Lúc đó bác sẽ dùng PCHunter để xoá file đúng không ạ?

Hamano Kaito

Moderator
Lúc đó bác sẽ dùng PCHunter để xoá file đúng không ạ?

Trên nền win mới nhất (Win 10) thì PChunter ko chạy được. Cái này đòi hỏi bạn phải track software rồi truy lùng ra thủ phạm mới được.
Nó có thể tự tạo khóa registry để chạy liên tục thông qua hook .dll, .sys của Windows mà ko cần bất cứ thứ gì liên quan đến.