News - Lên Win 11 bản chính thức 05/10 21H2.22000.194 dễ dàng từ PCs cùi bắp | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

News Lên Win 11 bản chính thức 05/10 21H2.22000.194 dễ dàng từ PCs cùi bắp

rutinh

Búa Gỗ
@rutinh | Trời. Cách này người ta làm lâu rồi bạn ơi, tưởng bạn có phát minh nào cao siêu cho a/c/e biết Tải file chính chủ của MIC vào WinPE dùng tools cài thẳng trong WinPE luôn là xong. Mấy file chỉnh chọt này ko biết có nên dùng hay ko Còn cài nâng cấp thì ko cần phức tạp màu mè như vậy. Nói chung Win 11 này có nhiều cách vượt cài đặt bằng file chính chủ
  1. Nếu nâng cấp thì phải thay 1 file trong bộ cài đặt. File đó ko có gì nguy hiểm, sau đó nâng cấp vô tư
  2. Nếu cài sạch từ bộ cài chính chủ thì vào WinPE dùng tools bung cài thẳng trong đó luôn. Nhanh chóng
  3. Nếu cài từ 1 file iso được tạo boot cho riêng Win 11 thì dùng file .REG để thay đổi giá trị vượt cài đặt
@rutinh | Trời. Cách này người ta làm lâu rồi bạn ơi, tưởng bạn có phát minh nào cao siêu cho a/c/e biết
Tải file chính chủ của MIC vào WinPE dùng tools cài thẳng trong WinPE luôn là xong. Mấy file chỉnh chọt này ko biết có nên dùng hay ko
Còn cài nâng cấp thì ko cần phức tạp màu mè như vậy. Nói chung Win 11 này có nhiều cách vượt cài đặt bằng file chính chủ
  1. Nếu nâng cấp thì phải thay 1 file trong bộ cài đặt. File đó ko có gì nguy hiểm, sau đó nâng cấp vô tư
  2. Nếu cài sạch từ bộ cài chính chủ thì vào WinPE dùng tools bung cài thẳng trong đó luôn. Nhanh chóng
  3. Nếu cài từ 1 file iso được tạo boot cho riêng Win 11 thì dùng file .REG để thay đổi giá trị vượt cài đặt
Bạn làm ơn đọc lại bài update ở post 1 , cài trực tiếp chứ đâu có cần vào WinPE làm gì nữa. Ai cũng cài được mà không cần phải có WinPE.

Hamano Kaito

Moderator
Bạn làm ơn đọc lại bài update ở post 1 , cài trực tiếp chứ đâu có cần vào WinPE làm gì nữa. Ai cũng cài được mà không cần phải có WinPE.
Bạn lảm nhảm gì vậy ? Ko đọc kỹ bình luận à ?
Mục số 3 đấy {amazed}.
---
Cái file ISO của bạn là file đã được sửa lại cấu trúc rồi nha. Như kiểu source cài Win 10 nhưng ruột bên trong là 11
Khi cài thì y như Win 10 nhưng cài xong là Win 11 y như bạn @HNMinh có nói ở #18
Cách bạn chia sẽ ko có mới mẻ gì hết cả. Bạn lừa ai chứ đừng lừa đội Windows ở Vn-Z {rofl}{rofl}

rutinh

Búa Gỗ
Đã là dân yêu công nghệ, thích vọc vạch thì thử đi các bạn, xong rồi ý kiến cũng chưa muộn mà. Ngạn ngữ Anh có câu: "You don't try, you never know!"

rutinh

Búa Gỗ
Bạn lảm nhảm gì vậy ? Ko đọc kỹ bình luận à ?
Mục số 3 đấy {amazed}.
---
Cái file ISO của bạn là file đã được sửa lại cấu trúc rồi nha. Như kiểu source cài Win 10 nhưng ruột bên trong là 11
Khi cài thì y như Win 10 nhưng cài xong là Win 11 y như bạn @HNMinh có nói ở #18
Cách bạn chia sẽ ko có mới mẻ gì hết cả. Bạn lừa ai chứ đừng lừa đội Windows ở Vn-Z {rofl}{rofl}
Bạn có đọc lại bài hiệu đính ở post 1 hông vậy? IOS của mình là win 11 21h2_22000.194 mới nhất mà. Mình tốn thời gian để làm gì vậy . Nếu ai cũng nghĩ như bạn thì rồi ai còn muốn cống hiến cho cộng đồng. Bạn có biết là để có được một bài viết thì phải spending time như thế nào không?

xacphao

Rìu Sắt Đôi
Bước 1 hồi xưa: Vào Google search: Windows 10 media creator, tải xuống xong chọn burn ra USB stick / Bước 1 hồi nay: Link tải file win11IOS cài cho tất cả các loại máy file iso nầy là mới nhất hôm nay 22000.194(không cần TPM or Ram or CPU theo cấu hìnhđòi hỏi của Micro...), tải xuống xong chọn burn ra USB stick or đĩa DVD = HỒI HỘP :p

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Bạn có đọc lại bài hiệu đính ở post 1 hông vậy? IOS của mình là win 11 21h2_22000.194 mới nhất mà. Mình tốn thời gian để làm gì vậy . Nếu ai cũng nghĩ như bạn thì rồi ai còn muốn cống hiến cho cộng đồng. Bạn có biết là để có được một bài viết thì phải spending time như thế nào không?
Phải cài từ file của bạn đưa thì mới dc, đúng ko ạ?

rutinh

Búa Gỗ
Bước 1 hồi xưa: Vào Google search: Windows 10 media creator, tải xuống xong chọn burn ra USB stick / Bước 1 hồi nay: Link tải file win11IOS cài cho tất cả các loại máy file iso nầy là mới nhất hôm nay 22000.194(không cần TPM or Ram or CPU theo cấu hìnhđòi hỏi của Micro...), tải xuống xong chọn burn ra USB stick or đĩa DVD = HỒI HỘP :p
Tui nói là đã update - hiệu đính ở post 1 rồi mà bạn!
( Mục đích mình làm bài viết nầy là để đóng góp chút gì đó cho vn-z vì đã từng giúp mình thôi , coi như là 1 lời cảm ơn tới vn-z tới cộng đồng! )

Hamano Kaito

Moderator
@rutinh | Để mình nhận xét
Trước đó đặt tiêu đề "giật gân". Còn cách hướng gần thì mơ hồ
Sau khi bị phán "xet" thì lại thay đổi chiến thuật là lấy file iso được chỉnh sửa rồi đổi lại bài viết
Bạn tự mài mò hay là đọc ở đâu đó rồi làm theo <== nên ghi rõ ra cho người khác hiểu
----
Chính cái tiêu đề với bài hướng dẫn ở #1 nó đấm vào mắt người xem đấy bạn. Bạn viết bài ko có tí nào gọi là diễn dãi cho rõ ý nghĩa hết nhất là nguồn file iso lấy từ đâu ??
Cài Win để vọc ko nói, chứ cài để làm việc hoặc giao dịch thì người ta chú tâm vào "chính chủ" đó bạn ạ !

rutinh

Búa Gỗ
Phải cài từ file của bạn đưa thì mới dc, đúng ko ạ?
Đúng rồi đó bạn. Tui đã cài thành công cho 6 PCs rồi, cái cuối cùng là Intel Pentium Dual core 2.4 GB Cpu, Ram DDR2 4GB có bản quyền số win10. Cài mới win11 (clean installed) vẫn có bản quyền số win11 và update windows ngon lành. Mình đã thử cài cho may MAC của Apple mà chưa được.

rutinh

Búa Gỗ
@rutinh | Để mình nhận xét
Trước đó đặt tiêu đề "giật gân". Còn cách hướng gần thì mơ hồ
Sau khi bị phán "xet" thì lại thay đổi chiến thuật là lấy file iso được chỉnh sửa rồi đổi lại bài viết
Bạn tự mài mò hay là đọc ở đâu đó rồi làm theo <== nên ghi rõ ra cho người khác hiểu
----
Chính cái tiêu đề với bài hướng dẫn ở #1 nó đấm vào mắt người xem đấy bạn. Bạn viết bài ko có tí nào gọi là diễn dãi cho rõ ý nghĩa hết nhất là nguồn file iso lấy từ đâu ??
Cài Win để vọc ko nói, chứ cài để làm việc hoặc giao dịch thì người ta chú tâm vào "chính chủ" đó bạn ạ !
Mình không có ý đinh giật gân hoặc câu view gì đâu. Mình chỉ thấy có nhiều bạn trăn trở giống mình:" làm sao để update lên win11 từ những PCs cũ chạy win10 bản quyền" và rất là cùi bắp như PCs của mình thôi. Nguồn files là từ chính chủ Micro....(tấc nhiên là phải edit lại tí xíu , không edit lại thì làm sao install cho PCS không tương thích được!) Mình nghĩ kỹ năng của bạn dư sức kiểm tra nó từ đâu rồi ha!
Còn chuyện bạn thắc mắc :"...cài để làm việc hoặc giao dịch ..." đã là doing business thì có nên bỏ công đọc và cần risky như vậy hông bạn? PCs tương thích lên win11 , ok let it update , không tương thích win11, mua cái mới. Đã là làm việc hoặc dao dịch gì đó như bạn đã nói thì người ta không bao giờ take a risk như bạn nghĩ đâu!
Take it easy đi bạn ơi!
Chỉ là sự chia sẽ...còn bạn nói "...bị phán xét ..." gì đó thì cho mình hỏi lại bạn 1 câu thôi:" mình bỏ công viết bài chia sẽ để làm gì nhỉ?" Sẽ không ai còn muốn viết bài chia sẻ đóng góp cho cộng đồng vn-z nữa đâu! Như mình đã nói trước , mục đích mình chia sẻ bài viết là như 1 lời cảm ơn đến vn-z, đến một vài bạn trong cộng đồng mà mình đã từng nhờ help. Còn bạn muốn ném gạch đá thì đó là quyền của riêng bạn !
Tạm biệt bạn!

Sửa lần cuối: