News - Lên Win 11 bản chính thức 05/10 21H2.22000.194 dễ dàng từ PCs cùi bắp | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

News Lên Win 11 bản chính thức 05/10 21H2.22000.194 dễ dàng từ PCs cùi bắp

rutinh

Búa Gỗ
Mình muốn chia sẽ với các bạn cách nâng cấp hoặc cài mới PCs từ win10 lên Win11 dễ dàng như cách mình đã làm sau đây. 3 PCs của mình là Intel dual core E8500, Ram DDR2 4GB. Cái PCs kia Intel Quard Core 9500, Ram DDR2 4GB. 3 cái PCs này không có TPM gì ráo nhưng vẫn lên win11 ngon lành từ Win 10. Cái PC cuối cùng Intel i3450 Ram DDR3 8GB TPM 1.2 vẫn lên Win 11 update thoải mái.

Các bước thực hiện: Updated on 05/10
1. Link tải file win11IOS cài cho tất cả các loại máy file iso nầy là bản chính thức 10/05 bao gồm nhiều bản win từ Home đến Pro ( iso được lấy từ microsoft vào 05/10 ver.21h2.22000.194 ; không cần TPM or Ram or CPU theo cấu hình đòi hỏi của Micro...), tải xuống xong chọn burn file ISO nầy ra USB stick or đĩa DVD.

2. Sao chép bản quyền Office: nếu PC có cài phần mềm Office thì bằng cách tải MsAct Backup từ Google để back up bản quyền cho Office. Nếu PCs không có cài Office thì bỏ qua bước này.

3. Boot up PC từ Win 11 USB vừa mới tạo ở b1, chọn install :
3a. Chọn update nếu muốn update từ win10 lên .
3b. Chọn advance install nếu muốn cài mới, delete hết những partitions của Win10, xong tiếp tục cài đặt Win11, sau khi PC cài đặt Win11 xong thì nó tự update thêm 1 số files mới của Windows 11 , và có bản quyền số Windows 11 luôn (nếu PC bạn đã có bản quyền số win10 ), update win thoải mái nha! Vậy là lên Windows 11 dễ dàng từ PCs cùi bắp không cần có TPM, không cần theo cấu hình của Micro....!!!

4. Nếu PCs có cài phần mềm Office thì sau khi cài xong Win11, update drivers xong thì cài Office. Sau khi cài xong Office cần cắt kết nối mạng (như rút dây ethernet ra) xong chạy phần mềm MsAct Backup để restore lại bản quyền phần mềm Office.

5. Reboot PCs xong nhớ kết nối mạng Internet để có bản quyền Office nha!
Còn về cách backup và restore lại bản quyền phần mềm Office thì bạn vào Google tìm nha (vn-z cũng có nhiều bài hướng dẫn chi tiết lắm.)

( Mục đích mình làm bài viết nầy là để đóng góp chút gì đó cho vn-z, coi như là 1 lời cảm ơn tới một vài bạn tốt bụng đã từng giúp mình thôi! )

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình muốn chia sẽ với các bạn cách nâng cấp PCs lên Win11 dễ dàng như cách mình đã làm sau đây. 2 PCs của mình là Intel dual core E8500, Ram DDR2 4GB. Cái PCs kia Intel Quard Core 9500, Ram DDR2 4GB. 3 cái PCs này không có TPM gì ráo nhưng vẫn lên win11 ngon lành từ Win 10. Cái PC cuối cùng Intel i3450 Ram DDR3 8GB TPM 1.2 vẫn lên Win 11 update thoải mái.
Điều kiện: PC Win 10 phải có bản quyền kỹ thuật số, và phải có kết nối mạng qua cổng Ethernet để PCs tự update lên Win11 sau khi cài mới lại Win10.
Các bước thực hiện:
1. Vào Google search: Windows 10 media creator, tải xuống xong chọn burn ra USB stick.
2. Sao chép bản quyền Office: nếu có cài phần mềm Office bằng cách tải MsAct từ Google để back up bản quyền cho Office. Nếu PCs không có cài Office thì bỏ qua bước này.
3. Boot up PC từ Win 10 USB vừa mới tạo ở b1, chọn install, advance install, delete hết những partitions của Win10, xong tiếp tục cài đặt Win10, sau khi PC cài đặt Win10 xong thì nó tự update lên Windows 11 luôn và có bản quyền kỹ thuật số Windows 11 luôn, update thoải mái nha! Vậy là lên Windows 11 dễ dàng từ PCs cùi bắp không có TPM, DONE!!
4. Nếu PCs có cài phần mềm Office thì sau khi cài xong Windows 11, update drivers xong thì cài Office. Sau khi cài xong Office cần cắt kết nối mạng (như rút dây ethernet ra) xong chạy phần mềm MsAct để restore lại bản quyền phần mềm Office.
5. Reboot PCs xong nhớ kết nối mạng Internet để có bản quyền Ofice nha!
Còn về cách backup và restor lại bản quyền phần mềm Office thì bạn vào Google tìm nha(vn-z cũng có nhiều bài hướng dẫn chi tiết lắm.)
Vẫn có cách update = iso win11 ngay từ win10 giữ lại tất cả ko cần phải cài mới

triofm

Rìu Sắt
Mình muốn chia sẽ với các bạn cách nâng cấp PCs lên Win11 dễ dàng như cách mình đã làm sau đây. 2 PCs của mình là Intel dual core E8500, Ram DDR2 4GB. Cái PCs kia Intel Quard Core 9500, Ram DDR2 4GB. 3 cái PCs này không có TPM gì ráo nhưng vẫn lên win11 ngon lành từ Win 10. Cái PC cuối cùng Intel i3450 Ram DDR3 8GB TPM 1.2 vẫn lên Win 11 update thoải mái.
Điều kiện: PC Win 10 phải có bản quyền kỹ thuật số, và phải có kết nối mạng qua cổng Ethernet để PCs tự update lên Win11 sau khi cài mới lại Win10.
Các bước thực hiện:
1. Vào Google search: Windows 10 media creator, tải xuống xong chọn burn ra USB stick.
2. Sao chép bản quyền Office: nếu có cài phần mềm Office bằng cách tải MsAct từ Google để back up bản quyền cho Office. Nếu PCs không có cài Office thì bỏ qua bước này.
3. Boot up PC từ Win 10 USB vừa mới tạo ở b1, chọn install, advance install, delete hết những partitions của Win10, xong tiếp tục cài đặt Win10, sau khi PC cài đặt Win10 xong thì nó tự update lên Windows 11 luôn và có bản quyền kỹ thuật số Windows 11 luôn, update thoải mái nha! Vậy là lên Windows 11 dễ dàng từ PCs cùi bắp không có TPM, DONE!!
4. Nếu PCs có cài phần mềm Office thì sau khi cài xong Windows 11, update drivers xong thì cài Office. Sau khi cài xong Office cần cắt kết nối mạng (như rút dây ethernet ra) xong chạy phần mềm MsAct để restore lại bản quyền phần mềm Office.
Còn về cách backup và restor lại bản quyền phần mềm Office thì bạn vào Google tìm nha(vn-z cũng có nhiều bài hướng dẫn chi tiết lắm.)
Thật là một hướng dẫn bổ ích ... cho não. Đọc xong rối não, không biết có ai nhờ hướng dẫn này mà làm được như bạn ấy không.

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Windows 10 media creator nó là cái gì? Tôi chỉ thấy có cái Media Creation Toolcủa Microsoft
Đã ai hiểu cách làm của chủ thớt không? Cá nhân tôi thua, đâu dễ ăn vậy. Thấy nó ngáo ngáo thế nào ấy.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
vậy pc health check làm ra để mần chi ????:eek:o_O:rolleyes:
Kệ nó làm gì thì làm , bypass thì đâu cần nó làm chi :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Các bước thực hiện:

Bước số 3 thì tôi thật sự không hiểu bạn ơi, sao mà cài Win 10 rồi thì tự động up lên Win 11 được luôn vậy bạn?

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Bước số 3 thì tôi thật sự không hiểu bạn ơi, sao mà cài Win 10 rồi thì tự động up lên Win 11 được luôn vậy bạn?
Thấy bài viết dở hơi quá bác. Intel core gen 7th còn không update được mà bạn ấy mầm luôn core 2 duo!
Mà đăng bài xong lặn mất tiêu?

bacsilam

Rìu Sắt
Các bước thực hiện:
Bạn có "hút cần" trước khi viết bài không đấy ? Đọc đi đọc lại tớ thấy đầu nó quay quay - chả hiểu tí gì cả !

beem34

Búa Đá
cài được nhưng sẽ trải nghiệm bị lỗi này lỗi kia thì vẫn chán mà về lại chốn xưa thôi ! {big_smile}

HNMinh

Búa Đá Đôi
Tôi có xem được một clip ở Youtube thì chủ clip, anh ta update từ 10 bản quyền lên 11 như sau: Giải nén iso 10 và iso 11 để ở hai thu mục. Copy file install.wim từ thư mục giải nén iso 11 sang bên thư mục giải nén iso 10..chép đè hay sửa tên file install.wim này đều được. Sau chỉ việc chạy file setup.exe ở thư mục giải nén iso 11 là xe tăng cài đặt bắt đầu lăn bánh..Như video này trình diễn thì anh ta thành công, điều thú vị là trong quá trình cài thì vẫn là đang cài 10..nhưng khi cài xong thì 11 hân hoan đón chào các pc lão bà lão ông..hay trung niên xế chiều. Tôi chưa thử không biết có được như video đó không nữa.

rutinh

Búa Gỗ
Update 10/03: dành cho các bạn thắc mắc: làm ơn đọc lai hướng dẫn ở post 1. Bảo đảm với các bạn là PCs nào cũng cài được và vẫn update win được (từ intell dual core 2GB CPU ram 4gb trở lên cài và update ngon lành. Riêng đối với PCs cấu hình thấp hơn thì mình chưa thử. Máy MAC vẫn chưa cài được nha các bạn, mình đã thử rồi!)
Sorry mình không có thời gian để có thể trả lời hết các ý kiến của các bạn. Các bạn yêu công nghệ nên đọc lại post 1 xong cài thử đi rồi hãy cho ý kiến sau cũng chưa muộn mà ( có chết thằng tây nào đâu mà sợ ha :) )
( Mục đích mình làm bài viết nầy là để đóng góp chút gì đó cho vn-z vì đã từng giúp mình thôi , coi như là 1 lời cảm ơn tới vn-z còn các bạn nghĩ sao là quyền của các bạn thôi! )

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@rutinh | Trời. Cách này người ta làm lâu rồi bạn ơi, tưởng bạn có phát minh nào cao siêu cho a/c/e biết
Tải file chính chủ của MIC vào WinPE dùng tools cài thẳng trong WinPE luôn là xong. Mấy file chỉnh chọt này ko biết có nên dùng hay ko
Còn cài nâng cấp thì ko cần phức tạp màu mè như vậy. Nói chung Win 11 này có nhiều cách vượt cài đặt bằng file chính chủ
  1. Nếu nâng cấp thì phải thay 1 file trong bộ cài đặt. File đó ko có gì nguy hiểm, sau đó nâng cấp vô tư
  2. Nếu cài sạch từ bộ cài chính chủ thì vào WinPE dùng tools bung cài thẳng trong đó luôn. Nhanh chóng
  3. Nếu cài từ 1 file iso được tạo boot cho riêng Win 11 thì dùng file .REG để thay đổi giá trị vượt cài đặt