Hỏi/ Thắc mắc - Laptop không bắt được 1 wifi, còn wifi khác bắt được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop không bắt được 1 wifi, còn wifi khác bắt được

Phúc Linh

Búa Gỗ Đôi
Chào anh em, máy tính của mình không bắt được wifi A (hiện tam giác vàng), nhưng các máy tính khác, điện thoại khác vẫn bắt được. Khi máy tính của mình bắt wifi phát ra từ 3g của điện thoại hoặc các wifi khác thì vẫn bắt được bình thường.
Cách khắc phục thế nào ạ?
Cảm ơn anh em

thuthuatdoday

Búa Gỗ
xem lại chuẩn mã hóa của wifi và laptop có hỗ trợ lẫn nhau không, hãy thử thay đổi các thiết lập Authentication Type, Encryption, Mixed Mode Router Wifi hoặc Card Wireless của Laptop, hoặc cài lại phiên bản driver ổn định của card mạng Laptop

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
điều đơn giản nhất tớ nghĩ đến là trùng IP. và cách xử lý gọn lẹ nhất là cậu gán ip tĩnh cho máy cậu trong mạng đó. hoặc nhanh hơn là cậu bấm quên mạng này, xong kết nối và nhập mật khẩu lại! thử xem sao

NauL1508

Gà con
ngoài lề tí, có cách nào xem lại pass wifi đã nhập trên iphone ko nhỉ, mình tìm mãi mà ko xem lại đc để nhập vào PC @@