Hỏi/ Thắc mắc - Laptop đồ họa, dựng phim tầm 25 đến 35 triệu? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop đồ họa, dựng phim tầm 25 đến 35 triệu?

bluebird

Gà con
Nói ra ăn gạch chớ thật lòng làm phim- đồ họa mà dùng laptop chỉ là... cưỡi ngựa xem hoa thôi, một con PC với màn từ 24 inch mới có... cảm hứng

Nói ra ăn gạch chớ thật lòng làm phim- đồ họa mà dùng laptop chỉ là... cưỡi ngựa xem hoa thôi, một con PC với màn từ 24 inch mới có... cảm hứng
Đúng rồi bác, tầm tiền này dư sức build 1 con PC làm đồ hoạ ngon nhưng mà nhà em không có không gian, với lại chủ yếu là em làm cad và đồ hoạ chứ dựng phim thì thỉnh thoảng thôi. Quan trọng, hay phải xách máy ra ngoài. Khổ cái tội vậy

ANAN1986

Gà con
Em đang có nhu cầu mua con lap để làm đồ hoạ, chủ yếu vẽ cad, sau này thỉnh thoảng dựng phim đưa lên Youtube. Game thì em không chơi.
Các bác tư vấn giúp em con nào Màn đẹp, Chạy mát, Bền bỉ và hàng mới chính hãng từ tầm 25 triệu đến 35 triệu ạ.
Chân thành cảm ơn các bác.
PS: Tiện thể các bác xem giúp em nếu mua máy cũ thì chọn con nào ạ, em thích chip ko cũ quá.
workstation thì ưu tiên Thinkpad > Dell > Hp bác nhé.

ANAN1986

Gà con
Trong đám 15in hiện nay hp không có đối thủ thím ơi, con thinkpad p53 với con dell 7530 cũng được khen nhiều nhờ mát mẻ nhưng so p/p với con hp thì không so được
ơ kìa, P53 không chỉ được khen nhờ mát mẻ đâu, lại còn so p/p không bằng với Hp =))

love1982

Gà con
Nhờ các bác tư vấn chọn giúp mình chọn 1 trong 2 con này với: Dell latitude 7400 vs thinkpad t490
Hai con mình xem trên nhattao same same giá cỡ 21 củ và cùng cấu hình i7 ram 16gb, ssd 512gb
Thank

Sửa lần cuối:

invisible10x

Búa Gỗ
Nhờ các bác tư vấn chọn giúp mình chọn 1 trong 2 con này với: Dell latitude 7400 vs thinkpad t490
Hai con mình xem trên nhattao same same giá cỡ 21 củ và cùng cấu hình i7 ram 16gb, ssd 512gb
Thank
Thinkpad T seri có cái gì đó vẫn hơn Dell Latitude series 7 1 bậc về trải nghiệm sử dụng. Nếu mua về làm việc thì Thinkpad tốt hơn, Dell Latitude có cái gì đó cấn cấn.
Chỉ có 2 điểm Dell Latitude hơn Thinkpad là giá rẻ hơn và màn hình của Dell nếu cùng độ phân giải Full HD ips thì luôn đẹp hơn màn Thinkpad full hd ips, Thinkpad muốn màn đẹp chỉ có thể chọn option mà HDR, hoặc 2k độ bao phủ màu mới cao, còn option mặc định full HD ips luôn xấu hơn Dell.

Sửa lần cuối:

love1982

Gà con
Thinkpad T seri có cái gì đó vẫn hơn Dell Latitude series 7 1 bậc về trải nghiệm sử dụng. Nếu mua về làm việc thì Thinkpad tốt hơn, Dell Latitude có cái gì đó cấn cấn.
Chỉ có 2 điểm Dell Latitude hơn Thinkpad là giá rẻ hơn và màn hình của Dell nếu cùng độ phân giải Full HD ips thì luôn đẹp hơn màn Thinkpad full hd ips, Thinkpad muốn màn đẹp chỉ có thể chọn option mà HDR, hoặc 2k độ bao phủ màu mới cao, còn option mặc định full HD ips luôn xấu hơn Dell.
Full HD giữ dell với thinkpad chênh lệch nhiều không bác?
Ví dụ dell 10 điểm thì thinkpad được mấy điểm?

invisible10x

Búa Gỗ
Được khoảng 6-7 điểm tùy đời.

garanmuoi

Gà con
Thank
DELL best choice rồi bác, theo quan điểm của em.

Sửa lần cuối:
Thank
Bạn mua dell E7400 nha

Sửa lần cuối:

thiklangxang

Gà con
Màu của thinkpad được build dựa trên người làm văn phòng để tránh mỏi mắt khi làm việc nhiều
Chính vì vậy những con fhd thường bị sai màu 2k và 4k thì ngon hơn
Vẫn thích t490 hơn

ANAN1986

Gà con
Thank
dell latitude 7400 mà i7 cấu hình 16-512-fhd thì đớp ngay và luôn đi đồng chí - check hàng ok xúc ko cần phải xoắn - kiểm tra kỹ chiến đi - con này thị trường bán lẻ ko dưới 27 chai nhé

Sửa lần cuối:

love1982

Gà con
dell latitude 7400 mà i7 cấu hình 16-512-fhd thì đớp ngay và luôn đi đồng chí - check hàng ok xúc ko cần phải xoắn - kiểm tra kỹ chiến đi - con này thị trường bán lẻ ko dưới 27 chai nhé
hàng 99% bác

trên nhattao thấy rao < 24tr tùy cấu hình

duyrapper255

Búa Gỗ
Thank
Nên mua 7400 hợp lý hơn thinkpad vì nhiều thứ, thứ nhất màn dell đẹp hơn, màn thinkpad T màu bị thâm nhìn chán lắm, dell pin cũng tốt hơn và đời 7400 vỏ làm cứng cáp lắm nó cứng hơn hẳn 7490, với lại sau này sửa chữa nâng cấp dell rẻ hơn và dễ kiếm hơn chứ đồ thinkpad mắc lòi à.
Nếu mua 7400 nên mua i5 ram 16gb ssd512gb là được, đừng ham i7 vì tụi này dễ bị thrott nên i7 chạy ko chắc sẽ mạnh hơn đâu, em này có thể mua hàng new openend box giá rẻ như hàng cũ mà dùng yên tâm và hình thức mới hơn hàng cũ
Mua dell xong nên lựa mà up mấy cái firmware và fix lại tản nhiệt cho tốt vì thế nên đến mấy shop chuyên về dòng này để được support tốt nhất nhé bác.

Sửa lần cuối:

bluebird

Gà con
Thank
t490 có 4 loại màn fhd, 1 màn tn, 1 loại màn wqhd hdr thì khỏi bàn màu cực đẹp khi coi hình, xem phim.
4 loại màn fhd t490 thì 2 loại 400nit thì màu ngon bằng 7400 mà độ sáng hơn nhiều.
việc của bác là tìm hiểu xem con t490 kia là màn gì.

Sửa lần cuối: