Hỏi/ Thắc mắc - Laptop đồ họa, dựng phim tầm 25 đến 35 triệu? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop đồ họa, dựng phim tầm 25 đến 35 triệu?

duyrapper255

Búa Gỗ
Dell có con nào đáp ứng được không bác nhỉ?
Nếu bác chạy cực nặng thì mua zbook G5 thường hoặc Dell 7530 nhưng nhu cầu vậy ko cần quá nặng đâu vì bọn này to nặng quá cầm đi ko tiện và thiết kế cũng xấu. Cấu hình như zbook studio g5 là dư xài rồi

duyrapper255

Búa Gỗ
Con này 13,3 inch đúng ko bác?
Latitude ngày càng mỏng nhỉ?
Latitude của Dell hướng đến các đối tượng doanh nhân, những người có công việc thường xuyên dịch chuyển nên pin thường khá trâu và cấu hình tương đối mạnh rồi.
Latitude là dòng doanh nhân (business laptop), phục vụ mấy ông sếp hay phải ra ngoài gặp đối tác nên mỏng nhẹ là đúng rồi bác ạ :D

garanmuoi

Gà con
Em đang có nhu cầu mua con lap để làm đồ hoạ, chủ yếu vẽ cad, sau này thỉnh thoảng dựng phim đưa lên Youtube. Game thì em không chơi.
Các bác tư vấn giúp em con nào Màn đẹp, Chạy mát, Bền bỉ và hàng mới chính hãng từ tầm 25 triệu đến 35 triệu ạ.
Chân thành cảm ơn các bác.
PS: Tiện thể các bác xem giúp em nếu mua máy cũ thì chọn con nào ạ, em thích chip ko cũ quá.
Tầm tiền 30tr làm em dell precision 5530 xeon cũng gọi là pp tốt trong phân khúc, dell vẫn mát mẻ mà lại hơn cái được bảo hành chính hãng tại nhà của Dell VN mà thinkpad hay Hp xách tay ko có. Dù biết máy trạm chả mấy khi lỗi nhưng có vẫn hơn không theo em nghĩ vậy. Còn tầm giá cùng mỏng nhẹ thì sẽ có Hp studio g5 hay thinkpad p1. Mỗi con 1 ưu thế nhưng đều là máy trạm mobile cả nên độ bền same same nhau, giờ xem chim ưng con nào là quyết thôi

garanmuoi

Gà con
Mới mua giúp ông anh con Dell Latitude 7310 này,
CPU Intel 10th, i7 (có option i5) | RAM 8GB DDR4 | SSD M.2 256GB PCIe NVMe
Em khảo giá thì thấy dao động từ 31,4– 36,5 triệu tùy cấu hình.

Có ông anh cũng đang xài dòng Latitude này, màn hình Full HD (1920x1080) thôi nhưng cũng đáp ứng đủ độ sáng - độ tương phản - màu sắc và hiệu suất hiển thị chi tiết của màn hình.
Dù sao phục vụ công việc thì màn này ok rồi, còn muốn giải trí thì mua Mạc Bục

linhktv

Gà con
Em đang có nhu cầu mua con lap để làm đồ hoạ, chủ yếu vẽ cad, sau này thỉnh thoảng dựng phim đưa lên Youtube. Game thì em không chơi.
Các bác tư vấn giúp em con nào Màn đẹp, Chạy mát, Bền bỉ và hàng mới chính hãng từ tầm 25 triệu đến 35 triệu ạ.
Chân thành cảm ơn các bác.
PS: Tiện thể các bác xem giúp em nếu mua máy cũ thì chọn con nào ạ, em thích chip ko cũ quá.
Laptop đồ họa như bác chiến ngay và luôn mấy con dell precsion 5530 p2000 và dell precision 7530 xe on p3200 siêu đỉnh luôn

linhktv

Gà con
Mới mua giúp ông anh con Dell Latitude 7310 này,
CPU Intel 10th, i7 (có option i5) | RAM 8GB DDR4 | SSD M.2 256GB PCIe NVMe
Em khảo giá thì thấy dao động từ 31,4– 36,5 triệu tùy cấu hình.

Trông mỏng mỏng vậy thôi, Dell Latitude 7310 cũng đầy đủ các cổng kết nối: USB Type C™ ThunderboltTM 3, USB 3.1, HDMI. Hơn thế, dòng Latitude 7310 này sử dụng card WWAN 4G LTE Cat16 (tuỳ chọn), bắt sóng mạnh hơn, ổn định hơn USB 3G trước đây, đồng thời cũng hộ trợ GPS và lắp hẳn bên trong máy, gọn gàng và không bị vướng víu như sử dụng USB ngoài.

Cám ơn các bác, toàn những lời khuyên bổ ích quá. Em thì không cần mỏng nhẹ quá, chỉ cần bề ngoài ưa nhìn là được.

HP ZBook Studio G5 được cái đẹp, nhưng mỏng nhẹ nên hy sinh phần tản nhiệt, và cũng cùi cùi như dòng 5530 của Dell
Và 1 cái nữa khi mua hàng dùng để làm việc thì đừng quá nhìn vào cái đẹp bề ngoài, quan trọng còn là cái bảo hành hậu mãi về sau
Như bạn mua HP nếu hư thì bảo hành làm sao? Bảo hành ở đâu? Bảo hành nhanh hay chậm?
Còn bạn mua Dell Precision dù hàng xách tay vẫn có thể chuyển bảo hành về VN và được bảo hành chính hãng tận nhà cực nhanh, còn HP thì không có được bảo hành hàng xách tay ở VN nhé
Điểm yếu còn lại của HP là bàn phím cảm giác gõ không thích bằng Dell, thiết kế phím điều hướng bất tiện, bé tí

hoangq9

Búa Gỗ
Trông mỏng mỏng vậy thôi, Dell Latitude 7310 cũng đầy đủ các cổng kết nối: USB Type C™ ThunderboltTM 3, USB 3.1, HDMI. Hơn thế, dòng Latitude 7310 này sử dụng card WWAN 4G LTE Cat16 (tuỳ chọn), bắt sóng mạnh hơn, ổn định hơn USB 3G trước đây, đồng thời cũng hộ trợ GPS và lắp hẳn bên trong máy, gọn gàng và không bị vướng víu như sử dụng USB ngoài.
Vâng bác, con Dell Latitude 7310 có tích hợp công nghệ ExpressConnect nên bắt Wi-Fi cũng mạnh hơn. Hôm mua về đặt cạnh con Asus của em thì Dell tốc độ truyền, phát, tải nhanh hơn Asus.
Nhắc việc ko liên quan, mấy nay mưa bão mạng mẽo nhà em chán lắm. Xài FPT mà cứ mưa là mạng lag, chắc phải đổi qua VNPT hoặc Viettel quá.

hoangq9

Búa Gỗ
HP ZBook Studio G5 được cái đẹp, nhưng mỏng nhẹ nên hy sinh phần tản nhiệt, và cũng cùi cùi như dòng 5530 của Dell
Và 1 cái nữa khi mua hàng dùng để làm việc thì đừng quá nhìn vào cái đẹp bề ngoài, quan trọng còn là cái bảo hành hậu mãi về sau
Như bạn mua HP nếu hư thì bảo hành làm sao? Bảo hành ở đâu? Bảo hành nhanh hay chậm?
Còn bạn mua Dell Precision dù hàng xách tay vẫn có thể chuyển bảo hành về VN và được bảo hành chính hãng tận nhà cực nhanh, còn HP thì không có được bảo hành hàng xách tay ở VN nhé
Điểm yếu còn lại của HP là bàn phím cảm giác gõ không thích bằng Dell, thiết kế phím điều hướng bất tiện, bé tí
Con Dell Latitude 7310 em mới mua thì được bảo hành theo gói ProSupport Plus
Còn em ngó qua dòng khác, ví dụ Optiplex thì lại được bảo hành theo gói Pro Support 24/7.
Chả biết khác nhau chỗ nào.

Con Dell Latitude 7310 em mới mua thì được bảo hành theo gói ProSupport Plus
Còn em ngó qua dòng khác, ví dụ Optiplex thì lại được bảo hành theo gói Pro Support 24/7.
Chả biết khác nhau chỗ nào.
Bác google về 2 gói bảo hành này sẽ biết, khi mua cứ check kỹ tag chính hãng của Dell là được.
Con Dell Latitude 7310 của bác có tùy chọn đăng nhập bằng đầu đọc dấu vân tay trên nút nguồn hoặc bằng camera IR tùy chọn được trang bị từ Windows Hello, người dùng chỉ cần đi bộ trước laptop một khoảng cách nhất định, nó sẽ tự động đăng nhập hoặc đăng xuất mà không cần nhìn vào máy ảnh, nhập mật khẩu hoặc chạm vào đầu đọc dấu vân tay. Tính năng bảo mật ExpressSign-in của Dell được ra mắt cùng Latitude 7410, khá mới mẻ cho những người thích trải nghiệm :D

kai210

Gà con
Đúng bác. Đừng ham cái vụ hàng new seal của mấy ông thương gia shop to to, 10 ông thì được 2 ông bán hàng seal thật, 3 ông mua lại của người khác chả biết seal thật hay giả, còn lại 5 ông là đóng seal bán cho dễ rồi

littlecloud

Gà con
Rất nhiều laptop để lựa chọn nhưng 1 trong 2 model này thì chuẩn chỉnh nhất
Dell Precision 5530 15.6 Core i7-8850H / RAM 16GB / SSD 512 / FHD / Nvidia Quadro P1000/ Win 10/silver
====================
Dell Precision 5530 15.6 Core i7-8850H / RAM 32GB / SSD 512 / FHD / Nvidia Quadro P2000/ Win 10/silver
===================
Dell Precision 7530 15.6 Core i7-8850H / RAM 32GB / SSD 512 / FHD / Nvidia Quadro P1000/ Win 10/silver

porsche

Gà con
Thêm option Dell cho bác lựa chọn nhé: Dell precision 5530 p100 và p2000 - Dell precsion 7530 p3200

thiklangxang

Gà con
mấy con này chiến được nè đồng chí
Dell Precision 7530 2019 Core i7 8850H - Ram 32G - SSD 512G - NVIDIA Quadro P3200 - Full HD - hot nhất 2019

mấy con này chiến được nè đồng chí
Dell Precision 7530 2019 Core i7 8850H - Ram 32G - SSD 512G - NVIDIA Quadro P3200 - Full HD - hot nhất 2019
Em cám ơn bác. Đang tham khảo 7530 bên bác toplap.vn, tại em thấy mỗi bên bác ấy có bảo hành tận nhà của Dell đến tháng 1.2022. Các bác thấy bên ấy thế nào ạ? Em ở HN