Hỏi/ Thắc mắc - Laptop đồ họa, dựng phim tầm 25 đến 35 triệu? | Page 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop đồ họa, dựng phim tầm 25 đến 35 triệu?

kai210

Gà con
Sếp mới kí duyệt 20 con Dell OptiPlex 3070 Micro, cuối tuần set up thay toàn bộ máy cho phòng back office. Hi vọng chạy ngon, ko có sếp trảm thì bỏ mợ

Quan trọng là phòng back office của bác thường có những tác vụ gì.
Em thấy cấu hình con Dell OptiPlex 3070 Micro cũng tương đối ổn rồi: Intel Core i3/i5 | Ram 4GB (1X4GB) DDR4 và card đồ họa Intel UHD Graphics | 500GB HDD
Ngoài ra, với sự tích hợp của bộ nhớ Intel® Optane ™ (tuỳ chọn) bổ trợ các ứng dụng, phần mềm mà bác thường xuyên sử dụng chạy được nhanh hơn, tăng tốc các tệp hay dùng mà không mất thời gian chờ nghỉ

hoangq9

Búa Gỗ
Sếp mới kí duyệt 20 con Dell OptiPlex 3070 Micro, cuối tuần set up thay toàn bộ máy cho phòng back office. Hi vọng chạy ngon, ko có sếp trảm thì bỏ mợ

Nhìn mặt trước mặt sau cũng đầy đủ các cổng kết nối đấy chứ. Tưởng bé bé này thì ông Dell cắt hết =))

mrvanhiep

Gà con
Nhìn mặt trước mặt sau cũng đầy đủ các cổng kết nối đấy chứ. Tưởng bé bé này thì ông Dell cắt hết =))
Vâng, đầy đủ cổng kết nối phổ biến: nút nguồn, hai cổng USB, jack cắm tai nghe, mic... Em thấy rất thuận tiện để cắm và sử dụng khi cần. Việc sắp xếp như vậy cũng đến từ thực tế là với kích thước nhỏ bé và có kèm phụ kiện nên con Dell Optiplex 3070 Micro có thể được lắp đặt dưới dạng gắn dưới các vị trí khuất của bàn làm việc hoặc sau màn hình có thể khó tiếp cận được ví trí cổng cắm bố trí ở đằng sau.
Ngoài cổng xuất hình Dsub cho các thiết bị dùng chuẩn dây VGA cũ thì các kết nối màn hình tiên tiến cũng được tích hợp đầy đủ đấy bác.

porsche

Gà con
Quan trọng là phòng back office của bác thường có những tác vụ gì.
Em thấy cấu hình con Dell OptiPlex 3070 Micro cũng tương đối ổn rồi: Intel Core i3/i5 | Ram 4GB (1X4GB) DDR4 và card đồ họa Intel UHD Graphics | 500GB HDD
Ngoài ra, với sự tích hợp của bộ nhớ Intel® Optane ™ (tuỳ chọn) bổ trợ các ứng dụng, phần mềm mà bác thường xuyên sử dụng chạy được nhanh hơn, tăng tốc các tệp hay dùng mà không mất thời gian chờ nghỉ
Mới hồi đầu chiều có ngồi nghiên cứu con này cho cty, OptiPlex 3070 micro được trang bị cả Bluetooth và Wi-Fi 802.11ac Wave 2 mới nhất, như vậy sẽ cải thiện hiệu suất sao chép dữ liệu không dây. Với Wave 2, máy tính để bàn vẫn được kết nối ở khoảng cách xa hơn từ bộ định tuyến Wi-Fi và cung cấp tốc độ Wi-Fi hàng đầu để truyền phát nhanh hơn.

garanmuoi

Gà con

Bác mua hàng bên https://adg.vn/ này à? Tưởng đây là nhà phân phối của Dell tại Việt Nam, chỉ bán buôn, ko bán lẻ nhỉ =))

mrvanhiep

Gà con
Bác mua hàng bên https://adg.vn/ này à? Tưởng đây là nhà phân phối của Dell tại Việt Nam, chỉ bán buôn, ko bán lẻ nhỉ =))
Bên em mua sll lớn mà bác :D
Em nghĩ là ADG vẫn bán lẻ thôi, nhưng chắc giá sẽ bằng, có khi còn đắt hơn tại shop, vì nếu bán rẻ hơn thì shop bán cho ma à =)) Dù sao, khách hàng chính của ADG cũng là các đại lý bán lẻ và khách hàng mua sll.

OptiPlex 3070 Micro này tích hợp hệ thống quản lý thông minh Dell Client Command Suite và VMware Workspace ONE (tuỳ chọn), đi cùng TPM 2.0 - "công tắc" chống các cuộc tấn công từ virus. Cùng với đó, Dell SafeBIOS cũng sẽ cung cấp sự đảm bảo rằng BIOS của hệ thống sẽ không bị giả mạo hoặc điều chỉnh. Ngoài ra, Dell SafeData (tuỳ chọn) còn cho phép người dùng cuối tự do quản lý khi biết dữ liệu bạn tạo ra được bảo vệ, ngay cả khi nó được tạo và lưu trữ trên đám mây.
Bác xài đi rồi cho anh em xin ít review nhé :D

saxejex849

Gà con
CHỦ YẾU VẼ CAD thì bác cần chọn 1 con máy có HIỆU NĂNG ĐƠN NHÂN CPU cao nhất trong tầm giá nhé.
Cad chỉ sử dụng hiệu năng đơn nhân khi hoạt động.