Hỏi/ Thắc mắc - Làm sao tắt tìm Iphone khi ID Apple bị khóa | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Làm sao tắt tìm Iphone khi ID Apple bị khóa

liem1987

Gà con
em mail mình vẫn đang đăng nhập trên điện thoại ( mình vẫn sử dụng email này ), lúc trước mình có cho 1 người quen chiếc iphone 6s mà quên đăng xuất ID apple với email trên điện thoại, tới sáng ra thấy nhận đc mail báo tất cả thông tin email, sđt, id apple điều bị thay đổi, mình có thao tác mở lại iphone và chờ 12 ngày theo thông báo của apple nhưng tới hiện tại vẫn chưa mở khóa đc, trường hợp của mình bạn có cách nào hướng dẫn mình mở khóa hay ẩn đi để khỏi bị thông báo hỏi đăng nhập liên thông đc k? Cảm ơn bạn nhiều!

kushypro

Búa Đá
em mail mình vẫn đang đăng nhập trên điện thoại ( mình vẫn sử dụng email này ), lúc trước mình có cho 1 người quen chiếc iphone 6s mà quên đăng xuất ID apple với email trên điện thoại, tới sáng ra thấy nhận đc mail báo tất cả thông tin email, sđt, id apple điều bị thay đổi, mình có thao tác mở lại iphone và chờ 12 ngày theo thông báo của apple nhưng tới hiện tại vẫn chưa mở khóa đc, trường hợp của mình bạn có cách nào hướng dẫn mình mở khóa hay ẩn đi để khỏi bị thông báo hỏi đăng nhập liên thông đc k? Cảm ơn bạn nhiều!
nhận ẩn tk bạn nhé , thoát hắn cũng được mà giờ giá cao nhé ,máy đang ở ios bn z b

liem1987

Gà con
IOS 16.4.1 bạn cho mình xin giá ẩn tk với giá đăng xuất khỏi hẳn id apple cũ đc không

tittau

Rìu Sắt Đôi

căng nhỉ
sao bất cẩn thế

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thường thì trước khi thay đổi thông tin email, sđt, id apple nó đều gửi cảnh báo về email để xác nhận. Bạn có thể vào email để nhấn ko xác nhận. (nhớ đổi MK email)
Mà đơn giản hơn thì liên lạc với người quen mà bạn đã cho chiếc ip6.

liem1987

Gà con
Thường thì trước khi thay đổi thông tin email, sđt, id apple nó đều gửi cảnh báo về email để xác nhận. Bạn có thể vào email để nhấn ko xác nhận. (nhớ đổi MK email)
Mà đơn giản hơn thì liên lạc với người quen mà bạn đã cho chiếc ip6.
mình đã liên lạc và người quen đó cũng đưa tài khoản đổi cho mình, nhưng khi mình đăng nhập trên icloud để tắt tìm iphone thì thấy báo tài khoản đó cũng bị vô hiệu hóa, giờ k biết làm gì tiếp nên nhờ mọi người có cách nào hay chỉ giúp mình với

Photoman

Búa Gỗ
thường là bọn trộm nó bán theo kiểu mở ra lấy linh kiện ấy bạn, tìm lại giờ khó lắm

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
nói thật lòng tôi không tin được bạn.
  1. rất ít người dùng ios "cho/tặng" máy cho người khác mà không format factory trước đó
  2. muốn đổi thông tin Apple ID đang login trên máy, đặc biệt các thông tin quan trọng như sdt & email đều yêu cầu xác minh = gõ mật khẩu 1 lần nữa để xác nhận
  3. chỉ cần là chủ Apple ID thì sau khi bị khóa, việc mở lại Apple ID rất dễ, không khó khăn gì
điều này nói rõ "người được tặng" con Iphone 6s này biết mật khẩu AppleID của bạn
hoặc bạn chính là người "cầm nhầm" con máy của người khác & chủ máy đã đăng nhập vào Icloud trên PC báo mất máy thông qua Find My Iphone

duonglinh2

Rìu Bạc
  1. rất ít người dùng ios "cho/tặng" máy cho người khác mà không format factory trước đó
  2. muốn đổi thông tin Apple ID đang login trên máy, đặc biệt các thông tin quan trọng như sdt & email đều yêu cầu xác minh = gõ mật khẩu 1 lần nữa để xác nhận
  3. chỉ cần là chủ Apple ID thì sau khi bị khóa, việc mở lại Apple ID rất dễ, không khó khăn gì
điều này nói rõ "người được tặng" con Iphone 6s này biết mật khẩu AppleID của bạn
hoặc bạn chính là người "cầm nhầm" con máy của người khác & chủ máy đã đăng nhập vào Icloud trên PC báo mất máy thông qua Find My Iphone
trước cũng có con bé em mất con iphone . dựa vào tính năng định vị tới tận nơi xin mà người ta không trả lại còn bắt chuộc 3 củ . mà trước đó đã báo khóa máy rồi . mình mới bảo " chị cầm con máy mà không dùng được cũng như không" thôi trả cho em nó . bà này làm công cùng cty cùng bộ phận em nó mình còn dọa không trả em lên cty check camera xem chị nhặt hay cầm nhầm . cuối cùng vẫn phải mất 5 lít cho bà ấy vì không muốn làm to chuyện mất công mất sức

hptrungduc

Rìu Sắt
Chuẩn luôn bạn ạ, chắc lại nhảy ở đâu thôi, giờ lên xin anh em cách lách. chứ làm méo gì có chuyện nực cười thế.