Hướng dẫn và Thảo luận - Kutools for Word10.0 và hướng dẫn thay thế cụm từ trên nhiều file Word | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Kutools for Word10.0 và hướng dẫn thay thế cụm từ trên nhiều file Word

chungtom

Búa Gỗ
Bản thân mình hôm nay cũng vướng vào một trường hợp như bạn này

Sau khi Google các kiểu thì có một hướng dẫn thủ công như thế này.

Tuy nhiên đối với cách này thì với bản thân mình thì khi thay thế tiếng việt có dấu thì bị lỗi (máy các bác thì không biết) => tìm cách khác thuận tiện hơn do mình dốt món VBA này nên thích phần mềm ăn sẵn hơn :D
Sau khi thử hết các phần mềm cuối cùng cũng đã tìm được cứu cánh đó chính là phần mềm ExtendOffice Kutools for Microsoft Word 10.0
Các bác có thể tải ở link này trên VN-Z ExtendOffice Kutools for Microsoft Word 10.0
Cách làm như sau:
Ở đây mình muốn thay tên Thôn hàng loạt ở trong các file sau:

Mình mở một file bất kỳ và cụm từ mình muốn thay thế là Vực Tuần:

Mình sẽ làm như sau:

Chọn Kutool Plus => Batch find and replace.

1: ADD ROW: thêm từ mình muốn thay thế vào chỗ Find và cụm từ muốn thay thế vào Replace
2: Chọn thư mục mà chứa tất cả các file mình muốn thay thế hàng loạt hoặc add từng file một.

Sau đó chọn Replace ở bên dưới.

Done. Như thế này là xong rồi nó đã thay thế cụm từ ở 06 file mình đã chọn.

Mở tất cả các file và xem thành quả chuyển đổi của mình.
Trên đây là mình mới mò ra chia sẻ cho các bác nào chưa biết còn bác nào biết rồi có thể bổ sung thêm cho mình nhé.

Trong Le

Rìu Vàng
mình tia thấy Word của bạn có addin "tiện ích tiếng Việt" và "chèn mục lục tự động", không biết có gì hay không bạn? Dùng cho Office 365 64bit được không?

chungtom

Búa Gỗ
mình tia thấy Word của bạn có addin "tiện ích tiếng Việt" và "chèn mục lục tự động", không biết có gì hay không bạn? Dùng cho Office 365 64bit được không?
Được bác ạ