Hỏi/ Thắc mắc - ko cài dc Antivirut, nhờ các cao nhân tư vấn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc ko cài dc Antivirut, nhờ các cao nhân tư vấn

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Nếu Defender Control mà không tắt được thì phải xem lại đã chạy được Defender Controls bằng quyền Adminitrator chưa. Nếu chưa chạy quyền Adminitrator thì cần thực hiện lại. Rồi cài đặt AV nào mà gặp lỗi rồi chia sẽ tên của AV cho cả nhà hướng dẫn cụ thể nhé

Duy Tu

Búa Gỗ Đôi
Nếu Defender Control mà không tắt được thì phải xem lại đã chạy được Defender Controls bằng quyền Adminitrator chưa. Nếu chưa chạy quyền Adminitrator thì cần thực hiện lại. Rồi cài đặt AV nào mà gặp lỗi rồi chia sẽ tên của AV cho cả nhà hướng dẫn cụ thể nhé
cái avt mặc định của win ấy bác, mình gà gặp phải bản win nhẹ mà họ can thiệp hơi sâu, tắt hẳn atv , cài lại ko dc

Duy Tu

Búa Gỗ Đôi
Bạn cài Avast Free là OK.
Cài Avast sẽ tự động đè Defender lại
Chắc chắn, kỷ lưỡng hơn nữa thì chạy thêm Defender Control 2.1 là yên tâm
Link down Defender Control 2.1
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

mình dùng cái này bật lên nó báo Windefence cannot be started

thanit9x

Búa Gỗ Đôi
Như tiêu đề mình ko cài dc antivirut , có dùng Defender Control chạy mà nó báo ko bật dc, gà công nghệ mong mn chỉ dẫn, thank
Chưa gì các cụ đã khuyến cáo cài nọ cài kia mà không để ý là KHÔNG CÀI ĐƯỢC antivirus. Nhiều trường hợp còn không thể cài được bất kỳ av nào kể cả Avast, phải vào winpe/safemode chạy tool của hãng nổi tiếng. Có trường hợp còn không chạy nổi trong safemode.
cái avt mặc định của win ấy bác, mình gà gặp phải bản win nhẹ mà họ can thiệp hơi sâu, tắt hẳn atv , cài lại ko dc
Trường hợp của bạn thì TỐT NHẤT nên cài lại win từ iso SẠCH. Đừng dùng tào lao bí đao trên mạng.

Duy Tu

Búa Gỗ Đôi
download avast di bro cho nhe
thank để mình thử xem sao

KEM NGO

Búa Gỗ Đôi
t cài bản win Tiny chắc là nó chỉnh sửa, gà ko biết chỉnh lại sao {bad_smelly}
Bạn cài lại Win Tiny đi. Bản thân của bản này có sẵn Defender rồi mà.
Có thể bạn chạy sao đó mới bị lỗi, xóa đi cài lại là xong.
Bạn cài Tiny phiên bản nào vậy ? Windows mấy ?

Sửa lần cuối: