Hướng dẫn và Thảo luận - Không gõ được tiếng Việt có dấu trên các trình duyệt web khi sử dụng Eset | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Không gõ được tiếng Việt có dấu trên các trình duyệt web khi sử dụng Eset

Huy Jul

Búa Đá
Gần đây rất nhiều máy ở Công ty mình không gõ được tiếng Việt có dấu trên các trình duyệt web như Chrome hay Firefox..., còn gõ tiếng Việt trên các phần mềm còn lại thì vẫn bình thường, biện pháp khắc phục tạm thời là tắt Security All Browers trên Eset

Sửa lần cuối:

ngoxe

Búa Gỗ
Máy e vừa cài lại xong, cũng bị tương tự như thế, trước dùng bản thấp eset k vấn đề gì, e tưởng bị lỗi bộ gõ

buratino240499

Rìu Chiến Chấm
Gần đây rất nhiều máy ở Công ty mình không gõ được tiếng Việt có dấu trên các trình duyệt web như Chrome hay Firefox..., còn gõ tiếng Việt trên các phần mềm còn lại thì vẫn bình thường, biện pháp khắc phục tạm thời là tắt Security All Browers trên Eset, không biết máy tính của anh chị em có bị như vậy không ?
Đúng rồi bạn ơi!

ngoxe

Búa Gỗ
Gần đây rất nhiều máy ở Công ty mình không gõ được tiếng Việt có dấu trên các trình duyệt web như Chrome hay Firefox..., còn gõ tiếng Việt trên các phần mềm còn lại thì vẫn bình thường, biện pháp khắc phục tạm thời là tắt Security All Browers trên Eset, không biết máy tính của anh chị em có bị như vậy không ?
cái này tắt ở đâu b nhỉ, mình tìm bản eset của m k thấy

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bản cập nhật gần đây, cụ thể là bản 16 thì eset đã bật sẵn tính năng Secure all browers dành cho tất cả trình duyệt, làm cho các trình hỗ trợ bên thứ 3 không thể can thiệp vào được, chỉ cần tắt đi tính năng đó theo hướng dẫn của bác @Hoang Duch2 là ổn thôi, nó không phải là lỗi gì cả.

heaven3t

Gà con
Bạn tìm theo hai hình dưới đây:

hay quá cứ tưởng win bị lỗi

tobicom_69

Búa Đá
cảm ơn chủ thớt, mình đang hoang mang không biết tại sao không thể gõ tiếng việt bằng unikey được, đang định cài lại win vì sợ bị lỗi gì đó, may đọc được bài viết không lại mất công :)

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Bạn tìm theo hai hình dưới đây:

Để fix lỗi này, tôi thiết lập khác với bác @Hoang Duch2: KHÔNG CẦN tắt hết bảo vệ cho tất cả trang web (Secure all browsers), MÀ bỏ chọn và rồi chọn lại Enable application protocol content filtering. ESET vẫn full tính năng khi duyệt tất cả trang web

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Để fix lỗi này, tôi thiết lập khác với bác @Hoang Duch2: KHÔNG CẦN tắt hết bảo vệ cho tất cả trang web (Secure all browsers), MÀ bỏ chọn và rồi chọn lại Enable application protocol content filtering. ESET vẫn full tính năng khi duyệt tất cả trang web

Video clip quá trình làm cho AE trực quan

Cảm ơn ban đã chia sẻ, tôi có thực hành theo thì thấy là nếu sử dụng nhiều browsers thì phải làm thao tác như trên cho từng cái mới có kết quả tốt đó bạn.

Update: sau khi làm xong thì trên cả ba web hiện thêm ký hiêu như hình, trước đó nó có thông báo lỗi từ Eset như trên hình của bạn đó và mỗi lần restart lại Chrome thì lại không gõ được tiếng Việt, lại phải setup lại đó bạn, Edge và FF thì vẫn gõ tiếp tiếng Việt sau khi restart.

Sửa lần cuối:

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Cảm ơn ban đã chia sẻ, tôi có thực hành theo thì thấy là nếu sử dụng nhiều browsers thì phải làm thao tác như trên cho từng cái mới có kết quả tốt đó bạn.

Update: sau khi làm xong thì trên cả ba web hiện thêm ký hiêu như hình, trước đó nó có thông báo lỗi từ Eset như trên hình của bạn đó và mỗi lần restart lại Chrome thì lại không gõ được tiếng Việt, lại phải setup lại đó bạn, Edge và FF thì vẫn gõ tiếp tiếng Việt sau khi restart.

Chú ý nữa ạ: sau khi cài ESET Smart Security, trình duyệt Opera thì không có lỗi gõ tiếng Việt như Chrome, Firefox

Sửa lần cuối: