Hỏi/ Thắc mắc - Khôi phục dữ liệu đã xóa vĩnh viễn khỏi thùng rác? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Khôi phục dữ liệu đã xóa vĩnh viễn khỏi thùng rác?

Mình có 2 câu hỏi nhờ mọi người giúp với:
1. Mình lỡ tay xóa Ctrl+Delete 1 file excel quan trọng (file excel này chưa mật khẩu 1 file pdf), giờ mình muốn khôi phục lại file excel đó thì làm thế nào nhỉ?
2. Làm thế nào mình có thể mở được file pdf quên mật khẩu, có cách nào để phá mật khẩu không ạ?
Cảm ơn mọi người.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình có 2 câu hỏi nhờ mọi người giúp với:
1. Mình lỡ tay xóa Ctrl+Delete 1 file excel quan trọng (file excel này chưa mật khẩu 1 file pdf), giờ mình muốn khôi phục lại file excel đó thì làm thế nào nhỉ?
2. Làm thế nào mình có thể mở được file pdf quên mật khẩu, có cách nào để phá mật khẩu không ạ?
Cảm ơn mọi người.
Bạn có thể gửi riêng file PDF chứa mật khẩu cho mình. Nếu mình gở đc mình sẽ giúp bạn

quadensatgai

Rìu Sắt
bạn thử dùng phần mềm khôi phục dữ liệu xem, chọn phân vùng lúc trước bạn để file excel và tiến hành scan, mới xoá xong thì khả năng tìm lại được khá cao, còn nếu xoá lâu rồi và đè nhiều dữ liệu khác lên thì tìm lại sẽ khó hơn.

bạn thử dùng phần mềm khôi phục dữ liệu xem, chọn phân vùng lúc trước bạn để file excel và tiến hành scan, mới xoá xong thì khả năng tìm lại được khá cao, còn nếu xoá lâu rồi và đè nhiều dữ liệu khác lên thì tìm lại sẽ khó hơn.
Mình mới xóa cách đây 3,4 ngày và có tải về 1 file mới đặt trùng tên với file cũ đó, không biết có phục hồi được không nhỉ

1. Bạn thử cái này xem: https://vn-z.vn/threads/auslogics-f...-v10-0-full-khoi-phuc-du-lieu-hieu-qua.18558/
2. Bạn có thể tìm 2 phần mềm recovermyfile hoặc Recuva Pro.
Cảm ơn bạn, để mình thử xem.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn bạn, để mình thử xem.
Nếu file PDF của bạn không có bí mật ghê gớm thì thử trang này:
tôi vửi thử với 1 file có pass khủng mà nó removed được đấy.
Còn không:
Mình nén 2 phần mềm RecoverMyFile và Recuva Pro trong 1 file nén, gửi bạn.
Cái Recuva thì mình tải trên diễn đàn này, còn cái RecoverMyFile thì tải ở đâu mình không nhớ rõ.
View hidden content is available for registered users!

CHúc bạn may mắn.

Sửa lần cuối:
Nếu file PDF của bạn không có bí mật ghê gớm thì thử trang này:
tôi vửi thử với 1 file có pass khủng mà nó removed được đấy.
Còn không:
Mình nén 2 phần mềm RecoverMyFile và Recuva Pro trong 1 file nén, gửi bạn.
Cái Recuva thì mình tải trên diễn đàn này, còn cái RecoverMyFile thì tải ở đâu mình không nhớ rõ.
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

CHúc bạn may mắn.
Cảm ơn bạn, trang smallpdf thì không remove được pass. để mình thử phần mềm khôi phục dữ liệu xem thế nào

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn bạn, trang smallpdf thì không remove được pass. để mình thử phần mềm khôi phục dữ liệu xem thế nào
Rõ ràng tôi removed pass được mà. Pass open nó khác pass modify. Pass modify nó có phần mềm xóa rất dễ, pass open mới khó. Tôi vừa thử removed file với pass 123@#$Dhji với trang đó được mà.

Rõ ràng tôi removed pass được mà. Pass open nó khác pass modify. Pass modify nó có phần mềm xóa rất dễ, pass open mới khó. Tôi vừa thử removed file với pass 123@#$Dhji với trang đó được mà.
Em vừa gửi file pdf của em cho bác, bác thử remove xem được không

Sau khi mình khôi phục bằng các phần mềm thì nó khôi phục lãi được những file sau:

Nhưng mình mở file không được, không biết có phải dữ liệu nó nằm trong mấy file đuôi .tmp không? và làm cách nào để mở được mấy file ý?

quadensatgai

Rìu Sắt
Sau khi mình khôi phục bằng các phần mềm thì nó khôi phục lãi được những file sau:

Nhưng mình mở file không được, không biết có phải dữ liệu nó nằm trong mấy file đuôi .tmp không? và làm cách nào để mở được mấy file ý?
bạn thử chế độ deep scan trong các phần mềm đó chưa, mấy cái này không phải file chính, nó chỉ là file tạm tạo ra thôi.