Thảo luận - Khôi phục bản quyền windows LTSC = PIDKEY | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Khôi phục bản quyền windows LTSC = PIDKEY

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @sec0 thân mến, có thể tôi đã làm sai thao tác nào đó, tôi không restore được LTSC, chỉ thành công với bản Office thôi, bạn xem tất cả hình tôi đã chụp nhe:

4785

4786

4787

4788

Có phải lỗi là ở cái hình dưới này không bạn? Mình có phải chép lại cái Store từ PID vào đây không?

4789

4790

Tôi không chép gì cả mở trở lại PID và làm lại:

4791

4792

4793

4794

Cuối cùng activated được Office 2019:

Nhưng không thành công với LTSC

Đây là chi tiết từ folder backup của PID, sao tôi thấy có Win81 trong đó?

Tôi thử chạy cái Windows Command của nó xem sao:

Tới đây thì hệ thống báo không cho attach thêm hình nữa rồi, mời bạn xem tiếp cmt kế nhe:

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hình tiếp theo:

Xem phần đính kèm 4796

Xem Windows info:

Xem phần đính kèm 4797

Tôi vẫn để yên bản này chờ bạn, nếu bạn muốn vào TV để test thì cho tôi hay, tôi sẽ gửi info vào ib cho bạn nhé.
Qua cái test của bác , tôi cũng thử cài mới lại win LTSC thử cả buổi sáng nay , và hoàn toàn thất bại như các ảnh bác đã post

Sau đây @sec0 XIN đính chính và xác nhận lại , LTSC khi cài mới hoàn toàn ko thể RECOVERY = Pidkey
Thành thật xin lỗi các cô các bác với các comment liên qua về PIDKEY trên windows LTSC 2019 này . Chỉ có thể Restore như bạn @baogia2010 ở topic này https://vn-z.vn/threads/review-phuc...1-may-tinh-khi-cai-moi-lai.11907/#post-125750

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Qua cái test của bác , tôi cũng thử cài mới lại win LTSC thử cả buổi sáng nay , và hoàn toàn thất bại như các ảnh bác đã post

Sau đây @sec0 XIN đính chính và xác nhận lại , LTSC khi cài mới hoàn toàn ko thể RECOVERY = PRECOVE.
Thành thật xin lỗi các cô các bác với các comment liên qua về PIDKEY trên windows LTSC 2019 này . Chỉ có thể Restore như bạn @baogia2010 ở topic này https://vn-z.vn/threads/review-phuc...1-may-tinh-khi-cai-moi-lai.11907/#post-125750

Chân thành cảm ơn bạn đã test lại và cho biết thông tin chính xác, bạn có thử chép cái store vào đúng thư mục của nó chưa bạn, bên đây tôi chưa làm vì còn chờ ý kiến của bạn đó.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chân thành cảm ơn bạn đã test lại và cho biết thông tin chính xác, bạn có thử chép cái store vào đúng thư mục của nó chưa bạn, bên đây tôi chưa làm vì còn chờ ý kiến của bạn đó.
Tôi test các kiểu đó bác , tôi vào winpe thay cả thư mục SPP của Bản PRO 1903 vào cái SPP của win LTSC sau đó copy cái SKU LTSC trở lại , copy thư mục store PIDKEY đã backup vào thay cho store của win , vẫn bị báo lỗi PIDKEY cả MSAct Backup đều ko thể kích hoạt dù rằng software đã add key thành công .

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi test các kiểu đó bác , tôi vào winpe thay cả thư mục SPP của Bản PRO 1903 vào cái SPP của win LTSC sau đó copy cái SKU LTSC trở lại , copy thư mục store PIDKEY đã backup vào thay cho store của win , vẫn bị báo lỗi PIDKEY cả MSAct Backup đều ko thể kích hoạt dù rằng software đã add key thành công .

Cảm ơn bạn nhiều, tôi sẽ không làm các thao tác như bạn nói nữa, bây giờ tôi sẽ dùng thẳng MsActBackup xem nó có OK không?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Không thành công bạn ơi, theo bài viết của bạn @baogia2010 thì bạn ấy vừa cài xong là làm restore chỉ mỗi Win thôi, trong khi ở đây mình cài cả Win và Office, không restore được với MsActBackup, hôm qua dùng cái PID còn restore được key cho Office, hôm nay không được cái nào hết bạn à. Tôi thấy khi tôi add key Win vào MsAct Plus, nó thông báo là key này không phù hợp với sản phẩm, vì vậy mà. mình không activate được.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cách backup và restore LTSC là khi activated rồi cần giữ lại CID để sau này recovery = cách nhập lại CID , đó là tut của @baogia2010 đó bác

Đúng rồi bạn, ý tôi muốn nói là muốn test cho đúng kết quả theo tut của bạn ấy thì phải làm giống y từng bước của bạn ấy, đằng này của mình nó lung tung rồi thì khó mà biết kết quả được. Bữa nào tôi có key của LTSC khác, tôi cài lại và sẽ thử lại xem. Cảm ơn bạn đã theo dõi và hổ trợ cho tôi nhe.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Không thành công bạn ơi, theo bài viết của bạn @baogia2010 thì bạn ấy vừa cài xong là làm restore chỉ mỗi Win thôi, trong khi ở đây mình cài cả Win và Office, không restore được với MsActBackup, hôm qua dùng cái PID còn restore được key cho Office, hôm nay không được cái nào hết bạn à. Tôi thấy khi tôi add key Win vào MsAct Plus, nó thông báo là key này không phù hợp với sản phẩm, vì vậy mà. mình không activate được.

Sau đây @sec0 XIN đính chính và xác nhận lại , LTSC khi cài mới hoàn toàn ko thể RECOVERY = Pidkey
1. Bác @Hoang Duch2 : Topic của em, bác Sec0 nhắc đến vẫn bao gồm Windows + Office.
2. Bản quyền Window và Office hoàn toàn có thể tách rời với nhau (đã từng nhắc đến trong 1 topic nào đó của bạn @dinhchungcm) >> nên ko nhất thiết phải phục hồi đồng thời mà ta có thể phục hồi bquyen từng cái 1 vẫn được !

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
1. Bác @Hoang Duch2 : Topic của em, bác Sec0 nhắc đến vẫn bao gồm Windows + Office.
2. Bản quyền Window và Office hoàn toàn có thể tách rời với nhau (đã từng nhắc đến trong 1 topic nào đó của bạn @dinhchungcm) >> nên ko nhất thiết phải phục hồi đồng thời mà ta có thể phục hồi bquyen từng cái 1 vẫn được !

Tôi lại nói một lần nữa, tôi biết tut của bạn có bao gồm cả Win và Office, nhưng cái thao tác đầu tiên bạn làm là cho Win LTSC trước, đúng không? Tới bước số 6 mới thấy bạn cài Office đó. Thành ra tôi cũng muốn làm giống y như bạn, tức là vừa cài Win LTSC xong thì dùng Backup của bản Win trước đó restore thử xem nó có chịu nhận hay không? Bởi vì hôm trước tôi làm theo cái PID, cài cùng lúc cả Win và Office rôi chạy restore từ PID, chỉ được có Office, còn Win thì không. Sau đó là quậy tùm lum rồi. Muốn test theo bài viết của bạn thì phải cài lại bản LTSC mới nữa đó bạn.

DPLinh

Búa Gỗ
Tôi lại nói một lần nữa, tôi biết tut của bạn có bao gồm cả Win và Office, nhưng cái thao tác đầu tiên bạn làm là cho Win LTSC trước, đúng không? Tới bước số 6 mới thấy bạn cài Office đó. Thành ra tôi cũng muốn làm giống y như bạn, tức là vừa cài Win LTSC xong thì dùng Backup của bản Win trước đó restore thử xem nó có chịu nhận hay không? Bởi vì hôm trước tôi làm theo cái PID, cài cùng lúc cả Win và Office rôi chạy restore từ PID, chỉ được có Office, còn Win thì không. Sau đó là quậy tùm lum rồi. Muốn test theo bài viết của bạn thì phải cài lại bản LTSC mới nữa đó bạn.
Vậy đến hiện tại chúng ta vẫn chưa có 1 cách backup key chuẩn thành công 100% (nói riêng cho LTSC) hả bác ?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vậy đến hiện tại chúng ta vẫn chưa có 1 cách backup key chuẩn thành công 100% (nói riêng cho LTSC) hả bác ?

Tôi nói lại cho rõ ràng hơn để bạn hiểu. Tôi có 2 cái máy desktop khác nhau, tôi gặp rắc rối với bản LTSC có key kích hoạt với 5 số cuối là 6Q9PB, bởi vì lúc đó tôi chỉ dùng tools MSActBackup để backup nó trên máy desktop Legacy, tôi không có lưu giữ lại cái CID dùng với tools MsAct Plus. Chính vì vậy nên khi cài lại trên cái máy desktop Legacy này, tôi không restore lại được bản quyền với key đó qua tools MSActBackup.

Sau này khi tôi test lại trên máy desktop UEFI, tôi cũng đã cài một bản LTSC với key 6Q9PB, bản này thì tôi có lưu lại CID, backup file từ tools MsAct Plus, khi cài lại bản mới và mở trở lại backup file thì nó activate được bạn ơi, có đầy đủ key cũ và có CID thì vẫn phục hồi lại bản quyền được.

Trước đó tôi không hiểu cứ tưởng là cái key đó nó không cho phục hồi, thành ra bây giờ bản Win nào tôi cũng cố lấy cho được CID để dành. Bạn phải dùng tools MsAct Plus khi kích hoạt, điền key vô thì nó cho mình IID, sau đó bạn tự get CID qua web hay nhờ các topic kích hoạt để lấy CID. Cất giữ nó và folder SPP cẩn thận thì sau này phục hồi lại bản quyền nếu bạn cài lại đúng bản đã cài trước đó và trên cùng môt máy.

Đó là nói riêng về cái key 6Q9PB thôi bạn nhé. Nếu bạn kích hoạt bản LTSC với key khác thành công, bạn chép lại cái SPP hay đúng hơn là Spp\Store\2.0. Sau này khi cài lại bản LTSC, bạn chỉ cần chép lại 2.0 vào đúng đường dẫn của nó thì kích hoạt lại được. Vấn đề này tôi có nói ở một số topic, cách làm có thệm chi tiết, tôi sẽ tìm lại và đính kèm link cho bạn tham khảo nhe.

Update: Đây là cmt tôi nói việc lấy lại bản quyên cho bản LTSC với key khác:

https://vn-z.vn/threads/ho-tro-keys...microsoft-qua-teamviewer-v2.14046/post-186707

Sửa lần cuối:

DPLinh

Búa Gỗ
Tôi nói lại cho rõ ràng hơn để bạn hiểu. Tôi có 2 cái máy desktop khác nhau, tôi gặp rắc rối với bản LTSC có key kích hoạt với 5 số cuối là 6Q9PB, bởi vì lúc đó tôi chỉ dùng tools MSActBackup để backup nó trên máy desktop Legacy, tôi không có lưu giữ lại cái CID dùng với tools MsAct Plus. Chính vì vậy nên khi cài lại trên cái máy desktop Legacy này, tôi không restore lại được bản quyền với key đó qua tools MSActBackup.

Sau này khi tôi test lại trên máy desktop UEFI, tôi cũng đã cài một bản LTSC với key 6Q9PB, bản này thì tôi có lưu lại CID, backup file từ tools MsAct Plus, khi cài lại bản mới và mở trở lại backup file thì nó activate được bạn ơi, có đầy đủ key cũ và có CID thì vẫn phục hồi lại bản quyền được.

Trước đó tôi không hiểu cứ tưởng là cái key đó nó không cho phục hồi, thành ra bây giờ bản Win nào tôi cũng cố lấy cho được CID để dành. Bạn phải dùng tools MsAct Plus khi kích hoạt, điền key vô thì nó cho mình IID, sau đó bạn tự get CID qua web hay nhờ các topic kích hoạt để lấy CID. Cất giữ nó và folder SPP cẩn thận thì sau này phục hồi lại bản quyền nếu bạn cài lại đúng bản đã cài trước đó và trên cùng môt máy.

Đó là nói riêng về cái key 6Q9PB thôi bạn nhé. Nếu bạn kích hoạt bản LTSC với key khác thành công, bạn chép lại cái SPP hay đúng hơn là Spp\Store\2.0. Sau này khi cài lại bản LTSC, bạn chỉ cần chép lại 2.0 vào đúng đường dẫn của nó thì kích hoạt lại được. Vấn đề này tôi có nói ở một số topic, cách làm có thệm chi tiết, tôi sẽ tìm lại và đính kèm link cho bạn tham khảo nhe.

Update: Đây là cmt tôi nói việc lấy lại bản quyên cho bản LTSC với key khác:

https://vn-z.vn/threads/ho-tro-keys...microsoft-qua-teamviewer-v2.14046/post-186707
Cảm ơn bác nhé để em đọc lần lượt ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm nay tôi lại vào đây chia sẻ với các bạn cũng là vì cái key huyền hoại 6Q9PB. Cách đây ít lâu, tôi có cài trên máy ảo bản LTSC của cháu @sthaihien, lúc đó không có key nên tôi buộc lòng phải dùng tools activate của bạn Savio, active với key J462D tới 38 years và dùng CMD của bạn QPN trên FB để activate O2019 VL:

Đây là nội dung của CMD từ bạn QPN, tôi để nguyên văn của bạn ấy luôn:

1 CLINK có bản quyền Office 2019 Proplus cả Reail và Vl (VoLume) vĩnh viễn mở cmd quyền admin copy vào cscript slmgr.vbs /upk a3072b8f-adcc-4e75-8d62-fdeb9bdfae57 cscript slmgr.vbs /upk 5f472f1e-eb0a-4170-98e2-fb9e7f6ff535 cscript slmgr.vbs /upk 52c4d79f-6e1a-45b7-b479-36b666e0a2f8 if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16" if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16" cscript ospp.vbs /remhst cscript ospp.vbs /ckms-domain for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses16\ProPlus2019VL_MAK*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses16\%i" cscript //nologo ospp.vbs /inpkey:TPCXN-J87D4-BPYVQ-3YWVC-BTFXQ cscript OSPP.VBS /dinstid>step2.txt start step2.txt

Dĩ nhiên sau đó thì tôi phải tìm CID điền vào rồi kích hoạt xong luôn.

Giờ tôi nói tới cái key LTSC, hồi sáng tôi có nói ở topic khác về việc dùng tools backup bản LTSC cũ đã activated thành công, đem qua restore cho bản LTSC mới cài chưa kích hoạt thì OK. Đó là 2 bản LTSC từ máy ảo khác hoàn toàn với bản này của bạn Sthaihien, bản này coi như đã activate với key KMS và thời hạn 38 năm.

Tôi muốn thử xem cái tools và backup đó có hiệu quả trên bản này hay không nên tôi cũng dùng lại cách restore vào bản này, kết quả là nó làm thành công cho bản Office2019 VL trở thành bản Retail. Nhưng riêng với key của LTSC thì nó vẫn là J462D. Dùng cách remove cũng không thành công.

Cuối cùng tôi chạy lệnh này, cái này tôi cũng chép từ trên 4rum hay của bạn nào đó cho mà tôi quên tên rồi:

cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /rilc cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /upk >nul 2>&1 cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ckms >nul 2>&1 cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /cpky >nul 2>&1 cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ipk 93MGM-NTFKD-6BK63-R6FYR-6Q9PB sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv clipup -v -o -altto c:\ echo exit exit

Chạy lệnh này xong chạy lại tools thì thấy nó đã activate đúng như ý của mình rồi các bạn.

Hình minh hoạ:

Hiện trạng bản quyền cũ tren LTSC-STH:

act on LTSC-STH 2020-04-30_150014.png

act on LTSC-STH-2  2020-04-30_150014.png

Tạo bản backup trước khi thay đổi, lưu ý phần số cuối cùng 150257:

act on LTSC-STH-3  2020-04-30_150014.png

Bắt đầu chạy Restore với bản backup cũ có key 6Q9PB:

Mở lại chỉ có key Office là trở thành Retail của bản cũ khác, còn key LTSC vẫn y nguyên, thử remove key

act on LTSC-STH-5  2020-04-30_150014.png

Sau khi đã remove:

act on LTSC-STH-6  2020-04-30_150014.png

Chạy lại vẫn bị tình trạng giống y như hình ở trên, thử dùng lệnh đơn giản điền key và bị thông báo như sau:

act on LTSC-STH-8  2020-04-30_150014.png

Cuối cùng chạy lệnh khác, lệnh này tôi có chép ở trên rồi, sau đó check lại với tools thì kết quả như sau:

act on LTSC-STH-9  2020-04-30_150014.png

act on LTSC-STH-10  2020-04-30_150014.png

Tại sao trong cmt này tôi dùng nhiều hình ảnh về tools của cháu @bbkim mà không post bên topic của cháu ấy, lai post bên đây? Xin thưa là vì nó liên quan đến cái key huyền thoại mà tôi đã bị nó hành từ máy ảo tới máy chủ, sẵn có tools của cháu ấy nên tôi mới thử luôn cho biết đá vàng. Bên topic của cháu ấy thì tôi đã post cách sử dụng thành công cho bản LTSC chưa kích hoạt, còn bên này trong các cmt trước đó tôi có nói về việc restore cái key khó tánh này, sẵn hôm nay làm thành công nên tôi chia sẻ lại luôn.

Tôi thì hay chia sẻ những gì mình làm được với các bạn, bạn nào thích thì xem, không thích thì bỏ qua và miễn chấp cho tôi nhe.