Khiếu nại tài khoản nick11k by locb2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Khiếu nại tài khoản nick11k by locb2

locb2

Rìu Sắt Đôi
Locb kính chào các thành viên thân thiết tùng biết locb, lý do hôm nay tôi quay lại vì @nick 11K bị cấm túc chỉ vì trung ngôn nghịch nhỉ .
Người cầm có quyền hạn ở 1 diễn đàn , ko nhìn rộng chỉ gói gọn vào 1 góc thì ko thể giữ chân người có nhiệt tình .
@dinhchungcm ko còn nhiệt huyết chỉ vì 1 cmt đặt cái tôi lớn hơn cái ta của người khác .
Có lẽ ad Vinh ko cón người kinh nhiều để đồng hành !!!

Nếu post này ko bị del thì topic ko còn support hăng say nữa

Cloud

Administrator
Chào bác,
Đến đây thì cũng không có gì để nói với bác thêm vì tôi với tư cách 1 quản trị viên cũng xin nói với bác đôi lời như này.

Trước tiên xin lỗi các bác lớn tuổi nhất đang sinh hoạt ở diễn đàn vì bài viết dưới đây sẽ đụng chạm một xíu trong câu văn và ngôn từ.

- Tôi quản trị VNZ cũng từ thời 2013, mặt dù không ai biết, có lẽ cũng sau các anh các chị các bác ở đây.
- Bác nói tôi cầm quyền quản trị thì đúng rồi, còn nhìn rộng hay không thì mỗi người mỗi gốc nhìn khác nhau, bác ở gốc nhìn của bác thì thấy tôi tầm nhìn có hạn, tôi đồng ý cả 2 tay.
- Lý do của bác tôi cũng nghe nhiều cũng như nhiều anh em trong đây tâm sự: Thành viên cống hiến và nhiệt tình, riêng cá nhân tôi thì rất trân quý, nên tôi có mặt ở đây để hỗ trợ anh em, để có cái cho anh em sinh hoạt như bây giờ, suốt 2 tháng nay ngoài công việc chính của tôi, hầu như tôi cũng mày mò làm diễn đàn này, fix lỗi...vv.
- VNZ không giữ chân, không níu kéo, không van xin và năn nỉ ai làm gì cả. Tài nguyên là do thành viên đóng góp nên nó mới ra cộng đồng.

Riêng với bác, đã có dịp cụng bia, cũng giao lưu cũng biết tính bác một chút, nhưng vì hôm nay bác làm tôi phải nói nên tôi nói luôn cho xong.

Nói về topic
Ở topic này https://vn-z.vn/threads/giup-kich-hoat-by-phone-windows-va-office.7031/post-39539 tôi có xem qua thì thấy hơi loãng, bằng tất cả sự vui tính tôi đã viết 1 cảnh báo rất ôn hòa (tôi nghĩ thế). Nhưng có lẽ bác locb vẫn cố tình không hiểu ý hoặc hiểu sai ý chăng?

- Không viết thêm nữa, dành thời gian để relax.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Giờ mới biết bác locb2 lớn tuổi như vậy. Thực sự những cống hiến của bác không ai phủ nhận. Từ những ngày đầu tham gia bên dot com, giờ sang bên này. Diễn đàn phát triển được như hiện nay có "1 góc công sức" của bác. Tuy nhiên, như anh admin Cloud nói, em rất đồng ý. Cuộc sống này phát triển được nhờ sự hài hòa, rộng lượng, thương xót lẫn nhau, biết đông tây y kết hợp, biết trên dưới phải trái, trắng đen. Đôi khi vì cái tôi nhỏ của mình sẽ giết chết cả cái chung rộng lớn. Chúng ta không nên ích kỷ, khép kín và tự hào với những cái mình có, và những cái mình đạt được. Thậm chí chúng ta phải "phủ định sạch trơn" công lao của mình, coi thành tích mà chúng ta đạt được là "tầm thường", cho không ai biết, làm không ai hay, việc tay trái kín đáo tới mức tay phải không biết. Vì đơn giản: "Chúng ta là con người, chứ không phải là Chúa, Đức Phật hay thánh nhân nào đó, mà đòi hỏi sự tham lam đạt tới sự tiệm cận đến tuyệt đối hoàn hảo tròn trịa. Chúng ta chỉ là người trần mắt thịt mà thôi!".
Điều quan trọng là những cái khách quan thực sự mà chúng ta đã làm cho mọi người, và mọi người nhận được những kết quả tốt đẹp. Còn chuyện bị người khác chà đạp, làm điều gì đó không hay, hay phủ nhận mọi công lao, điều đó cũng không quan trọng nữa. Quan trọng nhất vẫn là "những gì mà các thành viên diễn đàn VN-Zoom yêu dấu đạt được" mà thôi! Bản thân mình khi tham gia diễn đàn này, chẳng cần đến "danh thơm, tiếng tốt", chẳng cần ai ghi công, nhớ ơn, "thần tượng hóa", "thần thánh hóa". Giống như trong kinh thánh có nói: "Chúng ta hãy hướng về tha nhân, và mở rộng lòng mình, lòng thương xót, để tận hưởng sự sung túc, hạnh phúc ngàn trùng muôn đời sau". Câu đó không bao giờ sai! Hãy hướng về mọi người, về cộng đồng, chịu thiệt thòi, thậm chí "RẤT" thiệt thòi, mới có thể xây dựng được một diễn đàn nói riêng, và một thế giới nói chung lớn mạnh.

dammage

Rìu Chiến
vậy hóa ra nick đó là của mod locb à, trước giờ không biết tưởng bỏ diễn đàn luôn rồi chứ
chưa biết chuyện gì, nhưng trước mắt theo những gì tui biết về mod locb ở diễn đàn cũ thì tui ủng hộ locb cái đã, bên .com tui sinh hoạt khá hạn hẹp nên chưa đụng chạm ban quản trị lần nào, qua bên này thì đã có vài thứ không hợp ý rồi, dù sao cũng mong locb nếu còn nhiệt huyết thì bỏ qua , tiếp tục gắng bó vì những người còn ủng hộ bạn

huyn4s

Búa Gỗ
Chào bác,
Đến đây thì cũng không có gì để nói với bác thêm vì tôi với tư cách 1 quản trị viên cũng xin nói với bác đôi lời như này.

Trước tiên xin lỗi các bác lớn tuổi nhất đang sinh hoạt ở diễn đàn vì bài viết dưới đây sẽ đụng chạm một xíu trong câu văn và ngôn từ.

- Tôi quản trị VNZ cũng từ thời 2013, mặt dù không ai biết, có lẽ cũng sau các anh các chị các bác ở đây.
- Bác nói tôi cầm quyền quản trị thì đúng rồi, còn nhìn rộng hay không thì mỗi người mỗi gốc nhìn khác nhau, bác ở gốc nhìn của bác thì thấy tôi tầm nhìn có hạn, tôi đồng ý cả 2 tay.
- Lý do của bác tôi cũng nghe nhiều cũng như nhiều anh em trong đây tâm sự: Thành viên cống hiến và nhiệt tình, riêng cá nhân tôi thì rất trân quý, nên tôi có mặt ở đây để hỗ trợ anh em, để có cái cho anh em sinh hoạt như bây giờ, suốt 2 tháng nay ngoài công việc chính của tôi, hầu như tôi cũng mày mò làm diễn đàn này, fix lỗi...vv.
- VNZ không giữ chân, không níu kéo, không van xin và năn nỉ ai làm gì cả. Tài nguyên là do thành viên đóng góp nên nó mới ra cộng đồng.

Riêng với bác, đã có dịp cụng bia, cũng giao lưu cũng biết tính bác một chút, nhưng vì hôm nay bác làm tôi phải nói nên tôi nói luôn cho xong.

Nói về topic
Ở topic này https://vn-z.vn/threads/giup-kich-hoat-by-phone-windows-va-office.7031/post-39539 tôi có xem qua thì thấy hơi loãng, bằng tất cả sự vui tính tôi đã viết 1 cảnh báo rất ôn hòa (tôi nghĩ thế). Nhưng có lẽ bác locb vẫn cố tình không hiểu ý hoặc hiểu sai ý chăng?

- Không viết thêm nữa, dành thời gian để relax.
Chào bạn, mình thì không có liên quan gì đến topic cải vã trên nhưng mình chỉ nêu lên ý nghĩ cá nhân của mình thế này thôi!
cái câu trên của bạn nhắc nhở mọi người rất nhẹ nhàng, không gây cho người đọc cảm giác khó chịu hay xúc phạm gì cả mà câu gây sát thương chính là câu này đây: Đề nghị bác đọc #248!