Khảo sát mạng 4G nhà mạng nào ổn định | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Khảo sát mạng 4G nhà mạng nào ổn định

Chào các bác, đúng như tiêu đề ạ,
Em sử dụng sim 4G vinaphone chỗ em quá tệ,
Em sử dụng máy xiaomi, mở 4G chỉ nhận sim, không có sóng, tưởng sim hay máy hỏng, nhưng không phải,
Lắp sim nhà mạng khác thì sóng full,

Nhờ các bác nào đã sử dụng qua sim chỉ dùng 4G tư vấn giúp nhà mạng nào ổn định ạ! :p:p:p:p

meebo

Rìu Vàng Đôi
Theo cá nhân sử dụng nhà mạng thì 4G của Viettel cho sóng khỏe, vùng quê sóng 3G 4G mobi và Vina chạy không nổi thì Viettel rất ok.
Đã từng xài qua Vietnamobile, Mobifone, Vinaphone, Viettel trong nhiều năm thì mình xếp hạng như sau: Vietnamobile và Mobifone đồng hạng, Vinaphone về nhì, Viettel về nhất vì cho độ ổn định tốt.

vhieuad

Búa Đá
Trung tâm thành phố mà dùng Vina như hạch, chắc mấy quan lại ko chịu nâng cấp cho bằng Viettel rồi.

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Ý kiến cá nhân: mình ở Miền Trung và thương hay đi làm việc ở Miền Nam, miền Tây. Nhưng mình thấy 3G, 4G của Viettel là rất ok. Còn Vina hay Mobile thì chỉ ở những điểm có cột sóng thì tốt, chứ nhiều người dùng 3G, 4G hay miền quê thì mạng nó kém hẳn,

meebo

Rìu Vàng Đôi
Ý kiến cá nhân: mình ở Miền Trung và thương hay đi làm việc ở Miền Nam, miền Tây. Nhưng mình thấy 3G, 4G của Viettel là rất ok. Còn Vina hay Mobile thì chỉ ở những điểm có cột sóng thì tốt, chứ nhiều người dùng 3G, 4G hay miền quê thì mạng nó kém hẳn,
Vina ở TP còn đỡ chút, đi tỉnh là nhiều chỗ tịt luôn 3G chứ đừng nói 4G.

Đúng rồi. Về quê mình gặp cảnh tương tự. Mua gói data về chỉ có thể nghe gọi, Tết về quê nằm không chứ mạng múng íu xìu.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mobi có gói 4gb/ngày đó bác, em đang dùng gói đó, vina em thấy mạnh hơn mobi tí xíu

Mình đang dùng gói C90N của Mobi nè, được cái giá rẻ chứ tốc độ thì chán thôi rồi :(, mình ở KV Thủ Đức mà sóng lúc này lúc kia, oải chè đậu bà cố. :(

dinhchi27

Búa Gỗ
ở quê thì vote Viettel, sóng 4g khoẻ. ở tp thì vote Vina nhé bác. Sóng 4g Vina cho tốc độ cao hơn so với viettel rất nhiều.

duaxiem

Gà con
Em từng trải nghiệm cả 3 nhà mạng lớn nhất, hiện đang dùng viettel. Và thực sự đang thất vọng về viettel đây.