[KEYS + Link Download Setup] Sưu tầm giúp thành viên có nhu cầu - Thường xuyên cập nhật keys mới ! | Page 46 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[KEYS + Link Download Setup] Sưu tầm giúp thành viên có nhu cầu - Thường xuyên cập nhật keys mới !

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hiện tại cháu ko có xài Eset bác ạ ! Cháu đang xài Emsisoft AntiMalware
Bác có thể vào mục help của Eset để tìm hiểu | https://help.eset.com/essp/13/en-US/?idh_config_web.html

Bác đã thử add thêm các website cũng như cái domain từ adguard vào rồi nhưng chưa có kết quả tốt, mỗi lần trở lại đều bị chặn, tại sao chỉ có mỗi topic này là Eset nhảy ra chặn trong khi các topic khác vẫn bình thường vậy cháu?

Hamano Kaito

Moderator
Bác đã thử add thêm các website cũng như cái domain từ adguard vào rồi nhưng chưa có kết quả tốt, mỗi lần trở lại đều bị chặn, tại sao chỉ có mỗi topic này là Eset nhảy ra chặn trong khi các topic khác vẫn bình thường vậy cháu?

Lý do là tiêu đề điền KEY ESET và adguard chặn quảng cáo ở topic này có tiền tố KEY ESET nên Eset chặn lại. Hi, theo cháo là vậy !
Giờ chắc chờ Sếp @Tran Quang Ha vào giúp bác thôi, chứ cháo hiện tại ko xài Eset nên ko biết rõ được

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Em chỉ share keys và luôn dùng thẻ hide,không post bất cứ link download hay dẫn post đến Web nào nên nguyên nhân chắc ko do Eset đâu bác ạ.Có thể địa chỉ IP của forums có gì đó khiến cho nhà cung cấp dịch vụ ở nơi bác dùng đã chặn.Muốn biết chính xác vậy hay ko bác thử 2 cách sau: Dùng trình duyệt trên máy ảo để kết nối vào topic; Nếu bác cài phần mềm chặn quảng cáo Adguard thì bác tắt nó đi- máy em cũng xài pm này và nhiều Web bị nó chặn ko thể vào đc.

Tôi đã tắt Adguard rồi bạn, vẫn không vào được, phải tắt protection từ Eset mới vô được đó bạn. Tôi sẽ thử trên máy ảo xem sao. Hiện tại tôi đang dùng bản Eset 13 và xảy ra hiện tượng này. Trước đó với bản 12 không hề bị như vậy.

Hamano Kaito

Moderator
@haibmh | Ko phải đâu sếp, bên nsane đấy vào 4rum có 1 vài mục Eset chặn ko cho vào. Còn lại thì vào bình thường. Muốn chặn thì họ chỉ cần thêm vào database là chặn ngay <== đối với họ cái đấy quá đơn giãn
@Hoang Duch2 | Nếu vậy bác thử cho domain của vn-zoom vào vùng loại trừ
thử xem.
------------------
Cháo vừa cài xong Eset smart trên máy ảo. Đang chờ cập nhật xong sẽ test rồi báo cho bác biết

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Tôi đã tắt Adguard rồi bạn, vẫn không vào được, phải tắt protection từ Eset mới vô được đó bạn. Tôi sẽ thử trên máy ảo xem sao. Hiện tại tôi đang dùng bản Eset 13 và xảy ra hiện tượng này. Trước đó với bản 12 không hề bị như vậy.
Bác thử làm theo hướng dẫn ở đây xem sao,em cả đời dùng Norton nên ko bỏ time tìm hiểu kĩ về Eset.Do post keys nên em chỉ cài máy ảo để check keys thôi bác ạ.
Mã:
http://www.lehanhpc.net/2018/01/cach-bo-chan-trang-web-tu-phan-mem-diet.html

Hamano Kaito

Moderator
Đã cài xong và update hoàn tất. Mở thử trang này thì Eset báo ko cho vào.
Hình 1:
7513

Hình 2: Sau khi cho vào loại trừ thì vào được
7514
Quay lại #905 mà cháo đã nói trước đó | Bác vào link này của Eset Help https://help.eset.com/essp/13/en-US/idh_config_epfw_scan_http_address_list.html
Bác nhìn cái hình và chọn List of allowed addresses mở danh sách này lên vào nhấn vào Add =>> thêm *vn-z.vn* vào sau đó OK là được

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác thử làm theo hướng dẫn ở đây xem sao,em cả đời dùng Norton nên ko bỏ time tìm hiểu kĩ về Eset.Do post keys nên em chỉ cài máy ảo để check keys thôi bác ạ.
Mã:
http://www.lehanhpc.net/2018/01/cach-bo-chan-trang-web-tu-phan-mem-diet.html

Thành công rồi cháu @Hamano Kaito, cảm ơn cháu rất nhiều nhé. Trước đó bác chỉ lo add vào các list khác nên nó không chặn được, đây là hình cho bạn nào muốn chặn:

7515

Nếu các topic khác về Eset cũng bị chặn thì bác còn hiểu được, đằng này chỉ có của @haibmh bị chặn nên rất là ức chế.
Cảm ơn bạn @haibmh đã không phiền khi tôi làm loãng topic của bạn nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
- Có hai cách

- Có hai cách bác ạ:

+ Cách 1: Add domain của forum:

+ Cách 2: Add địa chỉ IP của Forum (171.244.4.182):

Cảm ơn cháu nhe, khi nãy chắc cháu bận nên không kịp trả lời trước đó cho bác, may nhờ có @Hamano Kaito vào hổ trợ, mấy vụ này thì bác biết cháu là trùm rồi. Việc này xảy ra khi bác sử dụng Eset 13 đó cháu, trước giờ với Eset 12 đâu có bị chặn khi vào topic này. Nó có nhảy ra chặn một số topic có kèm link download thôi cháu.

Hamano Kaito

Moderator
Websites in the List of addresses excluded from content scan are not scanned for malicious code when accessed.
Theo như danh sách mà bạn @haibmh đưa từ 1 website ! Thì theo mình phỏng đoán
Sẽ ko quét domain đó nếu có mã độc. Vậy List of allowed addresses này nếu có mã độc Eset có chặn hay ko !???
Nếu có chặn thì ko nên chọn List of addresses excluded from content scan này vì quá nguy hiểm !
Mình chỉ thắc mắc thôi, chứ chưa biết rõ cách thức thế nào !
-------------------------
Mà nếu nói loại trừ sẽ có tới 4 cách lận
1/ Loại trừ IP như sếp Hà
2/ Loại trừ Domain như Help Eset
3/ Loại trừ tệp thực thi
4/ Lập khu zone ! <== chỉ áp dụng cho IP

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
ESET kích hoạt cho Smart Security Premium,Internet Security Android mobile.
Expiration date : Ngày 27/02/2020
Thành viên đóng góp xây dựng forums có từ 1 likes trở lên mới view được key.

ESET dạng name và pass.Kích hoạt cho Smart Security Premium,Internet Security Android mobile.
Expiration date : Ngày 26/02/2020
Thành viên đóng góp xây dựng forums có từ 1 likes trở lên mới view được key.

Sửa lần cuối: