Hướng dẫn sử dụng sever up ảnh VN-Z | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn sử dụng sever up ảnh VN-Z

xanhduong111

Rìu Vàng
Chào các bác, thấy nhiều bác còn bối rối trong việc tạo tài khoản ở sever up ảnh (https://upanh.vn-z.vn/) cũng như up ảnh vào trong bài viết ở diễn đàn. Nên hôm nay mình làm cái hướng dẫn để các bác kham khảo:

Bước 1: Sever up ảnh chỉ phục vụ cho anh em VN-Z, nên trước hết các bác phải có tài khoản VN-Z, nếu không có thì đăng ký mới:

Bước 2: Vào địa chỉ https://upanh.vn-z.vn/ để tạo tài khoản bên này.

Sau khi điền đầy đủ thông tin như hình trên thì bấm vào nút mũi tên. Lưu ý tên tài khoản và mail phải trùng với thông tin đã đăng ký bên diễn đàn.
Bước 3: Sau khi đăng ký thành công sẽ xuất hiện hình ảnh sau:

Bước 4: Vào mail để lấy link kích hoạt, link kích hoạt được gửi vào Hộp thư đến, nếu không có thì kiểm tra trong mục Spam ở Danh sách mở rộng.

Các bác vui lòng bấm vào "kích hoạt tài khoản" để xác nhận. Nếu thành công thì sẽ xuất hiện như ảnh sau:

Xong bước 4 các bạn đã có được tài khoản up ảnh trên sever VN-Z, chúc các bạn vui vẻ. Các bước tiếp theo mình hướng dẫn các các up ảnh lên diễn đàn để sử dụng qua các bài viết hoặc các bình luận.
Bước 5: Các bạn click chuột vào Upload (ô khoanh tròn đỏ) để upload ảnh từ máy tính:

Bước 6: Sau khi upload ảnh thành công, các bác chọn vào mũi tên (mình có để mũi tên đỏ) và chọn "Link trực tiếp"

Sau đó các bác copy đoạn code bên dưới.
Bước 7: Trong mục bình luận ở diễn đàn, các bác click vào phần Chèn ảnh (ô đỏ) và paste đoạn code đó vào

Kết quả được như hình dưới:

Đây là toàn bộ hướng dẫn của mình về việc tạo tài khoản trên sever up ảnh cũng như hướng dẫn việc up ảnh lên diễn đàn. Chúc các bác vui vẻ và hoạt động sôi nổi với diễn đàn nhiều hơn nữa {beauty}

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
buồn nhỉ... Không thể upload ảnh trực tiếp từ editor {EMO_109}

Cái này chỉ có thành viên có dấu tick xanh và đội ngũ BQT mới có thể làm được điều này. Nhưng bản thân mình cũng toàn up lên server upanh.vnz để post bài, dễ quản lý hình ảnh, đỡ nặng nề, tránh quá tải cho diễn đàn. Mình thấy nó không mất nhiều thời gian lắm, là 1 thói quen tốt thì đúng hơn :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Tôi làm đủ cách mà ko hiện ảnh

XVkXVk

Khi bạn up xong 1 hình ảnh, bấm chọn mã nhúng, kéo xuống phần BBcode và copy link đó lên là sẽ hiển thị ảnh lên, khỏi phải copy link trực tiếp rồi nhúng vào thẻ ảnh trên thanh công cụ diễn đàn.
Ví dụ:

Code ảnh trên khi viết trên mã BBcode sẽ là:
Mã:
[img]https://upanh.vn-z.vn/images/2019/06/08/2.png[/img]
Hoặc bạn có thể tự ghi mã img bằng tay ở phần đầu và đuôi của link, rồi nhét cái link ảnh vào khe giữa 2 thẻ img là sẽ được. Tùy bạn :D
Mã:
[img]Link ảnh trực tiếp[/img]

ThaiTamNghien

Búa Đá
Cái này chỉ có thành viên có dấu tick xanh và đội ngũ BQT mới có thể làm được điều này. Nhưng bản thân mình cũng toàn up lên server upanh.vnz để post bài, dễ quản lý hình ảnh, đỡ nặng nề, tránh quá tải cho diễn đàn. Mình thấy nó không mất nhiều thời gian lắm, là 1 thói quen tốt thì đúng hơn
VẪN KHÔNG THỂ ĐĂNG HÌNH LỚN BẠN À. NÊN CẢI THIỆN. MÌNH THẤ NHƯ VẬY KHÓ CẠNH TRANH. NHƯ TINH TẾ ĐANG CÁI ĐƯỢC LUÔN. HÌNH LỚN CŨNG KHÔNG NGẠI

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
VẪN KHÔNG THỂ ĐĂNG HÌNH LỚN BẠN À. NÊN CẢI THIỆN. MÌNH THẤ NHƯ VẬY KHÓ CẠNH TRANH. NHƯ TINH TẾ ĐANG CÁI ĐƯỢC LUÔN. HÌNH LỚN CŨNG KHÔNG NGẠI

Hiện tại có thể bị lỗi đối với những thành viên thường, bạn cứ post bài lên và các thành viên quản trị sẽ duyệt và sửa bài giùm bạn :) Sẽ cố gắng khắc phục lỗi trong thời gian sớm nhất ;)

ansos123

Rìu Bạc
ad check giùm sao cỡ 1-2 tháng gần đây mình up ảnh trên bình luận ko đc thế nhỉ, click vào icon ảnh rồi chèn url trực tiếp từ trang upanh mà nó ko nhận link. Chèn link vào comment thì hiện ảnh nhỏ tí kèm tên

Administrator

Administrator
ad check giùm sao cỡ 1-2 tháng gần đây mình up ảnh trên bình luận ko đc thế nhỉ, click vào icon ảnh rồi chèn url trực tiếp từ trang upanh mà nó ko nhận link. Chèn link vào comment thì hiện ảnh nhỏ tí kèm tên
Tạm thời bạn dùng bbcode từ upanh dán sang nhé. Cuối năm sẽ cập nhật toàn bộ diễn đàn , fix luôn các lỗi khác.

deathofwar

Búa Gỗ
làm thế nào để cài đặt chế độ riêng tư cho các hình mình upload lên ạ, ví dụ như ta nhúng ảnh nào thì chỉ xuất hiện ảnh ấy thôi ấy dạ, hiện tại em up lên thì mọi người đều coi được album của em.

KinhKha1987

Búa Đá
Screenshot 2021-12-23 113231.jpg

Em vào đăng ký up ảnh thì hiện thế này...chắc cũng 3-4 hôm rồi á. Mấy Bro MOD xem lại giúp với hen {feel_good}{feel_good}{feel_good}