Thảo luận - Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10 | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10

dungltcd

Lạt Ma
Bên bác không dùng MS acc, cháu có thể giải thích cho bác với cái hình từ Current version có digital ID của bác post, có phải cái đó là nói về Enterprise không? LTSC chỉ là phụ thêm thôi?

Hình nay đây cháu, sao nó nói Digital Product ID làm gì vậy?

Ý của bác @baogia2010 là muốn kiểm tra hàng fake đó bác, kiểm tra trong Setting>Activation có thể ko thật nhưng trong registry thì là thật bác ạ.

BlueEdition

Rìu Sắt
Tôi dùng VLC thì xem đứng lại được rồi bạn, cảm ơn bạn nhé.

Tôi cũng dùng thử 3 cái keys, một của bạn và hai cái khác của @dungltcd, điền vào thì báo lỗi trên máy tôi, bản LTSC này tôi cài từ lâu lắm rồi, của bạn anhdv:

Đành chấp nhận như vậy thôi bạn. Máy bạn xịn quá, chúc mừng cho bạn nhé.

Win nào cũng đều từ MS cả, chọn bản phù hợp với nhu cầu là dc. Bây giờ key dễ kiếm hơn trước nhiều chỉ có key Office là hơi khó chút.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Xác nhận máy bạn @BlueEdition có digital bản LTSC thật luôn.

Em đã teamview máy bạn này xóa hết thư mục chứa token cũ của bạn ấy, đưa máy về trạng thái như mới cài đặt thì máy lại auto digital.
chỉ có điều em chưa hiểu lắm là nhập key LTSC MAK =0 thì máy nó mất đigital nhưng khi nhập lại key OEM generic thì lại có digital lại.
43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB

Cảm ơn bạn @BlueEdition đã có cho teamview máy.
Chúc mừng bạn @BlueEdition có máy IoT digital license.

dungltcd

Lạt Ma
Nhờ bạn @dungltcd hay bạn @BlueEdition nhập vào máy key này thử:
No quote
Key này là Ltsb 15 mà bác, em out mất rồi.
Em đã xóa bỏ cả thư mục \store\2.0 rồi thiết lập lại sppsvc và để cho máy bạn về như lúc mới cài win xong và tự tạo lại Tokens.dat
kết quả là máy nó auto digital luôn mới sợ bác ạ.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Key này là Ltsb 15 mà bác, em out mất rồi.
Em đã xóa bỏ cả thư mục \store\2.0 rồi thiết lập lại sppsvc và để cho máy bạn về như lúc mới cài win xong và tự tạo lại Tokens.dat
kết quả là máy nó auto digital luôn mới sợ bác ạ.
Bởi vì LTSB nên mới thử > nếu nhập key bình thường mà nó nhận được key này thì > bản Windows đó không phải là IoT LTSC gốc.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Bạn ấy cũng cho xem file ISO cài đặt thì đúng là bản gốc MSDN IoT LTSC 2019.
Vậy thì trường hợp này đặc biệt giờ mới gặp. Thanks kiu bạn @BlueEdition, bỏ quá những gì chưa thấy nha.

Trường hợp như sau > ko thể có Digital

Mặc dù có chung Product ID

BlueEdition

Rìu Sắt
Bạn ấy cũng cho xem file ISO cài đặt thì đúng là bản gốc MSDN IoT LTSC 2019.
Em đã kiểm tra cả thư mục SKU rồi, key auto nhập của bạn ấy chính là key OEM Generic của bản IoT LTSC bác ạ.

Cũng khó thật nhiều người nghĩ mình fake. Cái clip quay liên tục rồi có @dungltcd này TV xem 2 máy Lâp & Desk, cá nhân mình có khoản 5 máy, tất cả đều key như trên hết, máy có lỗi cài lại win auto nhận bản quyền luôn. Chỉ có khó nếu k backup dc key office mới post lên nhờ active giúp.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Cũng khó thật nhiều người nghĩ mình fake. Cái clip quay liên tục rồi có @dungltcd này TV xem 2 máy Lâp & Desk, cá nhân mình có khoản 5 máy, tất cả đều key như trên hết, máy có lỗi cài lại win auto nhận bản quyền luôn. Chỉ có khó nếu k backup dc key office mới post lên nhờ active giúp.
Bạn có thể cho mình biết key bạn dùng kích hoạt để có bản quyền số là key nào vậy bạn.

dungltcd

Lạt Ma
Máy bạn là trường hợp đầu tiên có Digital bản LTSC này nên mọi người ko tránh khỏi ngờ vực.
Nếu có thời gian bạn cài bằng ISO LTSC (not IoT LTSC) thì máy bạn sẽ ko auto Digital như bản này vì bản đó nó nhập sẵn key KMS.
khi đó bạn nhập lại key OEM Generic này- P39PB sẽ lại có digital như bản IoT này.

BlueEdition

Rìu Sắt
Bạn có thể cho mình biết key bạn dùng kích hoạt để có bản quyền số là key nào vậy bạn.

cài lại win auto nhận luôn b. Kiểm tra thì là key này

Chi tiết về key đó google có nói ở đây cũng như trong tp này có b nào đã nói rồi

ftp://px.cps.ru/Arch/Win10/LTSC/X21-96641%20Win10%20IoT%20Enterprise%20LTSC%202019%201809%203264%20EMB%20English%20OPK/Kit%20Guide%20Win10%20IOT%20Ent%202019%20LTSCSAC%20Default%20Manufacturing%20Key%20OEM/X2191740GDE.pdf

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT

Máy bạn là trường hợp đầu tiên có Digital bản LTSC này nên mọi người ko tránh khỏi ngờ vực.
Nếu có thời gian bạn cài bằng ISO LTSC (not IoT LTSC) thì máy bạn sẽ ko auto Digital như bản này vì bản đó nó nhập sẵn key KMS.
khi đó bạn nhập lại key OEM Generic này- P39PB sẽ lại có digital như bản IoT này.
Bạn ấy nói 5 máy nhà bạn ấy đều có bản quyền số hết mới lạ chứ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn ấy nói 5 máy nhà bạn ấy đều có bản quyền số hết mới lạ chứ.
Do đây là lần đầu tiên có trường hợp LTSC digital license do đó mà bạn ấy bị nghi ngờ . Và cuối cùng thì bạn dung cũng đã teamview xác thực nó là sự thật .
Kể từ hôm nay sẽ ko còn là chuyện LTSC no digital nữa rồi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Do đây là lần đầu tiên có trường hợp LTSC digital license do đó mà bạn ấy bị nghi ngờ . Và cuối cùng thì bạn dung cũng đã teamview xác thực nó là sự thật .
Kể từ hôm nay sẽ ko còn là chuyện LTSC no digital nữa rồi
Cháu nghĩ bạn ấy dùng tool để có bản quyền số vì cháu thấy lúc trước bạn ấy đã nhờ kích hoạt giúp bản này và không có bản quyền số.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu nghĩ bạn ấy dùng tool để có bản quyền số vì cháu thấy lúc trước bạn ấy đã nhờ kích hoạt giúp bản này và không có bản quyền số.
Tool kích hoạt LTSC chưa thấy và biết cái nào có được active digital cả , ko biết hiện giờ có tool nào đó thì tôi ko rõ
==========
Tôi ko thích dùng LTSC nên ko thử cài lại mới . Chứ thấy bạn ấy bày tỏ rõ ràng có digital tôi cũng muốn thử lắm . Nhưng do ko thích dùng nên thôi

BlueEdition

Rìu Sắt
Tool kích hoạt LTSC chưa thấy và biết cái nào có được active digital cả , ko biết hiện giờ có tool nào đó thì tôi ko rõ
==========
Tôi ko thích dùng LTSC nên ko thử cài lại mới . Chứ thấy bạn ấy bày tỏ rõ ràng có digital tôi cũng muốn thử lắm . Nhưng do ko thích dùng nên thôi

khoảng cuối năm 2019 m có cài bản win IoT LTSC, rồi post nhờ acti bản LTSC này, lúc đó có post lên nhờ và dc b @sec0 active giúp máy đó lâu rồi dùng ổn định nên m không kiểm tra lại. Để chiều hoặc mai rảnh kiểm tra bằng cách active key OEM kia rồi quay clip cho mấy b, hoặc bác nào rảnh có thể tv kiểm tra.

Còn mấy máy này cài tự active như clip thôi nên m chỉ nhờ active key office là chính.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Xác nhận máy bạn @BlueEdition có digital bản LTSC thật luôn.

Em đã teamview máy bạn này xóa hết thư mục chứa token cũ của bạn ấy, đưa máy về trạng thái như mới cài đặt thì máy lại auto digital.
chỉ có điều em chưa hiểu lắm là nhập key LTSC MAK =0 thì máy nó mất đigital nhưng khi nhập lại key OEM generic thì lại có digital lại.

Cảm ơn bạn @BlueEdition đã có cho teamview máy.
Hiện giờ mềnh cũng có 1 máy giống vầy > bạn @dungltcd có muốn Tiêm nữa không :D

Vậy trường hợp của bạn @BlueEdition không phải là duy nhất, trước đây bạn @hcvnd cũng có trường hợp này. Và giờ mềnh cũng có ... {big_smile} {big_smile} {big_smile}