Thảo luận - Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10 | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Và giờ trường hợp này cũng hết đặc biệt rùi {big_smile} {big_smile} {big_smile}
Máy này trước kia đã có LTSB BQS chưa vậy bạn
Hoặc là giống như enter ko có S add key Iot là có số Iot, nhưng khác 1 cái là LTSC ko có số nhưng add key Iot vào là có số , và bản Iot-LTSC nó ko hiện như Iot enterprise

Sửa lần cuối:

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Máy này trước kia đã có LTSB BQS chưa vậy bạn
Hoặc là giống như enter ko có S add key Iot là có số Iot, nhưng khác 1 cái là LTSC ko có số nhưng add key Iot vào là có số , và bản Iot-LTSC nó ko hiện như Iot enterprise
Máy này mới có BQS hôm nay thôi bác à

dungltcd

Lạt Ma
Hiện giờ mềnh cũng có 1 máy giống vầy > bạn @dungltcd có muốn Tiêm nữa không :D

Xem phần đính kèm 16991

Xem phần đính kèm 16992

Xem phần đính kèm 16993

Vậy trường hợp của bạn @BlueEdition không phải là duy nhất, trước đây bạn @hcvnd cũng có trường hợp này. Và giờ mềnh cũng có ... {big_smile} {big_smile} {big_smile}
Xem phần đính kèm 16994
Wow, em vẫn ko hiểu được luôn.
Hôm qua đêm muộn em có cố gắng tạo một PV trên máy thật để cài bản IoT LTSC này, thử đủ cách cũng ko lấy digital cho bản này được.
Chắc chờ bác chía sẻ cách làm vậy.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
IoT LTSC và LTSC tạm thời em chỉ biết nó khác nhau như vầy:

Thêm thông tin: https://social.technet.microsoft.co...-enterprise-2019-ltsc?forum=win10itprogeneral

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Vụ này em mới xem trường hợp của Blue + suy luận từ topic Insider cũ của bác @dinhchungcm ( kích số cho 1903 = hwid-oem 3 key oem khủng )
Quên còn phải cảm ơn 2 bạn sau đây đã khẳng định:

BlueEdition

Rìu Sắt

BlueEdition

Rìu Sắt
Wow, em vẫn ko hiểu được luôn.
Hôm qua đêm muộn em có cố gắng tạo một PV trên máy thật để cài bản IoT LTSC này, thử đủ cách cũng ko lấy digital cho bản này được.
Chắc chờ bác chía sẻ cách làm vậy.

đăng nhập tk liên kết xem có được không cái b đã tạo liên kết từ máy test key ấy.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Như đã nói ở cmt trước m up clip active key OEM trên cho máy cũ trước nhờ b kích hoạt có clip quay lại. trước khi active đã đóng băng ổ C nên b nào cần test sẽ cho TV xem luôn. Máy trước cài Key active by phone nó vẫn nhận bản quyền KTS.

Clip: https://drive.google.com/file/d/1ISihWLIVb1qJtY98vuWgtsV6JUjxbdk1/view?usp=sharing
Trước tôi cũng active = key OEM và sau đó cài lại key OEM hết lượt rồi chuyển sang key MAK , có backup key .
Tôi vừa restore thì win active nhưng ko có digital rồi add key generic vào nó cũng báo thất bại , sau đó đăng nhập acc MS của bản LTSC khi trước . nó cũng chào thua . Thôi do ko cần dùng win này nên cũng ko mặn , tí nữa vào pe del cái part LTSC cho khỏi đau đầu :p
Chân thành cảm ơn những gì bạn đã cố gắng để chia sẻ cùng anh em .
Chờ năm sau LTSC có ver mới xem sao "D

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Quên còn phải cảm ơn 2 bạn sau đây đã khẳng định:

Xem phần đính kèm 16997
Em vừa làm trên máy ảo, Lấy GenuineTicket.xml của LTSB áp vào LTSC 2019 và kết quả ko ngờ.
Ko nghĩ lại đơn giản thế, quá trình làm tương tự như nâng cấp W7,8.1===>W10

Thanks Bác baogia2010 đã mách nước, chắc sắp tới sẽ có Tool kích digital cho bản này.

BlueEdition

Rìu Sắt

Cuối cùng add key generic vào cũng ko ăn thua

Không được đâu bạn, OEM License can not be Transfer!

nhưng mình đã hiểu tại sao máy bạn có digital bản này rồi, thanks bạn.

Cái E5 này bây giờ được có 90 days thôi bác ạ, sau 90 nó lại tự gian hạn thêm 90 days nữa. Trước nó cho 1 năm một giờ còn có 90.

thật ra cài bản quyền số bản IoT đơn giản. Các b cứ cài bản LTSB 2016 active bản quyền kỹ thuật số ( dùng scrip này ) trước giờ chỉ dùng mỗi scrip này nên các b hỏi cái khác thì chịu k dùng qua nên k biết. Sau đó update win,( nhớ là update từ bản IOT LTSC từ w10 LTSB là dc ) khi đó máy up lên xong sẽ có bản quyền kxy thuật số của bản IoT LTSC này luôn. Các b có thể cài lại mới từ bản cài IoT LTSC sẽ tự active bản quyền số.

Lưu ý: bắt buộc phải cài bản LTSB rồi acti bản quyền số trước sau đó mới update từ bản cài đặt lên IoT LTSC mới có dc bản quyền số, sau này cài lại thì tự acti hoặc active bằng key: 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB

Các bản win khác cũng có thể làm tương tự như bản win trên miễn là up đúng bản nâng cấp sau đó và acti bản quyền KTS. Cái này m làm rất nhiều máy nghĩ ai cũng biết hôm qua nhờ active key office mới vào quote mà các b ném gạch đá quá.
Còn vài cái hay ho nữa. Khi dùng win 10 nhất là những ai dùng HDD sẽ bị system.NET chiếm dụng CPU quá nhiều kể cả SSD

đoạn code này sẽ giải quyết dc vấn đề đó cáh làm như sau:
1. Nhấn win + q để tìm kiếm powershell, nhấp chuột phải vào windows powershell và chọn [Run as Administrator];
2. Nhập mã sau vào hộp powershell: đợi nó chạy một lúc khoảng 3-5' tuỳ máy lúc chạy sẽ mở 2 lần cửa sổ cmd.

Mã:
# Script to force the .NET Framework optimization service to run at maximum speed.
$isWin8Plus = [Environment]::OSVersion.Version -ge (new-object 'Version' 6,2)
$dotnetDir = [environment]::GetEnvironmentVariable("windir","Machine") + "\Microsoft.NET\Framework"
$dotnet2 = "v2.0.50727"
$dotnet4 = "v4.0.30319"
$dotnetVersion = if (Test-Path ($dotnetDir + "\" + $dotnet4 + "\ngen.exe")) {$dotnet4} else {$dotnet2}
$ngen32 = $dotnetDir + "\" + $dotnetVersion +"\ngen.exe"
$ngen64 = $dotnetDir + "64\" + $dotnetVersion +"\ngen.exe"
$ngenArgs = " executeQueuedItems"
$is64Bit = Test-Path $ngen64
#32-bit NGEN -- appropriate for 32-bit and 64-bit machines
Write-Host("Requesting 32-bit NGEN")
Start-Process -wait $ngen32 -ArgumentList $ngenArgs
#64-bit NGEN -- appropriate for 64-bit machines
if ($is64Bit) {
    Write-Host("Requesting 64-bit NGEN")
    Start-Process -wait $ngen64 -ArgumentList $ngenArgs
}
#AutoNGEN for Windows 8+ machines
if ($isWin8Plus) {
    Write-Host("Requesting 32-bit AutoNGEN -- Windows 8+")
    schTasks /run /Tn "\Microsoft\Windows\.NET Framework\.NET Framework NGEN v4.0.30319"
}
#64-bit AutoNGEN for Windows 8+ machines
if ($isWin8Plus -and $is64Bit) {
    Write-Host("Requesting 64-bit AutoNGEN -- Windows 8+")
    schTasks /run /Tn "\Microsoft\Windows\.NET Framework\.NET Framework NGEN v4.0.30319 64"
}

Sửa lần cuối: